Leita í fréttum mbl.is

Fćrsluflokkur: Skákstig

Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig eru komin út. Héđinn Steingrímsson (2583) er stigahćsti íslenski skákmađurinn á nýjum alţjóđlegum stigalista. Kristján Ingi Smárason (1422) er stigahćstur ţriggja nýliđa. Hilmir Freyr Heimisson (+110) hćkkar mest frá síđasta lista.

Stigalstinn í heild sinni

Topp 20

Héđinn Steingrímsson (25839 er sem fyrr stigahćsti skákmađur landsins. Í nćstum sćtum eru Hjörvar Steinn Grétarsson (2557) og Hannes Hlífar Stefánsson (2541).

NoNameTitJUN18DiffGms
1Steingrimsson, HedinnGM2583910
2Gretarsson, Hjorvar SteinnGM255700
3Stefansson, HannesGM254100
4Hjartarson, JohannGM252300
5Olafsson, HelgiGM251000
6Danielsen, HenrikGM2502-19
7Petursson, MargeirGM248600
8Gunnarsson, Jon ViktorIM247200
9Gretarsson, Helgi AssGM246000
10Arnason, Jon LGM244900
11Thorfinnsson, BragiGM244500
12Kjartansson, GudmundurIM243400
13Thorsteins, KarlIM242100
14Thorhallsson, ThrosturGM241600
15Thorfinnsson, BjornIM240800
16Kjartansson, DavidFM240400
17Arngrimsson, DagurIM237000
18Ulfarsson, Magnus OrnFM236100
19Olafsson, FridrikGM235500
20Johannesson, Ingvar ThorFM234323
21Jensson, Einar HjaltiIM234300


Nýliđar

Ţrír nýliđar eru á listanum. Ţađ eru ţau Kristján Ingi Smárason (1422), Ylfa Ýr Welding Hákonardóttir (1310) og Anna Katarina Thoroddsen (1081). 

Ánćgjulegt ađ sjá tvćr ungar og efnilegar skakkonur á listanum.

NoNameTitJUN18DiffGms
1Smarason, Kristjan Ingi 142214225
2Hakonardottir, Ylfa Yr Welding 131013105
3Thoroddsen, Anna Katarina 1081108137


Mestu hćkkanir

Hilmir Freyr Heimisson (+110) hćkkar mest frá maí-listanum. Í nćstum sćtum eru Arnar Smári Signýjarson (+76) og Batel Goitom Haile (65).

NoNameTitJUN18DiffGms
1Heimisson, Hilmir FreyrCM224111015
2Signyjarson, Arnar Smari 15607611
3Haile, Batel Goitom 15116511
4Heidarsson, Arnar 1657625
5Alexandersson, Orn 15215810
6Briem, Stephan 1957425
7Hauksson, Bjorgvin Jonas 1744405
8Sigurthorsson, Kristinn J 1789396
9Mai, Aron Thor 2033346
10Baldursson, Haraldur 1981346


Stigahćstu skákkonur landsins


Lenka Ptácníková (2230) er sem fyrr langstigahćst skákkona landsins. Í nćstum sćtum eru Hallgerđur Helga (2040) og Guđlaug (1983) Ţorsteinsdóttur (1983). 

NoNameTitJUN18DiffGms
1Ptacnikova, LenkaWGM2230175
2Thorsteinsdottir, HallgerdurWFM204000
3Thorsteinsdottir, GudlaugWFM198300
4Davidsdottir, Nansy 194595
5Johannsdottir, Johanna Bjorg 190000
6Finnbogadottir, Tinna Kristin 188000
7Kristinardottir, Elsa Maria 1866102
8Hauksdottir, Hrund 178100
9Helgadottir, Sigridur Bjorg 175900
10Magnusdottir, Veronika Steinunn 1746149


Stigahćstu ungmenn (u20)

Jón Kristinn Ţorgeirsson (2297) er stigahćsta ungmenni landsins. Oliver Aron Jóhannesson (2084) og Vignir Vatnar Stefánsson (2284) eru nćstir.

NoNameTitJUN18DiffGmsB-day
1Thorgeirsson, Jon KristinnFM2297-2031999
2Johannesson, OliverFM2284001998
3Stefansson, Vignir VatnarFM2284002003
4Heimisson, Hilmir FreyrCM2241110152001
5Birkisson, Bardur OrnCM2198002000
6Thorhallsson, Simon 2092001999
7Jonsson, Gauti Pall 2045-2961999
8Mai, Aron Thor 20333462001
9Birkisson, Bjorn Holm 2033-4062000
10Mai, Alexander Oliver 19581762003

 

Stigahćstu öldungar landsins (65+)


Friđrik Ólafsson (2355) er venju samkvćmt stigahćsti öldungur landsins. Í nćstu sćtum eru Kristján Guđmundsson (2268) og Jónas Ţorvaldsson (2239).

NoNameTitJUN18DiffGmsB-day
1Olafsson, FridrikGM2355001935
2Gudmundsson, Kristjan 2268-2151953
3Thorvaldsson, Jonas 2239001941
4Torfason, Jon 2238001949
5Einarsson, Arnthor 2233001946
6Karason, Askell OFM2217-1131953
7Thorvaldsson, Jon 2184001949
8Halfdanarson, Jon 2176001947
9Fridjonsson, Julius 2156001950
10Halldorsson, Bragi 2123001949


Reiknuđ innlend kappskákmót

  • Norđurlandamót stúlkna (a-, b- og c-flokkar)
  • Skákmót öđlinga
  • Skákţing Norđlendinga (5.-7. umferđ)
  • Meistaramót Skákskóla Íslands (Báđir flokkar)
  • Landsmótiđ í skólaskák (5.-7. umferđ)

Heimslistinn

Magnus Carlsen (2843) er stigahćsti skákmađur heims. Í nćstu sćtum eru Fabiano Caruana (2816) og Skakhriyar Memedyarov (2808).

