Leita frttum mbl.is

Frsluflokkur: l 2010

Jafntefli vi Bosnu - stelpurnar unnu Albana - Lenka vann sna sjttu skk r!

l  skk 2010 005slenska kvennasveitin heldur fram a standa sig vel lympuskkmtinu og vann sveit Albanu 3-1 dag. Lenka Ptcnkov, Hallgerur Helga orsteinsdttir og Sigurlaug R. Frijfsdttir unnu allar. Lii opnum flokki geri 2-2 jafntefli vi Bosnu ar sem llum skkunum lauk me jafntefli. Lenka sigrai dag sinni sjttu skk r! morgun teflir sveitin opnum flokki vi Per en stelpurnar tefla vi sterka sveit tala.

Sveitin opna flokknum er 52. sti en stelpurnar eru 45. sti.


Pistill nr. 10

l  skk 2010 018Dagurinn gr hefi mtt vera betri. Strkarnir lgu fyrir rnum 1-3 og stelpurnar tpuu fyrir Slvkum, 1,5-2,5. Stelpurnar voru reyndar heppnar en fyrirfram hefi g veri sttur vi essi rslit en ekki eins og etta raist gr. Lenka er sannarlega maur mtsins en hefur n unni 5 skkir r og vann einkar gan sigur gr. Sigur dag tryggir henni fanga a aljlegum meistaratitli.

Fyrst um strkana. Hannes geri fremur stutt jafntefli fyrsta bori. Bi Bragi og Hjrvar lentu erfileikum byrjun, s sarnefndi ruglai saman afbrigum og tpuu. Hinn lk af sr me betri stu og fkk upp tapa endatafl en veiddi andsting sinn pattgildru og hlt jafntefli. Semsagt 1-3 tap og skyndilega erum vi komnir fjra sti „NM-keppninni".

Jhanna lenti erfileikum byrjun og tapai . allgerur og Sigurlaug tefldu bar mjg vel og fenguLenka - hetjan okkar fnar stur. Hallgerur lk nkvmt um tma og fkk verra tafl en hlt jafntefli me g Sigurlaug hafi unni tafl og lk af sr skiptamun og tapai. Lenka tti skk dagsins egar hn vann fyrsta bori Evu Repkova (2447) glsilegri skk eins og sj m Skkhorninu. Lenka hefur n 5 vinninga 6 skkum og virist vera banastui. Lenka ekkti Repkovu vel, hafi teflt vi Tkklandi denn og segist yfirleitt hafa gengi vel mti henni. Stelpurnar eru a standa sig frbrlega og eru allar stigapls.

dag tefla strkarnir vi Bosnu. Ivan vinur okkur hvlur, en sagan segir a hann sami um tefla 6 fyrstu skkirnar en fara svo fullt kosningabarttuna fyrir Weicacker.

Og um plitkina. gr hldum vi Norrnu forsetarnir fund. a voru Normennirnir sem buu mat og skildist mr norska forsetanum, JJ, a kostnaurinn vri bkaur Troms 2014 (lympuskkmti). Jhann Hjartarson mtti fyrir hnd frambos Weicacker, sem var ekki enn kominn, kom ntt, og einnig mttu Ali og Danilov og voru spurir missa spurninga.

Fulltrar NorurlandannaFulltrar Karpovs eru bjartsnir og sumir eirra fullyra a Karpov vinni. gr var g fyrsta skipti beinn formlega um stuning vi Kirsan af einum manna hans en a er fyrsta skipti sem g er beinn um slkt annig sem mr finnst gott merki og gti bent til ess a menn su ekki lengur og sigurvissir.

N kl. 16 (10 heima) fer g fund me smrri skksambndunum ar sem menn tla a ra hvernig best s a sameina kraftana.

etta verur v a duga bili. g reyni a koma fr mr njum pistli kvld ea morgun.

g bendi myndaalbmi en g btti vi miklum fjlda mynda gr, m.a. fr frdeginum sem vi notuum vel.