Heimslistinn


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig eru komin út og taka ţau gildi á morgun, 1. maí. Litlar breytingar eru á listanum enda fá íslensk skákmót reiknuđ ađ ţessu sinni. Héđinn Steingrímsson (2574)  er sem fyrr stigahćstur. Einar Dagur Brynjarsson (1158) er eini nýliđinn ađ ţessu sinn og Tómas Möller (+61) hćkkađi mest frá apríl-listanum.

Listann í heild sinni má finna hér.

Topp 20

Ákaflega litlar breytinga á topp 20 enda eiga ađeins tveir af ţeim lista reiknađa kappaskák á tímabilinu.

NoNameTitMAY18DiffGms
1Steingrimsson, HedinnGM257400
2Gretarsson, Hjorvar SteinnGM255700
3Stefansson, HannesGM254100
4Hjartarson, JohannGM252300
5Olafsson, HelgiGM251000
6Danielsen, HenrikGM250332
7Petursson, MargeirGM248600
8Gunnarsson, Jon ViktorIM247200
9Gretarsson, Helgi AssGM246000
10Arnason, Jon LGM244900
11Thorfinnsson, BragiIM244500
12Kjartansson, GudmundurIM243449
13Thorsteins, KarlIM242100
14Thorhallsson, ThrosturGM241600
15Thorfinnsson, BjornIM240800
16Kjartansson, DavidFM240400
17Arngrimsson, DagurIM237000
18Ulfarsson, Magnus OrnFM236100
19Olafsson, FridrikGM235500
20Jensson, Einar HjaltiIM234300


Mestu hćkkanir


Ađeins einn nýliđi er á listanum ný. Ţađ er Einar Dagur Brynjarsson (1158). Tómas Möller (+61), Benedikt Ţórisson (+43) og Árni Ólafsson (+43) hćkka mest á stigum frá apríl-listanum. Allir eftir góđa frammistöđu á Bikarsyrpu TR. 

NoNameTitMAY18DiffGms
1Brynjarsson, Einar Dagur 115811585
2Moller, Tomas 1230615
3Thorisson, Benedikt 1337465
4Olafsson, Arni 1318434
5Haraldsson, Oskar 1777359
6Gudmundsson, Gunnar Erik 1571185
7Ptacnikova, LenkaWGM22131510
8Skarphedinsson, Ingvar Wu 108092
9Omarsson, Adam 113184
10Sigfusson, Ottar Orn Bergmann 114863
11Kjartansson, GudmundurIM243449
12Agustsson, Hafsteinn 186743


Heimslistinn

Magnús Carlsen (2843) er venju samkvćmt stighćsti skákmađur heims. Í nćstum sćtum eru Fabiano Caruna (2818) og Shakhriyar Mamedyarov (2808)

Topp 100 má nálgast hér.

 


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig eru komin út og taka ţau gildi á morgun. Héđinn Steingrímsson er sem fyrr stigahćsti skákmađur landsins. Ţórleifur Karlsson er stigahćstur nýliđa og Arnar Smári Signýjarson hćkkar mest frá mars-listanum. Miklar sviptingar áttu sér stađ á milli lista enda bćđi Reykjavíkurskákmót og Íslandsmót skákfélaga reiknađ til skákstiga nú. 

Stigalistann í heild sinni má nálgast hér sem viđhengi.

Topp 20

Héđinn Steingrímsson (2574) er stigahćsti skákmađur landsins. Hjörvar Steinn Grétarsson (2557) er annar og Hannes Hlífar Stefánsson (2541) ţriđji.

NoNameTitapr.18DiffGms
1Steingrimsson, HedinnGM257400
2Gretarsson, Hjorvar SteinnGM2557-116
3Stefansson, HannesGM2541812
4Hjartarson, JohannGM25231013
5Olafsson, HelgiGM251023
6Danielsen, HenrikGM250021
7Petursson, MargeirGM2486-133
8Gunnarsson, Jon ViktorIM247213
9Gretarsson, Helgi AssGM246092
10Arnason, Jon LGM2449-13
11Thorfinnsson, BragiIM2445-32
12Kjartansson, GudmundurIM2430-213
13Thorsteins, KarlIM2421-51
14Thorhallsson, ThrosturGM2416-313
15Thorfinnsson, BjornIM2408913
16Kjartansson, DavidFM2404-54
17Arngrimsson, DagurIM237004
18Ulfarsson, Magnus OrnFM2361-32
19Olafsson, FridrikGM235500
20Jensson, Einar HjaltiIM2343204

 

Nýliđar

 

Tólf nýliđar eru á listanum nú. Stigahćstur ţeirra er Ţórleifur Karlsson (1986). Í nćstu sćtum eru Magnús Sigurjónsson (1895) og Júlíus Björnsson (1887).

NoNameTitapr.18DiffGms
1Karlsson, Thorleifur 198619867
2Sigurjonsson, Magnus 189518956
3Bjornsson, Julius 188718876
4Hardarson, Petur Palmi 1748174810
5Gardarsson, Magnus 169416945
6Asbjornsson, Magnus Dagur 1585158513
7Haraldsson, Gunnar Orn 158215825
8Valdimarsson, Johann 154615465
9Helgason, Sigurdur 145714576
10Ammendrup, Pall J. 142114215
11Njardarson, Arnar Ingi 139213929
12Helgadottir, Idunn 122912297


Mestu hćkkanir


Eins og svo oft áđur setja ungir og efnilegir skákmenn mestan svip á listann yfir mestu hćkkanir.  Arnar Smári Signýjarson (+133) hćkkar mest allra. Í nćstu sćtum eru Benedikt Briem (+110) og Tómas Möller (+98).

NoNameTitapr.18DiffGms
1Signyjarson, Arnar Smari 148413311
2Briem, Benedikt 167011011
3Moller, Tomas 1169987
4Johannsson, Birkir Isak 1957909
5Haile, Batel Goitom 14468510
6Davidsson, Oskar Vikingur 19628010
7Thorisson, Benedikt 12917710
8Briem, Stephan 1915749
9Gunnarsson, Baltasar Mani Wedhol 13386810
10Karlsson, Isak Orri 13546610
11Stefansson, Benedikt 13606310
12Hjaltason, Magnus 1338577
13Kristjansson, Atli Freyr 21775412
14Fridthofsson, Sigurjon Thor 1599543
15Birkisson, Bjorn Holm 20735112
16Davidsson, Stefan Orri 1414499
17Finnbogason, Knutur 1651483
18Halfdanarson, Jon 2176453
19Jensson, Erlingur 1647443
20Olafsson, Arni 12754410


Stigahćstu skákkonur landsins

Lenka Ptácníková (2198) er sem fyrr langstigahćsta skákkona landsins. Í nćstu sćtum eru Hallgerđur Helga (2040) og Guđlaug Ţorsteinsdćtur (1983). 

NoNameTitapr.18DiffGms
1Ptacnikova, LenkaWGM2198-213
2Thorsteinsdottir, HallgerdurWFM2040-111
3Thorsteinsdottir, GudlaugWFM1983-51
4Davidsdottir, Nansy 1936-398
5Johannsdottir, Johanna Bjorg 190093
6Finnbogadottir, Tinna Kristin 1880-31
7Kristinardottir, Elsa Maria 1856193
8Hauksdottir, Hrund 1781-122
9Helgadottir, Sigridur Bjorg 1759-41
10Magnusdottir, Veronika Steinunn 1732-39


Stigahćstu ungmenni landsins (u20)


Jón Kristinn Ţorgeirsson (2317) hefur endurheimt efsta sćtiđ á ungmennalistanum. Í nćstu sćtum eru Vignir Vatnar Stefánsson (2294) og Oliver Aron Jóhannesson (2284). Óskar Víkingur Davíđsson (1962) kemst í fyrsta skipti á topp 10.

NoNameTitapr.18DiffGmsB-day
1Thorgeirsson, Jon KristinnFM231719121999
2Stefansson, Vignir VatnarFM2294-6122003
3Johannesson, OliverFM2284341998
4Birkisson, Bardur OrnCM2198-14122000
5Heimisson, Hilmir FreyrCM2131-93132001
6Thorhallsson, Simon 209232131999
7Jonsson, Gauti Pall 2074-30121999
8Birkisson, Bjorn Holm 207351122000
9Mai, Aron Thor 199924112001
10Davidsson, Oskar Vikingur 196280102005


Stigahćstu öldungar landsins (y65)

Friđrik Ólafsson (2355) er sem fyrr langstigahćsti skákmađur landsins 65 ára og eldri. Í nćstu sćtum eru Jónas Ţorvaldsson (2239) og Jón Torfason (2238).

NoNameTitapr.18DiffGmsB-day
1Olafsson, FridrikGM2355001935
2Thorvaldsson, Jonas 2239001941
3Torfason, Jon 2238311949
4Einarsson, Arnthor 2233-1971946
5Karason, Askell OFM2228-3641953
6Thorvaldsson, Jon 2184001949
7Halfdanarson, Jon 21764531947
8Fridjonsson, Julius 2156-11101950
9Viglundsson, Bjorgvin 2155831946
10Halldorsson, Bragi 2123-391949


Reiknuđ kappskákmót

  • GAMMA Reykjavíkurskákmótiđ 
  • Íslandsmót skákfélaga (1.-4. deild)
  • Skákţing Akureyrar (úrslitakeppni)


Stigahćstu skákmenn heims

Magnus Carlsen (2843) er stigahćsti skákmađur heims. Í nćstu sćtum eru Shakhriyar Mamedyarov (2814) og Fabiano Caruana (2804). 

Heimslistann má nálgast hér

 

 


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg hrađskákstig

Ný alţjóđleg hrađskákstig eru komin út og tóku ţau gildi í gćr. Hjörvar Steinn Grétarsson (2718) er langstigahćstur.  Ólafur Bjarnason (1810) er stigahćstur nýliđa og Daníel Ernir Njarđarson (+121) hćkkar mest frá desember-listanum.

Topp 20

Hjörvar Steinn Grétarsson (2718) er sem fyrr langstighćsti hrađskákmađur landsins. Í nćstum sćtum eru Jóhann Hjartarson (2574) og Helgi Áss Grétarsson (2548).

No.NameTitjan.18DiffGms
1Gretarsson, Hjorvar SteinnGM2718-1913
2Hjartarson, JohannGM257400
3Gretarsson, Helgi AssGM254800
4Stefansson, HannesGM25402413
5Gunnarsson, Jon ViktorIM2478-1713
6Gunnarsson, ArnarIM245600
7Kjartansson, GudmundurIM24432413
8Olafsson, HelgiGM24297513
9Bjornsson, SigurbjornFM24294213
10Thorfinnsson, BjornIM2410-113
11Thorhallsson, ThrosturGM2397-3813
12Johannesson, Ingvar ThorFM2378013
13Petursson, MargeirGM237300
14Arnason, Jon LGM236300
15Thorgeirsson, SverrirFM236200
16Jensson, Einar HjaltiIM235200
17Thorarinsson, Pall A.FM23263221
18Thorfinnsson, BragiIM23191913
19Gislason, GudmundurFM2311-2113
20Kjartansson, DavidFM23072013


Nýliđar


Ólafur Bjarnason (1842) er stigahćstur nýliđa. Í nćstu sćtum eru Oddgeir Ottesen (1810) og Veturliđi Ţór Stefánsson (1784).

No.NameTitjan.18DiffGms
1Bjarnason, Olafur 1842184213
2Ottesen, Oddgeir 1810181012
3Stefansson, Veturlidi Thor 1784178413
4Brocker, Max 130813088
5Arnarson, Alexander 127812788
6Briem, Gudrun Fanney 122612267
7Njardarson, Arnar Ingi 121512157


Mestu hćkkanir


Daníel Ernir Njarđarson (+121), Arnar Heiđarsson (+109) og Stephan Briem (+99) hćkka mest frá desember-listanum. Helgi Ólafsson hćkkar um heil 75 stig og er í fimmta sćti listans.