Ng bili,

Gunnar Bjrnsson


l skk: Sjunda umfer hafin

KvennaliiSjunda umfer lympuskkmtsins hfst kl. 9 morgun. Strkarnir mta Bosnumnnum sem mta okkur n Sokolovs sem er upptekinn kosningaslag en kosningar fyrir bi FIDE og ECU fara fram morgun. Stelpurnar tefla vi Albana.

sland - Bosna

20.1GMStefansson Hannes2585-GMPredojevic Borki2624
20.2GMSteingrimsson Hedinn2550-GMKurajica Bojan2535
20.3IMThorfinnsson Bragi2415-GMDizdarevic Emir2475
20.4IMThorfinnsson Bjorn2404-IMStojanovic Dalibor2496


sland - Albana

34.1WGMPtacnikova Lenka2282-Shabanaj Eglantina2070
34.2Thorsteinsdottir Hallgerdur1995-Shabanaj Alda1926
34.3Fridthjofsdottir Sigurl Regin1812-Cimaj Rozana1972
34.4Finnbogadottir Tinna Kristin1781-WCMPasku Roela1912



slensku liin mta Bosnu og Albanu

slensku liin mta lium Bosnu og Albanu sjundu umfer lympuskkmtsins sem fram fer dag. Lii opnum flokki er n 50. sti en kranumenn eru efstir. slenska lii kvennaflokki er 57. sti en Rssar leia ar. Rtt er a vekja athygli rangri Lenku sem hefur fengi 5 vinninga af 6 mgulegum efsta bori en hn vann glsilegan sigur gr.

Staan opnum flokki:

  • 1. krana 11 stig (115 Buchols)
  • 2. Armena 11 stig (115)
  • 3. Georga 11 stig (109,5)
  • 31. Svj 8 stig (82,5)
  • 42. Noregur 7 stig (79)
  • 48. Danmrk 7 stig (70)
  • 50. sland 7 stig (68)
  • 59. Finnland 7 stig (52)
  • 81. Freyjar 6 stig (41)

Staan kvennaflokki

  • 1. Rssland I 12 stig
  • 2. Ungverjaland 11 stig
  • 3. Georga 10 stig (121)
  • 41. Noregur 7 stig (51,5)
  • 47. Svj 6 stig (67)
  • 56. Danmrk 6 stig (51)
  • 57. sland 5 stig (51)


rangur slensku lismannanna:

Bo.NameRtgPts.GamesRprtg+/-
1GMStefansson Hannes25854626033,7
2GMSteingrimsson Hedinn25503525511,8
3IMThorfinnsson Bragi24153523376,3
4IMThorfinnsson Bjorn2404232332-0,9
5Gretarsson Hjorvar Steinn23983522482

1WGMPtacnikova Lenka228256240627
2Thorsteinsdottir Hallgerdur199536205311,6
3Fridthjofsdottir Sigurl Regin18121,5418719,9
4Finnbogadottir Tinna Kristin17812419187,1
5Johannsdottir Johanna Bjorg17811,54205011,6


l. skk: Tap sjttu umfer

GB og GK 013Bar slensku sveitirnar tpuu sjttu umfer lympumtsins skk. opnum flokki tapai slenska sveitin fyrir ran, 1-3. Hannes og Hinn geru jafntefli fyrsta og ru bori, en Bragi orfinnsson og Hjrvar Steinn Grtarsson tpuu snum skkum.

Kvennasveitin hi mjg spennandi barttu vi sterka sveit Slvaka, en var a lokum a lta minni pokann eftir a hafa haft sigurinn sjnmli. Lokarslitin uru 1 - 2, Slvkum vil. Lenka sigrai sinni skk og Hallgerur Helga orsteinsdttir geri jafntefli. Lengi vel var tlit fyrir a Sigulaug Frijfsdttir ynni sna skk,og tryggi ar me slensku sveitinni sigur, en hn ni ekki a fylgja gri stu eftir og tapai a lokum. fjra bori tapai san Jhann Bjrg Jhannsdttir eftir hara barttu.