No.NameTitjan.18DiffGms
1Njardarson, Daniel Ernir 153912120
2Heidarsson, Arnar 137210913
3Briem, Stephan 17529920
4Briem, Benedikt 14978622
5Olafsson, HelgiGM24297513
6Davidsson, Oskar Vikingur 18127013
7Omarsson, Adam 12686821
8Fridgeirsson, Dagur Andri 19526412
9Ptacnikova, LenkaWGM21005922
10Einarsson, Oskar Long 17145921


Listinn í heild sinni fylgir međ sem viđhengi. 


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig eru komin út. Litlar breytingar eru á listanum enda fá innlend kappskákmót reiknuđ til skákstiga í janúar. Héđinn Steingrímsson (2574) er sem fyrr stigahćsti íslenski skákmađurinn.

Stigalistinn í heild sinni.

Topp 20

Héđinn Steingrímsson (2574) er stigahćstur íslenskra skákmanna. Í nćstu sćtum eru Hjörvar Steinn Grétarsson (2565) og Jóhann Hjartarson (2536). Ađeins einn skákmađur á topp 20 átti reiknađa kappskák á tímabilinu en ţađ var Henrik Danielsen. 

No.NameTitjan.18DiffGms
1Steingrimsson, HedinnGM257400
2Gretarsson, Hjorvar SteinnGM256500
3Hjartarson, JohannGM253600
4Stefansson, HannesGM252300
5Olafsson, HelgiGM250800
6Petursson, MargeirGM249900
7Danielsen, HenrikGM249632
8Gunnarsson, Jon ViktorIM246600
9Arnason, Jon LGM245700
10Kristjansson, StefanGM244700
11Gretarsson, Helgi AssGM244100
12Kjartansson, GudmundurIM243800
13Gunnarsson, ArnarIM242800
14Thorfinnsson, BragiIM242600
15Thorsteins, KarlIM242600
16Thorhallsson, ThrosturGM241800
17Kjartansson, DavidFM240900
18Thorfinnsson, BjornIM240000
19Ulfarsson, Magnus OrnFM237100
20Arngrimsson, DagurIM237000


Nýliđar


Tveir nýliđar eru á listanum. Annars vegar Einar Örn Hreinsson (1509) og hins vegar Baldvin Kristjánsson (1448).

No.NameTitjan.18DiffGms
1Hreinsson, Einar Orn 150915095
2Kristjansson, Baldvin 144814485


Mestu hćkkanir


Gunnar Erik Guđmundsson (+86) hćkkađi mest allra frá desember-listanum. Í nćstu sćtum koma Jón Eggert Hallsson (+47) og Birgir Logi Steinţórsson (+46).

 

No.NameTitjan.18DiffGms
1Gudmundsson, Gunnar Erik 1491867
2Hallsson, Jon Eggert 1684476
3Steinthorsson, Birgir Logi 1080464
4Sighvatsson, Palmi 1694452
5Geirsson, Kristjan 1608456
6Briem, Benedikt 1464365
7Mai, Alexander Oliver 1970345
8Thorisson, Benedikt 1143326
9Andrason, Pall 1858247
10Davidsson, Oskar Vikingur 1854206


Stigahćstu ungmenni landsins (1998 og síđar)


Nokkrar breytingar eru núna á ungmennalistanum ţar sem ungmenni fćdd 1997 detta nú út úr hópnum. Jón Kristinn Ţorgeirsson (2319) er stigahćstur, Vignir Vatnar Stefánsson (2304)annar og Oliver Aron Jóhannesson (2277) ţriđji.

No.NameTitjan.18DiffGmsB-day
1Thorgeirsson, Jon KristinnFM2319001999
2Stefansson, Vignir VatnarFM2304002003
3Johannesson, OliverFM2277001998
4Birkisson, Bardur OrnCM2190002000
5Jonsson, Gauti Pall 2161001999
6Heimisson, Hilmir FreyrCM2136002001
7Birkisson, Bjorn Holm 2084002000
8Mai, Aron Thor 2066002001
9Thorhallsson, Simon 2040001999
10Davidsdottir, Nansy 1975002002


Stighćstu öldungar landsins (1953 og fyrr)


ţađ er einnig töluverđar breytingar í ţessum hópi ţví 1953 árgangurinn dettur inn! Friđrik Ólafsson (2365) er venju samkvćmt hćstur. Í nćstu tveimur sćtum eru "nýliđarnir" Kristján Guđmundsson (2289) og Áskell Örn Kárason (2264).

No.NameTitjan.18DiffGmsB-day
1Olafsson, FridrikGM2365001935
2Gudmundsson, Kristjan 2289001953
3Karason, Askell OFM2264001953
4Einarsson, Arnthor 2245-411946
5Torfason, Jon 2235001949
6Thorvaldsson, Jon 2170001949
7Viglundsson, Bjorgvin 2167001946
8Fridjonsson, Julius 2137001950
9Halfdanarson, Jon 2131001947
10Thor, Jon Th 2111001944

 

Reiknuđ íslensk skákmót


Ađeins tvö kappskákmót vour reiknuđ. 

  • U-2000 mót TR
  • Skákţing Skagafjarđar
  • Íslandsmót unglingasveita (atskák)
  • Unglingameistaramót Íslands (atskák)
  • Friđriksmót Landsbankans - Íslandsmótiđ í hrađskák)
  • Jólahrađskákmót TR (hrađskák)
  • Jólaskákmót Vinaskákfélagsins (hrađskák)
  • Hrađskákmót Hugins - N (hrađskák)
  • Hrađkvöld Hugins (hrađskák)

Viđ munum gera at- og hrađskákstigum betri skil á nćstunni. 

Heimslistinn

Magnus Carlsen (2834) er stigahćsti skákmađur heims. Í nćstu sćtum eru Fabiano Caruana (2811) og Shakhriyar Mamedyrarov (2804).

Heimslistann má nálgast hér


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný íslensk skákstig

Ný íslensk skákstig eru komin út og tóku ţau gildi 1. desember sl. Héđinn Steingrímsson (2576) er stigahćstur allra. Sigurđur Helgason er stigahćstur nýliđa og Alexander Már Bjarnţórsson hćkkađi mest allra frá september-listanum.

Topp 20

No.NameRtgCDiffTitGamesClub
1Héđinn Steingrímsson25768GM441Fjölnir
2Jóhann Hjartarson25640GM837Víkingaklúbburinn
3Margeir Pétursson2543-20GM697TR
4Hannes H Stefánsson25426GM1229Huginn
5Helgi Ólafsson2539-2GM879Huginn
6Hjörvar Grétarsson2539-7GM688Huginn
7Henrik Danielsen24900GM310SR
8Jón Loftur Árnason2467-3GM672Víkingaklúbburinn
9Helgi Áss Grétarsson2462-9GM618Huginn
10Jón Viktor Gunnarsson24504IM1174Víkingaklúbburinn
11Guđmundur Kjartansson2449-3IM894TR
12Stefán Kristjánsson2428-2GM913TR
13Friđrik Ólafsson24260GM182TR
14Karl Ţorsteins2423-6IM616TR
15Bragi Ţorfinnsson2413-32IM1104TR
16Ţröstur Ţórhallsson2411-2GM1349Huginn
17Arnar Gunnarsson24000IM854TR
18Björn Ţorfinnsson23918IM1232Víkingaklúbburinn
19Dagur Arngrímsson2385-12IM678Breiđablik&Bolungarvík
20Davíđ Kjartansson23577FM1024Fjölnir


Stigahćstu nýliđar

No.NameRtgCDiffTitGamesClub
1Sigurđur Helgason14371437 7Hrókar alls fagnađar
2Ásthildur  Helgadóttir11561156 9TR
3Guđrún Fanney Briem10231023 8Breiđablik&Bolungarvík
4Ásgeir Valur Kjartansson10001000 6TR
5Einar Dagur Brynjarsson10001000 17TR
6Katrín María Jónsdóttir10001000 23TR
7Kjartan Sigurjónsson10001000 13Breiđablik&Bolungarvík
8Mikael Bjarki  Heiđarsson10001000 18Breiđablik&Bolungarvík


Mestu hćkkanir

NoNameRtgCDiffTitGamesClub
1Alexander Már Bjarnţórsson1280147 107TR
2Gunnar Erik Guđmundsson1447126 103Breiđablik&Bolungarvík
3Joshua Davíđsson1423123 73Fjölnir
4Óskar Víkingur Davíđsson1758106 269Huginn
5Rayan Sharifa109189 21Huginn
6Dorin Tamasan145085 23TG
7Óttar Örn Bergmann Sigfússon108282 65Huginn
8Birkir Ísak Jóhannsson167875 125Breiđablik&Bolungarvík
9Kristján Dagur Jónsson127374 110TR
10Ásgeir Mogensen137573 12Hrókar alls fagnađar
11Benedikt Ţórisson117673 133TR
12Gauti Páll Jónsson202167 448TR
13Birgir Logi Steinţórsson106767 66Huginn
14Arnar Smári Signýjarson125465 35SA
15Ísak Orri Karlsson122064 146Breiđablik&Bolungarvík
16Jón Eggert Hallsson164361 98Huginn
17Smári Sigurđsson176459 177Huginn
18Magnús Garđarsson152057 57SSON
19Sverrir Hakonarson139757 59Breiđablik&Bolungarvík
20Erlingur Atli Pálmarsson144953 85SSON
21Benedikt Stefánsson120753 38SA
22Andri Freyr Björgvinsson193950 247SA
23Árni Ólafsson124950 126TR

 

Reiknuđ skákmót

  • Bikarsyrpa TR (Nr. 2 og 3)
  • Framsýnarmótiđ í skák
  • Haustmót SA (seinni hluti)
  • Haustmót TR
  • Íslandsmót skákfélaga (1.-4. deild)
  • Norđurlandmótiđ í skólaskák (eldri og yngri flokkur)
  • Norđurljósamótiđ
  • Skákţing Garđabćjar
  • U-2000 mót TR

Ný alţjóđleg atskákstig

Ný alţjóđleg atskákstig eru komin út. Jóhann Hjartarson (2536) er stigahćstur íslenskra skákmanna. Í nćstu sćtum eru Helgi Ólafsson (2524) og Ţröstur Ţórhallsson (2519). Finnur Kr. Finnsson (1684) er stigahćstur nýliđa og Benedikt Briem (+63) hćkkar mest frá nóvember-listanum.

Topp 20

No.NameTitDEC17DiffGms
1Hjartarson, JohannGM253600
2Olafsson, HelgiGM252400
3Thorhallsson, ThrosturGM251900
4Gretarsson, Helgi AssGM247500
5Thorfinnsson, BjornIM244500
6Kjartansson, GudmundurIM242700
7Arnason, Jon LGM242100
8Thorfinnsson, BragiIM241000
9Gunnarsson, Jon ViktorIM239900
10Johannesson, Ingvar ThorFM238300
11Kjartansson, DavidFM233500
12Karlsson, Bjorn-IvarFM231200
13Thorgeirsson, SverrirFM230600
14Ulfarsson, Magnus OrnFM229700
15Lagerman, RobertFM229500
16Gretarsson, Andri AFM227500
17Omarsson, Dadi 223900
18Halldorsson, HalldorCM223800
19Ptacnikova, LenkaWGM222500
20Sigfusson, SigurdurFM221500