Heimasa mtsins


l skk: Pistill nr. 9

dag tefla strkarnir vi rana en stelpurnar vi Slvaku. Bar sveitirnar eru a tefla upp fyrir sig, srstaklega stelpurnar ar sem munar 400 stig. Bjrn orfinnsson hvlir fram hj strkunum enda erfitt a skipta t eim Braga og Hjrvari eftir ga sigra Svisslendingum. Tinna Bjrg hvlir hj stelpunum.

g er okkalega bjartsnn fyrir daginn. g gr vknuu allir mjg ferskir og hressir enda ekkert Bermda-part. g kom aalhteli fyrir mat og svo fari skemmtilega skounarfer hr um Khanty Mansiysk. Eftir gott gengi deginum ur kva forsetinn a essi skounarfer vri boi S!

Vi vorum keyr um helstu kennileiti borgarinnar, fari me okkur torg hr og ar, og keyrt me okkur Mammtasafn ar sem styttur voru Mammtum og rum drum sem bjuggu fyrir sundum ra. Stytturnar eru fullri str. Einnig voru stanum eftirlkingar a tjldunum sem flki lifai um aldrir. Leisgukona fr me okkur.

Kuldamet Khanty sustu r eru 60 gru frost. egar kuldinn fer niur -28 grur f yngstu krakkarnir fr en egar hann fer undir 32 gru frost f allir nemendur fr. Hins vegar verur tiltlulega heitt sumrin og getur hitinn fari yfir 30 grur. Brinn hr bygist hratt upp eftir 1980 egar olu fannst hr ngrenninu. borginni er htt menntunarstig og og velmegun skilst manni. Srstakt mjg flott hs ber nafni Skkakadema! Myndavlin var batterslaus en g er hrna me myndir fr Tinnu og Bjssa (sj myndasafn). g held a hpurinn hafi haft mjg gott a v nota daginn eitthva anna en endalausar stderingar.

Tyrkirnir leggja miki undir Hpurinn eirra telur um 30 manns og me fr eru t.d. lknar, slfringar, tskuberar, nringarfringur o.s.frv. Hluti hpsins er auvita einnig vegna ess a eir eru a kynna lympuskkmti Istanbul 2012. g var a segja strkunum fr essu og tti, Hinn gott komment: „En vi hfum Gunnar Bjrnsson" Smile

FIDE er skyndilega bi a gefa a t a allur aukakostnaur vegna feralaganna veri endurgreiddur. sambandi fellur um 400.000 kr. kostnaur vegna breytinga flugi auk gistikostnaar Munchen. g yri afskaplega glaur a sj ennan aur koma hs.

g var binn a lofa meiri upplsingum um ECU-kosningarar. Og fyrst tla g a fara yfir hvernig heildardmi ltur t. Alls eru 54 jir ECU. Hvert atkvi er v afar mikilvgt. framboi eru rr frambjendur, Ali fr Tyrklandi, Danilov fr Blgaru og Weicacker fr skalandi. Vi styjum Weicacker enda Jhann Hjartarson framboshp hans. Til a vera kosinn arf yfir 50% atkva og eiga flestir von v a kosi tvisvar. Danilov og Ali eru semsagt bir a falast eftir mnum stuningi ar en flestir til stu jverjans slaka en a kannski breytist egar hann og Jhann Hjartarson eru mttir stainn.

g tta mig ekki v hvernig etta. Alli er bjartsnn sigur fyrstu umfer, en g tel ekki svo vera. Hann lur fyrir a vera tengdur Kirsan og mun vera fremur umdeildur. Hann hefur snt frbra hluti og hefur snt a hann er der.