Nýliđar

No.NameTitDEC17DiffGms
1Finnsson, Finnur 168416849
2Hardarson, Petur Palmi 167916799
3Thorvaldsson, Birgir 1637163710
4Magnusson, Hlynur Thor 155315536
5Astradsson, Jonas S 1481148110
6Petersen, Einar Tryggvi 105210528

 

Mestu hćkkanir

No.NameTitDEC17DiffGms
1Briem, Benedikt 1268634
2Bjorgvinsson, Andri Freyr 1809627
3Briem, Stephan 1581404
4Moller, Tomas 1134345
5Jonatansson, Sigurdur Freyr 1691317
6Haraldsson, Haraldur 1952306
7Mai, Aron Thor 1577306
8Sigfusson, Ottar Orn Bergmann 1028279
9Sigurvaldason, Hjalmar 1538236
10Thorgeirsson, Jon KristinnFM2078205


Reiknuđ atskákmót

  • Barna- og unglingameistaramót TR
  • Atkvöld Hugins (4.-6. umferđ)
  • Unglingameistaramót Hugins
  • Atskákmót Reykjavíkur og Hugins
  • Atskákmót Akureyrar
  • Íslandsmót eldri skákmanna 65+

 


Ný alţjóđleg hrađskákstig

Ný alţjóđleg hrađskákig komu út í gćr. Langstigahćsti hrađskákmađur landsins er Hjörvar Steinn Grétarsson (2737). Hjörvar er reyndar međal stigahćstu hrađskákmanna heims. Í nćstu sćtum eru Jóhann Hjartarson (2574) og Helgi Áss Grétarsson (2548).

Topp 20

NoNameTitDEC17DIFFGms
1Gretarsson, Hjorvar SteinnGM273700
2Hjartarson, JohannGM257400
3Gretarsson, Helgi AssGM25486614
4Stefansson, HannesGM251600
5Gunnarsson, Jon ViktorIM2495-4614
6Gunnarsson, ArnarIM2456-7822
7Thorhallsson, ThrosturGM2435-2110
8Kjartansson, GudmundurIM2419-6214
9Thorfinnsson, BjornIM2411-3023
10Bjornsson, SigurbjornFM23871114
11Johannesson, Ingvar ThorFM23781812
12Petursson, MargeirGM2373714
13Arnason, Jon LGM236300
14Thorgeirsson, SverrirFM236200
15Olafsson, HelgiGM2354-912
16Jensson, Einar HjaltiIM235200
17Gislason, GudmundurFM23324114
18Lagerman, RobertFM23119918
19Karlsson, Bjorn-IvarFM2304-214
20Jonasson, BenediktFM230100


Nýliđar

Ellefu nýliđar eru á listanum. Langstigahćstur ţeirra er Jón Árni Halldórsson (2104). Í nćstum sćtum eru Patrekur Maron Magnússon (2059) og Kjartan Guđmundsson (1960).

NoNameTitDEC17DIFFGms
1Halldorsson, Jon Arni 2104210414
2Magnusson, Patrekur Maron 2059205912
3Gudmundsson, Kjartan 1960196013
4Vieru, Mirel 158515858
5Orrason, Alex Cambray 1527152710
6Klimek, Michal 144414447
7Smarason, Kristjan Ingi 144414447
8Wypior, Piotr 144414447
9Oskarsson, Arnar Freyr 138613867
10Thorhallsson, Vilhjalmur 137313735
11Coroiu, Ioan 132913298

 

Mestu hćkkanir

Arnar Heiđarsson hćkkar mest frá nóvember-listanum eđa um 127 skákstig. Í nćstum sćtum eru Róbert Lagerman (99) og Jóhann Arnar Finnsson (66).

NoNameTitDEC17DIFFGms
1Heidarsson, Arnar 126312720
2Lagerman, RobertFM23119918
3Finnsson, Johann Arnar 15728914
4Gretarsson, Helgi AssGM25486614
5Traustason, Ingi Tandri 19056418
6Fridgeirsson, Dagur Andri 18886014
7Hakonarson, Sverrir 13986012
8Karlsson, Mikael Johann 21815414
9Heimisson, Hilmir FreyrCM20045421
10Lee, Gudmundur Kristinn 18965212
11Mai, Alexander Oliver 18305212

 

Reiknuđ hrađskákmót

  • Hrađskákkeppni taflfélaga
  • Hrađkvöld Hugins (2 mót)
  • Hrađskákmót Garđabćjar
  • Atkvöld Hugins (umf 1-3)
  • Hlemmur Square #3
  • 10 míntúna mót Hugins N

 

Á nćstu dögum förum viđ yfir atskákstig landans.


Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig eru komin út og taka ţau gildi á morgun. Héđinn Steingrímsson (2574) er stigahćsti skákmađur landsins. Í nćstum sćtum eru Hjörvar Steinn Grétarsson (2565) og Jóhann Hjartarson (2536).  Björn Hólm Birkisson (+82) hćkkar mest allra frá nóvemberlistanum.

Listinn í heild sinni

Topp 20

 NoNameTitDEC17DiffGms
1Steingrimsson, HedinnGM2574-89
2Gretarsson, Hjorvar SteinnGM2565-618
3Hjartarson, JohannGM253600
4Stefansson, HannesGM2523918
5Olafsson, HelgiGM250800
6Petursson, MargeirGM249900
7Danielsen, HenrikGM249311
8Gunnarsson, Jon ViktorIM246600
9Arnason, Jon LGM245700
10Kristjansson, StefanGM244700
11Gretarsson, Helgi AssGM244100
12Kjartansson, GudmundurIM2438317
13Gunnarsson, ArnarIM242800
14Thorsteins, KarlIM242600
15Thorfinnsson, BragiIM2426-179
16Thorhallsson, ThrosturGM241800
17Kjartansson, DavidFM240900
18Thorfinnsson, BjornIM240059
19Ulfarsson, Magnus OrnFM237100
20Arngrimsson, DagurIM237000


Listinn í heild sinni


Mestu hćkkanir

Björn Hólm Birkisson (+82) hćkkađi mest allra frá nóvemberlistanum. Í nćstum sćtum eru Arnar Smári Signýjarson (+61) og Gauti Páll Jónsson (+36). Ein og svo oft áđur er ungir efnilegir skákmenn fjölmennir á ţessum lista. "Gömlu kempurnar" láta sig ţó ekki vanta!

 

 NoNameTitDEC17DiffGms
1Birkisson, Bjorn Holm 20848214
2Signyjarson, Arnar Smari 1351614
3Jonsson, Gauti Pall 21613613
4Bjorgvinsson, Andri Freyr 2003339
5Briem, Stephan 1911314
6Andrason, Pall 1834266
7Karason, Askell OFM22641510
8Bjornsson, Eirikur K. 1934155
9Viglundsson, Bjorgvin 2167146
10Sigurvaldason, Hjalmar 1524145


Stigahćstu ungmenni landsins (u20)

Dagur Ragnarsson (2332) er stigahćsta ungmenni landsins og ţađ í síđasta skipti ţví frá og áramótum telst hann ungmenni lengur í stigalegu tilliti. Í nćstu sćtum eru Jón Kristinn Ţorgeirsson (2319) og Vignir Vatnar Stefánsson (2304).

 NoNameTitDEC17DiffGmsB-day
1Ragnarsson, DagurFM2332001997
2Thorgeirsson, Jon KristinnFM23190111999
3Stefansson, Vignir VatnarFM230410282003
4Johannesson, OliverFM2277001998
5Birkisson, Bardur OrnCM2190-8162000
6Jonsson, Gauti Pall 216136131999
7Heimisson, Hilmir FreyrCM2136-54152001
8Hardarson, Jon Trausti 2127001997
9Birkisson, Bjorn Holm 208482142000
10Mai, Aron Thor 2066002001

 

Reiknuđ íslensk kappskákmót

  • Framsýnarmót Hugins
  • Norđurljósamótiđ
  • Meistaramót Garđabćjar


Fjöldi innlendra at- og hrađskámóta var einnig reiknuđur og verđur ţeim stigum gerđ skil á nćstunni.


Heimslistinn


Magnus Carlsen (2837) er venju samkvćmt langstigahćsti skákmađur heims. Í nćstu sćtum eru Levon Aronian (2805), Shakhriyar Mamedyarov (2799) og Fabiano Caruana (2799).

Sjá nánar hér.

 


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig komu út í dag. Héđinn Steingrímsson er okkar stigahćsti mađur. Ásgeir Mogensen er okkar stigahćsti nýliđi og Freyja Birkisdóttir hćkkađi mest allra frá október-listanum. Hjörvar Steinn Grétarsson er í dag 35. stigahćsti hrađskákmađur heims!

Topp 20

Topp 20 er óvenju líflegur núna enda fór Íslandsmót skákmanna fram í mánuđunum. Ţar tefla iđulega allir ţeir sem vettlingi geta valdiđ. Hvorki meira né minna en 19 af 20 stigahćstu virku skákmönnum landsins tefldu kappskák í nýliđnum mánuđi! 

Héđinn Steingrímsson (2582) er stigahćstur íslenskra skákmanna. Annar er Hjörvar Steinn Grétarsson (2571). Eins og er bera ţeir höfuđ og herđar yfir ađra stigalega séđ. Ţriđji er Jóhann Hjartarson (2536). 

Stigalistann má nálgast í heild sinni hér

No.NameTitNOV17DiffGms
1Steingrimsson, HedinnGM2582611
2Gretarsson, Hjorvar SteinnGM2571412
3Hjartarson, JohannGM253625
4Stefansson, HannesGM251465
5Olafsson, HelgiGM2508-413
6Petursson, MargeirGM2499-173
7Danielsen, HenrikGM2492-32
8Gunnarsson, Jon ViktorIM246664
9Arnason, Jon LGM2457-13
10Kristjansson, StefanGM244703
11Thorfinnsson, BragiIM2443-125
12Gretarsson, Helgi AssGM2441-73
13Kjartansson, GudmundurIM2435-2114
14Gunnarsson, ArnarIM242800
15Thorsteins, KarlIM2426-61
16Thorhallsson, ThrosturGM2418-21
17Kjartansson, DavidFM24092312
18Thorfinnsson, BjornIM2395-317
19Jensson, Einar HjaltiIM2372114
20Ulfarsson, Magnus OrnFM2371-43

 

Nýliđar


Óvernju margir nýliđar eru á listanum nú eđa 12 talsins. Ađ sjálfsögđu má ađ mesta rekja ţađ til Íslandmóts skákfélaga. 

Ásgeir Mogensen (1947) er ţeirra stigahćstur. Ţađ er óvenjulegt, í seinni tíđ, ađ nýliđar komi svona háir inn. Ásgeir er hins vegar ekki alveg nýr ţví hann tefldi fyrir Íslands hönd á Norđurlandamóti 10 ára og yngri fyrir um 14-15 árum síđan! Hann lagđi svo taflmennina á hilluna alltof ungur. Hann teflir nú međ Hrókum alls fagnađar. Ánćgjulegt ađ sjá hann aftur. 

Nćstur er Garđbćingurinn Dorin Tamasan (1725) og sá ţriđji er forstjóri Isavia, Björn Óli Hauksson (1685), sem sýndi góđa spretti á Meistaramóti Hugins um daginn.