Danilov heldur hlutleysi milli Kirsan og Karpov en fr e.t.v. lti fylgi fyrstu umfer en gti mgulega komi sterkur t eirri annarri. Danilov er umdeildur en me honum framboi er Plverji sem er vst sterkur og hefur n gum rangri heimalandi snu og virist vera vel kynntur og frambo Danilovs gti fengi fylgi t hann.

Weicaker hefur stuning marga V-Evrpurkja og er fremur ltt kyntur. Ef vi gefum okkur a Weicacker komist fram ara umfer kostna Danilov veit g ekki hvernig atkvi hans skiptast. Spennan fyrir Evrpukosningarnar eru v miklar.

morgun og hinn ver g lti me stelpurnar. morgun er Evrpu-fundur og degi sar fara fram kosningar bi fyrir FIDE og ECU. Stelpurnar taka essu me skilningi enda l ljst a g gti ekki n fullri dekkun fjarveru Davs.

Einnig er orrmur um a dmstll Lusanne Sviss muni dma bi framboin gild.

Ng bili,

Gunnar Bjrnsson


l skk: Sjtta umfer nhafin

Sjtta umfer lympuskakmtsins er nhafin. Hgt er a nlgast skkirnar beint. Strkarnir tefla vi rana og stelpurnar vi Slvaka.

Strkarnir:

13.1 GM Ghaem Maghami Ehsan 2594 - GM Stefansson Hannes begin_of_the_skype_highlightingend_of_the_skype_highlighting 2585
13.2 GM Moradiabadi Elshan 2578 - GM Steingrimsson Hedinn 2550
13.3 IM Toufighi Homayoon 2499 - IM Thorfinnsson Bragi 2415
13.4 FM Golizadeh Asghar 2481 - Gretarsson Hjorvar Steinn 2398

Stelpurnar:

22.1 WGM Ptacnikova Lenka 2282 - IM Repkova Eva 2447
22.2 Thorsteinsdottir Hallgerdur 1995 - WGM Kochetkova Julia 2327
22.3 Fridthjofsdottir Sigurl Regin 1812 - WIM Mrvova Alena 2253
22.4 Johannsdottir Johanna Bjorg 1781 - WFM Machalova Veronika 2229



l skk - Pistill nr. 8

Bragi a taflia gekk mjg vel gr. Gur sigrar gegn Svisslendingum og Englendingum gladdi fararstjrann! Bi slensku liin eru efst "Norurlandakeppninni" gr var svo Bermda-parti en slenska karlalii sndi algjra fagmennsku og fr ekki. Undirritaur fr stainn samt remur stlkum undir tvtugu! dag var frdagur og hann notai hpurinn til a komast r „Groundhog day" og frum vi hr skounarfer um Khanty Mansiysk me srstakri herslu Mammta. Spennan eykst fyrir kosningarnar og egar g kom heim kvld (hr er komi kvld) bei mn gjf rminu fr Kirsan!

Fyrst um skkirnar og fyrst um stelpurnar sem nu jafnvel besta rangri slensks kvennalis lympuskkmti! Tinna var fyrst a klra, hn fkk ga stu en var of br og tapai. Hallgerur vann mann hj andstingi snum og skkina. Sigurlaug tefldi vel, vann skiptamun og svo skkina, sinn fyrsta sigur mtinu og Lenka brillerai sem fyrr og vann virkilegan gur sigur sterkri enski skkkonu, Jovanka Houska (2426). Lenka hefur n unni fjrar skkir r!

Lenka sagi nafni Houska vera tkkneskt og kom ljs a langafi eirra ensku var tkkneskur. Lenka og Houska Frbr rslit og lisstjrinn virkilega ktur me stelpurnar snar. Dav hefur veri okkur innan handar og gefi stelpunum r gegnum Skype. N hafa allar stelpurnar unni skk. Allar stelpurnar eru a yfirperforma eins og staan er n. g hef gefi a t a g tli ekki a raka fyrr en stelpurnar tapa.

Hinn fkk lti t r byrjuninni og hafi sennilega verra egar hann bau jafntefli eftir 14 leika sem andstingurinn i. Hannes ni a jafna tafli fyrsta bori gegn Pellitier. Guttarnir 3. og 4. bori ttu gar skkir gr. Bragi tti mjg ga skk. rvinnsla Hjrvars var einnig mjg g gr.

morgun tefla strkarnir vi rana. Mealstig sveitar eirra eru 2550 skkstig ea 61 meira en okkar li og hafa 3 strmeistara sinni sveit. Verur erfi viureign. Stelpurnar tefla vi Slvaku sem er um 400 stigum hrri en vi. Getur ori erfitt en erum bjartsnar enda hafa allar stelpurnar okkar hafa unni a.m.k. einn stigahrri andsting. Lenka ekkir vel til lisins og hefur fylgst me slvakska skkhorninu fyrir okkur.

Strkarnir kvu a sna algjra fagmennsku og fru ekki Bermda-parti. Ungu stelpurnar rjr vildu fara og fr g eim. g urfti a ba r nstum klukkutma mean r lbbuu beint inn. Nigel Freeman, forseti eirra og gjaldkeri FIDE, hefur haft a mott a partinu vru allir sama leveli (.e. allir kallar - stelpurnar eru srdl!) og urfti stigahsti skkmaur heims, Magnus Carlsen, a ba rtt eins og vi hin klukkutma.

dag fr hpurinn skemmtilega skounarfer, mun gera betur grein fyrir henni pistli morgundagsins.

Ivan og IvanchukIvan Sokolov fr niur logum gr gegn Ivanchuk. Hann tapai pei me hvtu eftir aeins sj leiki! g s Ivan eftir skkina og tlai a heilsa honum en maurinn var svo gjrsamlega niurbrotinn a g sleppti v. Hann var of niurbrotinn til a vera reiur og rauur.

Svinn Nils Grandelius hefur unni allar snar fimm skkir. g spjallai tluvert vi vini okkar Norurlandabanna gr. Nr forseti snska skksambandsins er hr sem skkstjri og hefur umbo Dananna. Einnig Freyingurinn Arild Rimestad. Skkstjrar f um 1.800 evrur laun en urfa a greia ferakostna sjlfur. Arild segist koma t slttu. Dnum hefur gengi illa og mta blindum og sjnskertum nstu umfer sem g s a var ekkert srstakt tilhlkkunarefni hj Sune Berg.

Spennan fyrir kosningarnar eykst dag fr degi. Danilov gaf sig tal vi mig gr. Hann geri sr grein fyrir v a g myndi styja Weizscker fyrstu umfer en var a falast eftir stuningi 2. umfer. Hann virtist teljast a ski forsetinn, Weizscker, hafi ekki sns, og svo telja margir. Danilov benti mr gfslega a Ali, vri tengdur Kirsan. a hefur vaki mikla athygli a hann hefur ekki mtt stainn og mnnum finnst a ekki lsa miklum huga embttinu. Jhann Hjartarson kemur stainn morgun og einnig skilst mr a forsetaframbjandinn tli a fara lta sig sig.

Danilov sagi mr athyglisvera hluti varandi Fischer. eir voru sambandi varandi einvgi milli Topalov og Fischer. Krfur Fischer voru hins vegar annig a hann treysti sr ekki a vera vi eim. Fischer fr fram 5 milljnir dollara.................. gulli! Einnig st mgulega til a Fischer kmi setningu M-Tel Masters en treysti svo ekki a fara fr slandi vegna handtkuskipunar Bandarkjamanna.

egar g kom hr herbergi kvld, bei mn gjf fr Kirsan. Sama gjf og hefur veri skksta, .e. handtaska, r og fleira. Mr er svo boi bo vegum Kirsan, sem fer fram.............degi fyrir kosningar! Finnbjrn, fulltri Freyinga, sem er stuningslii Karpovs, er bjartsnn fyrir hnd Karpovs. g tta mig ekki stunni en spi sem fyrr sigri Kirsans, v miur.

Ekki sri spenna fyrir ECU-kosningarnar. Mjg ljst hvernig r fari. Nnar um a morgun.

En ng bili, hef fullt af fleiri punktum en eir ba til morguns!

Gunnar Bjrnsson


slendingar efstir Norurlanda bum flokkum - ran og Slvaka morgun

slensku liin er bi efst Norurlanda a lokinni fimmtu umfer lympuskkmtsins sem fram fr gr. Lii opnum flokki mtir ran og stelpurnar mta mjg sterkri sveit Slvaku.

dag er frdagur og tlar slenski hpurinn a fara skounarfer og skoa slir Mammtanna.

Georgumenn, Ungverjar og Armenar eru efstir me 10 stig opnum flokki. kranumenn og Rssar I eru efstir kvennaflokki me 10 stig.

Staa Norurlandanna opnum flokki:

  • 22. sland, 7 stig
  • 25. Svj, 7 stig
  • 30. Noregur, 7 stig
  • 35. Finnland, 7 stig
  • 62. Freyjar, 6 stig
  • 64. Danmrk, 5 stig

Staa Norurlandanna kvennaflokki:

  • 47. sland, 6 stig
  • 60. Noregur, 5 stig
  • 69. Svj, 4 stig
  • 78. Danmrk, 4 stig

Mjg gir sigrar dag Svisslendingum og Englendingum

Sigurlaug og Hallgerur unnu barslensku liin unnu frbra sigra 5. umfer lympuskkmtsins sem fram fr dag. Svisslendingar voru lagir 3-1 opnum flokki, og Englendingar voru lagir kvennaflokki me sama mun. slendingar voru stigalgri bum flokkum - srstaklega kvennaflokki og ar er ferinni sennilega besti rangur slenskrar kvennasveitar fr upphafi!GB og GK 027

Bragi orfinnsson og Hjrvar Steinn Grtarsson unnu en Hannes Hlfar Stefnsson og Hinn Steingrmsson geru jafntefli. Hj stelpunum unnu Lenka Ptcnkov, Hallgerur Helga orsteinsdttir og Sigurlaug R. Frijfsdttir en Tinna Kristn Finnbogadttir tapai.

Frdagur er morgun. Sjtta umfer fer fram mnudag og hefst kl. 9

Sviss - sland

24.1GMPelletier Yannick2592-GMStefansson Hannes25850,5
24.2GMGallagher Joseph G2517-GMSteingrimsson Hedinn25500,5
24.3IMEkstroem Roland2489-IMThorfinnsson Bragi24150-1
24.4IMBuss Ralph2433-Gretarsson Hjorvar Steinn23980-1

England - sland


24.1IMHouska Jovanka2426-WGMPtacnikova Lenka22820-1
24.2WIMLauterbach Ingrid2169-Thorsteinsdottir Hallgerdur19950-1
24.3Bhatia Kanwal K2072-Fridthjofsdottir Sigurl Regin18120-1
24.4WFMHegarty Sarah N2084-Finnbogadottir Tinna Kristin17811-0


Fyrri sa | Nsta sa

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu frttasurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - ski ggn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - ski ggn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - ski ggn...

Heimsknir

Flettingar

  • dag (9.8.): 10
  • Sl. slarhring: 27
  • Sl. viku: 253
  • Fr upphafi: 8706291

Anna

  • Innlit dag: 7
  • Innlit sl. viku: 195
  • Gestir dag: 6
  • IP-tlur dag: 6

Uppfrt 3 mn. fresti.
Skringar

Innskrning

Ath. Vinsamlegast kveiki Javascript til a hefja innskrningu.

Hafu samband