No.NameTitNOV17DiffGms
1Mogensen, Asgeir 194719475
2Tamasan, Dorin 172517256
3Hauksson, Bjorn Oli 168516856
4Gautason, Alexander 164616466
5Thorsteinsson, Arni Thor 156015606
6Ponzi, Tomas 155015509
7Stefansson, Bjorn Gretar 153815387
8Hrolfsson, Andri 139313935
9Sharifa, Rayan 1205120510
10Bjornsson, Jon 119311937
11Sigurdarson, Eldar 116711675
12Helgadottir, Idunn 1004100411


Mestu hćkkanir


Freyja Birkisdóttir (+151) hćkkar mest allra frá október-listanum eftir frábćra frammistöđu á alţjóđlegu móti í Mön. Í nćstu sćtum eru Gauti Páll Jónsson (+114), sem einnig stóđ frábćrlega í Mön og Batel Goitom Haile (+103) sem átti frábćrt mót í Vesteras í Svíţjóđ.

Margir sem hćkka mikiđ núna. Ţví tökum viđ saman topp 20 lista yfir hćkkanir í stađ hins hefđbundna topp 10.

Á listanum má međal annars finna nafn Sverris Ţorgeirssonar en eitt af verkefnum dagsins hjá ritstjóranum verđur ađ sćkja um FM-titil fyrir hann. 

No.NameTitNOV17DiffGms
1Birkisdottir, Freyja 14831519
2Jonsson, Gauti Pall 212511413
3Haile, Batel Goitom 142110312
4Heidarsson, Arnar 15979915
5Gunnarsson, Kjartan Karl 1145847
6Sigfusson, Ottar Orn Bergmann 1096736
7Johannsson, Hjortur Yngvi 1472695
8Johannsson, Birkir Isak 1743655
9Mai, Alexander Oliver 19366111
10Petersen, Jakob Alexander 1490604
11Gunnlaugsson, Arnor 1229587
12Davidsson, Oskar Vikingur 1834579
13Stefansson, Benedikt 1297562
14Thordarson, Sturla 1665544
15Karlsson, Isak Orri 1307498
16Gudmundsson, Gunnar Erik 14054412
17Thorgeirsson, Jon KristinnFM23194310
18Alexandersson, Orn 1413423
19Hardarson, Gudni Karl 1193412
20Hjaltason, Magnus 1305409
21Gunnarsson, Baltasar Mani Wedhol 1272404


Stigahćstu skákkonur landsins

Lenka Ptácníková (2232) er venju samkvćmt okkar langstigahćsta skákkona. Í nćstu sćtum eru Hallgerđur Helga (2041) og Guđlaug Ţorsteinsdćtur (1988). 

No.NameTitNOV17DiffGms
1Ptacnikova, LenkaWGM223284
2Thorsteinsdottir, HallgerdurWFM204100
3Thorsteinsdottir, GudlaugWFM1988-162
4Davidsdottir, Nansy 1975305
5Johannsdottir, Johanna Bjorg 189100
6Finnbogadottir, Tinna Kristin 188300
7Kristinardottir, Elsa Maria 1837153
8Hauksdottir, Hrund 1793376
9Magnusdottir, Veronika Steinunn 177113
10Fridthjofsdottir, Sigurl. Regina 1734-92


Stigahćstu ungmenni landsins (1997 og síđar)

Dagur Ragnarsson (2332) er stigahćsta ungmenni landsins. Í nćstu sćtum eru Jón Kristinn Ţorgeirsson (2319) og Vignir Vatnar Stefánsson (2294).

No.NameTitNOV17DiffGmsB-day
1Ragnarsson, DagurFM2332-8141997
2Thorgeirsson, Jon KristinnFM231943101999
3Stefansson, Vignir VatnarFM2294-692003
4Johannesson, OliverFM22774121998
5Birkisson, Bardur Orn 219834142000
6Heimisson, Hilmir FreyrCM21905142001
7Hardarson, Jon Trausti 2127-19121997
8Jonsson, Gauti Pall 2125114131999
9Mai, Aron Thor 206628132001
10Thorhallsson, Simon 20593251999


Stigahćstu heldri skákmenn landsins (65 ára og eldri)

Friđrik Ólafsson (2365) er ađ sjálfsögđu langstigahćstur 65 ára og eldri skákmanna. Í nćstu sćtum eru Arnţór Sćvar Einarsson (2241) og Jón Torfason (2235).

No.NameTitNOV17DiffGms
1Olafsson, FridrikGM236500
2Einarsson, Arnthor 2241-145
3Torfason, Jon 2235-222
4Thorvaldsson, Jon 217000
5Viglundsson, Bjorgvin 2153109
6Fridjonsson, Julius 2137113
7Halfdanarson, Jon 213123
8Thor, Jon Th 2111-91
9Halldorsson, Bragi 210314
10Kristjansson, Olafur 210159
11Kristinsson, Jon 2101-74

 

Reiknuđ skákmót (kappskák)

  • Meistaramót Hugsins 2017 (suđur)
  • Íslandsmót skákfélaga (1.-4. deild)
  • Bikarsyrpa TR (mót nr. 2)
  • Bikarsyrpa TR (mót nr. 3)
  • Hausmót SA (síđari hluti)

Hrađskák

  • Haustmót Vinaskákfélagsins
  • Elítukvöld Hugins og Breiđabliks (2 mót)
  • Hrađskákmót Hugins
  • Íslandsmót ungmenna (bćđi hrađskák og atskák)
  • Alţjóđlega geđheilbrigđismótiđ

Heimlistinn

Magnus Carlsen (2837) er stigahćsti skákmađur heims. Í nćstu sćtum eru Levon Aronian (2801) og Fabiano Caruana (2801) og Shakhriyar Mamedyarov (2799).

Hrađskák

Carlsen (2948) er stigahćsti hrađskákmađur heims. Sergei Karjakin (2889) er annar og Levon Aronian (2863) ţriđji. Garry Kasparov (2801) er í níunda sćti og Hjörvar Steinn Grétarsson (2705) er í 35. sćti!

Sjá nánar hér


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Nćsta síđa »

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (16.10.): 29
  • Sl. sólarhring: 169
  • Sl. viku: 1003
  • Frá upphafi: 8650725

Annađ

  • Innlit í dag: 9
  • Innlit sl. viku: 489
  • Gestir í dag: 9
  • IP-tölur í dag: 8

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband