Leita í fréttum mbl.is

Bloggfćrslur mánađarins, apríl 2008

Patrekur Maron og Dagur Andri efstir

Patrekur Maron Magnússon leiđir sem fyrr í eldri flokki Landsmótsins í skólaskák, međ fullt hús, ađ lokinni áttundu umferđ Landsmótsins í skólaskák, sem fram fór áđan og hefur 1˝ vinnings forskot á Hallgerđi Helgu Dagur Andri Friđgeirsson (1695) er efstur í yngri flokki og hefur ˝ vinnings forskot á Friđrik Ţjálfa.  Níunda og síđasta umferđ dagsins hófst kl. 16.

Minnt er á ađ ein skák úr hvorum flokki er ávallt sýnd beint.  

Úrslit 8. umferđar:

Eldri flokkur:

  •  1 Hjörtur Ţór Magnússon - Magnús Víđisson: 0-1
  •  2 Nökkvi Sverrisson - Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir: 0-1
  •  3 Jóhanna Björg Jóhannsdótt - Jökull Jóhannsson: 1-0
  •  4 Svanberg Már Pálsson - Hörđur Aron Hauksson:  1-0
  •  5 Arnór Gabríel Elíasson - Páll Sólmundur H. Eydal: 0-1
  •  6 Jóhann Óli Eiđsson - Patrekur Maron Magnússon: 0-1

Efstu menn:

  • 1. Patrekur Maron Magnússon 8 v.
  • 2. Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir 6˝ v.
  • 3. Svanberg Már Pálsson 6 v.
  • 4. Jóhann Óli Eiđsson og  5˝ v.
  • 5. Jóhanna Björg Jóhannsdóttir 5 v.
  • 6. Jökull Jóhannsson 4˝ v.
  • 7. Hörđur Aron Hauksson 4 v.
  • 8. Nökkvi Sverrisson 3˝ v.

Yngri flokkur:

  •  1 Ingólfur Dađi Guđvarđarso, - Friđrik Ţjálfi Stefánsson:  0-1
  •  2 Ólafur Freyr Ólafsson - Guđmundur Kristinn Lee: 0-1
  •  3 Dagur Kjartansson, - Dađi Arnarsson: 1-0 
  •  4 Birkir Karl Sigurđsson - Hulda Rún Finnbogadóttir:  1-0
  •  5 Jón Halldór Sigurbjörnsso - Dagur Andri Friđgeirsson: 0-1
  •  6 Emil Sigurđarson - Mikael Jóhann Karlsson: 0-1

Efstu menn:

  • 1. Dagur Andri Friđgeirsson 7˝ v.
  • 2. Friđrik Ţjálfi Stefánsson 7 v.
  • 3. Mikael Jóhann Karlsson 6˝ v.
  • 4. Guđmundur Kristinn Lee 5˝ v.
  • 5.-6. Dagur Kjartansson og Ólafur Freyr Ólafsson 5 v.
  • 7. Birkir Karl Sigurđsson 4 v.
  • 8. Emil Sigurđarson 3˝ v.

 


Patrekur og Dagur ćfingameistarar Fjölnis

Patrekur og DagurĆfingameistarar Fjölnis   Á mjög fjölmennri lokaćfingu Skákdeildar Fjölnis voru ţeir Patrekur Ţórsson og Dagur Ragnarsson verđlaunađir fyrir frábćran árangur og ástundun á laugardagsćfingum Fjölnis í vetur. Patrekur Ţórsson fékk afhentan ćfingabikarinn. Hann hefur mćtt nánast á hverja einustu ćfingu skákdeildarinnar og tekiđ miklum framförum í vetur. Dagur Ragnarsson hefur langoftast unniđ ćfingaskákmót Fjölnis á laugardögum í vetur.

Hann fékk ađ launum glćsilegt gjafabréf í Kringlunni. Dagur fékk ćfingabikarinn í fyrra fyrstur allra Fjölniskrakka. Um 20 - 30 krakkar hafa mćtt á hverja einustu ćfingu Fjölnis í vetur. Finnur Finnsson hefur séđ um byrjendakennsluna og unniđ ţar árangursríkt starf. Skákdeild Fjölnis vill  fćra Finni sérstakar ţakkir fyrir ţetta ómetanlega framlag til skáklistarinnar sem allt hefur veriđ gert fyrir ánćgjuna af hans hálfu.


Patrekur, Mikael og Dagur Andri enn efstir

Enginn breyting varđ á efstu mönnum í sjöundu umferđ Landsmótsins í skólaskák, sem tefld var í morgun, ţar sem ţeir unnu allir.  Patrekur Maron Magnússon (1820) hefur ţví sem fyrr 1˝ vinnings forskot á efstu menn í eldri flokki og Mikael Jóhann Karlsson (1415) og Dagur Andri Friđgeirsson (1695) eru efstir í yngri flokki.    

Áttunda umferđ hefst kl. 13.  Ein skák úr hvorum flokki er ávallt í beinni útsendingu.    Í áttundu umferđ eru hörkuskákir í beinni en ţá mćtast Jóhann Óli - Patrekur Maron í eldri flokki og Friđrik Ţjálfi og Mikael Jóhann í yngri flokki. 

 

Úrslit 7. umferđar:

Eldri flokkur:

  •  1 Jóhann Óli Eiđsson - Hjörtur Ţór Magnússon:   1-0
  •  2 Patrekur Maron Magnússon - Arnór Gabríel Elíasson:  1-0
  •  3 Páll Sólmundur H. Eydal - Svanberg Már Pálsson:  0-1
  •  4 Hörđur Aron Hauksson, - Jóhanna Björg Jóhannsdótt:  0-1
  •  5 Jökull Jóhannsson - Nökkvi Sverrisson:  1/2-1/2
  •  6 Hallgerđur Helga Ţorstein - Magnús Víđisson:  1-0

Efstu menn:

  • 1. Patrekur Maron Magnússon 7 v.
  • 2.-3. Jóhann Óli Eiđsson og Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir 5˝ v.
  • 4. Svanberg Már Pálsson 5 v.
  • 5. Jökull Jóhannsson 4˝ v.
  • 6.-7. Hörđur Aron Hauksson og Jóhanna Björg Jóhannsdóttir 4 v.
  • 8. Nökkvi Sverrisson 3˝ v.

Yngri flokkur:

  •  1 Ingólfur Dađi Guđvarđarso, - Friđrik Ţjálfi Stefánsson:  0-1
  •  2 Ólafur Freyr Ólafsson - Guđmundur Kristinn Lee: 0-1
  •  3 Dagur Kjartansson, - Dađi Arnarsson: 1-0 
  •  4 Birkir Karl Sigurđsson - Hulda Rún Finnbogadóttir:  1-0
  •  5 Jón Halldór Sigurbjörnsso - Dagur Andri Friđgeirsson: 0-1
  •  6 Emil Sigurđarson - Mikael Jóhann Karlsson: 0-1

Efstu menn:

  • 1.-2. Mikael Jóhann Karlsson og Dagur Andri Friđgeirsson 6˝ v.
  • 3. Friđrik Ţjálfi Stefánsson 6 v.
  • 4. Guđmundur Kristinn Lee 5 v.
  • 5. Dagur Kjartansson 4˝ v.
  • 6. Ólafur Freyr Ólafsson 4 v.
  • 7. Emil Sigurđarson 3˝ v.

 


Smári efstur á Skákţingi Gođans

Smári SigurđssonSmári Sigurđsson (1640) er efstur međ fullt hús ađ loknum fjórum umferđum á Skákţingi Gođans sem nú er í fullum gangi á Fosshóli í Ţingeyjarsveit.  Annar er Rúnar Ísleifsson (1670) međ 3˝ vinning, ţriđji er Ármann Olgeirsson (1330) međ 3 vinninga og fjórđi er Jakob Sćvar Sigurđsson (1640) međ 2˝ vinning.  Í dag eru tefldar tvćr umferđir og lýkur mótinu á morgun.   Alls taka átta skákmenn ţátt.

Heimasíđa Gođans


EM: Hannes og Héđinn unnu í fimmtu umferđ

Hannes var sá eini sem lagđi meistarannStórmeistararnir Hannes Hlífar Stefánsson (2583) og Héđinn Steingrímsson (2551) sigruđu báđir í fimmtu umferđ EM einstaklinga sem fram fór í dag í Plovdid í Búlgaríu.   Héđinn sigrađi ţýska FIDE-meistarann Gernod Bechhuis (2350) en Hannes vann Grikkjann Ioannis Georgiadis (2394).   Héđinn hefur 3 vinninga en Hannes hefur 2˝ vinning.  

Efstur međ fullt hús er ísraelski stórmeistarinn Emil Sutovsky (2630).   Í kvennaflokki er alţjóđlegu meistararnir Viktorija Cmilyte (2466), Litháen, og Ekaterina Kovalevskaya (2421), Rússlandi, efstar međ 4˝ vinning.

Í sjöttu umferđ, sem fram fer á morgun, teflir Héđinn viđ armenska stórmeistarann Gabriel Sargissian (2643) en Hannes viđ georgíska alţjóđlega meistarann Davit Magalashvili (2462).  Hvorugur verđur í beinni útsendingu.    

Alls taka 336 skákmenn ţátt í opnum flokki og ţar á međal 185 stórmeistarar!   Hannes er  92. stigahćsti keppandinn en Héđinn sá 130. í stigaröđuninni.    

EM einstaklinga

 


Patrekur, Mikael og Dagur Andri efstir

Patrekur Maron Magnússon (1820), hélt enn áfram sigurgöngu sinni á Landsmótinu í skólaskák er hann lagđi Svanberg Már Pálsson (1660) í sjöttu umferđ Landsmótsins í skólaskák.  Patrekur hefur fullt hús og 1˝ vinnings forskot á nćstu menn.   Mikael Jóhann Karlsson (1415) og Dagur Andri Friđgeirsson (1695) eru efstir í yngri flokki međ 5˝ vinning.   

Sjöunda umferđ fer fram á morgun og hefst kl. 9.  Ein skák úr hvorum flokki er ávallt í beinni útsendingu.    

Úrslit 6. umferđar:

Eldri flokkur:

  •  1 Hjörtur Ţór Magnússon - Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir: 0-1
  •  2 Magnús Víđisson - Jökull Jóhannsson:  0-1
  •  3 Nökkvi Sverrisson - Hörđur Aron Hauksson:  0-1
  •  4 Jóhanna Björg Jóhannsdóttir - Páll Sólmundur H. Eydal: 1-0
  •  5 Svanberg Már Pálsson - Patrekur Maron Magnússon: 0-1
  •  6 Arnór Gabríel Elíasson - Jóhann Óli Eiđsson: 0-1

Efstu menn:

  • 1. Patrekur Maron Magnússon 6 v.
  • 2.-3. Jóhann Óli Eiđsson og Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir 4˝ v.
  • 4.-6. Svanberg Már Pálsson, Jökull Jóhannsson og Hörđur Aron Hauksson 4 v.

Yngri flokkur:

  •  1 Friđrik Ţjálfi Stefánsson - Emil Sigurđarson: 1/2-1/2
  •  2 Mikael Jóhann Karlsson - Jón Halldór Sigurbjörnsson: 1-0
  •  3 Dagur Andri Friđgeirsson - Birkir Karl Sigurđsson:  1-0
  •  4 Hulda Rún Finnbogadóttir - Dagur Kjartansson: 0-1
  •  5 Dađi Arnarsson - Ólafur Freyr Ólafsson:   0-1
  •  6 Guđmundur Kristinn Lee - Ingólfur Dađi Guđvarđarson: 1-0 

Efstu menn:

  • 1.-2. Mikael Jóhann Karlsson og Dagur Andri Friđgeirsson 5˝ v.
  • 3. Friđrik Ţjálfi Stefánsson 5 v.
  • 4.-5.Guđmundur Kristinn Lee og Ólafur Freyr Ólafsson 4 v.
  • 6.-7. Dagur Kjartansson og Emil Sigurđarson 3˝ v.

 


Patrekur, Mikael, Dagur og Friđrik efstir

Dagur AndriPatrekur Maron Magnússon (1820), hélt áfram sigurgöngu sinni í fimmtu umferđ Landsmótsins í skólaskák sem er nýlokiđ er hann lögđu stöllu sína úr Salaskóla, Jóhönnu Björg Jóhannsdóttur.  Patrekur hefur 1˝ vinnings forskot á nćstu menn.  Mikil spenna er í yngri flokki en ţar eru ţrír skákmenn efstir og jafnir međ 4˝ vinning en ţađ eru Mikael Jóhann Karlsson (1415), Dagur Andri Friđgeirsson (1695) og Friđrik Ţjálfi Stefánsson (1455).  1˝ vinningur er í nćstu men.  

Sjötta og síđasta umferđin í dag hefst kl. 16.  Ein skák úr hvorum flokki er ávallt í beinni útsendingu.    

 Úrslit 5. umferđar:

Eldri flokkur:

  • 1 Arnór Gabríel Elíasson - Hjörtur Ţór Magnússon: 1-0
  • 2 Jóhann Óli Eiđsson - Svanberg Már Pálsson: 1/2-1/2
  • 3 Patrekur Maron Magnússon - Jóhanna Björg Jóhannsdóttir: 1-0
  • 4 Páll Sólmundur H. Eydal - Nökkvi Sverrisson: 0-1
  • 5 Hörđur Aron Hauksson - Magnús Víđisson: 1-0
    6 Jökull Jóhannsson - Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir: 0-1

Efstu menn:

  • 1. Patrekur Maron Magnússon 5 v.
  • 2.-4. Jóhann Óli Eiđsson, Svanberg Már Pálsson og Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir 3˝ v.
  • 5.-6. Jökull Jóhannsson og Hörđur Aron Hauksson 3 v.
  • 7. Nökkvi Sverrisson 2˝ v.

Yngri flokkur:

  • 1 Guđmundur Kristinn Lee - Friđrik Ţjálfi Stefánsson: 1/2-1/2
  • 2 Ingólfur Dađi Guđvarđarson - Dađi Arnarsson: 1-0
  • 3 Ólafur Freyr Ólafsson - Hulda Rún Finnbogadóttir: 1/2-1/2
  • 4 Dagur Kjartansson - Dagur Andri Friđgeirsson: 0-1
  • 5 Birkir Karl Sigurđsson - Mikael Jóhann Karlsson: 0-1
    6 Jón Halldór Sigurbjörnsson - Emil Sigurđarson: 0-1

Efstu menn:

  • 1.-3. Mikael Jóhann Karlsson, Dagur Andri Friđgeirsson og Friđrik Ţjálfi Stefánsson 4˝ v.
    4.-6. Guđmundur Kristinn Lee, Ólafur Freyr Ólafsson og Emil Sigurđarson 3 v.
  • 7. Dagur Kjartansson 2˝ v.

 


Wang You og Grischuk efstir í Bakú

Wang YouStórmeistararnir Wang Yue (2689), Kína, og Alexander Grischuk (2716), Rússlandi, eru efstir og jafnir međ 3˝ vinning ađ lokinni fimmtu umferđ Heimsbikarmótsins í skák, sem fram fór í dag í Bakú.  Wang sigrađi Karjakin (2732) en öđrum skákum lauk međ jafntefli.  Í 3.-6. sćti eru Radjabov (2751), Gashimov (2679), Kamsky (2726) og Adams (2729) međ 3 vinninga.  Frídagur er á morgun, laugardag. 

Úrslit 5. umferđar:

Name

Rtg

Res.

Name

Rtg

Carlsen Magnus

2765

˝  -  ˝

Kamsky Gata

2726

Gashimov Vugar

2679

˝  -  ˝

Mamedyarov Shakhriyar

2752

Radjabov Teimour

2751

˝  -  ˝

Inarkiev Ernesto

2684

Cheparinov Ivan

2695

˝  -  ˝

Svidler Peter

2746

Karjakin Sergey

2732

0  -  1

Wang Yue

2689

Navara David

2672

˝  -  ˝

Bacrot Etienne

2705

Grischuk Alexander

2716

˝  -  ˝

Adams Michael

2729

Stađan:

Rank

Name

Rtg

FED

Pts

Rp

1

Wang Yue

2689

CHN

2873

2

Grischuk Alexander

2716

RUS

2860

3

Radjabov Teimour

2751

AZE

3

2783

4

Gashimov Vugar

2679

AZE

3

2787

5

Kamsky Gata

2726

USA

3

2790

6

Adams Michael

2729

ENG

3

2785

7

Karjakin Sergey

2732

UKR

2702

8

Mamedyarov Shakhriyar

2752

AZE

2720

9

Carlsen Magnus

2765

NOR

2719

10

Bacrot Etienne

2705

FRA

2706

11

Inarkiev Ernesto

2684

RUS

2

2663

12

Svidler Peter

2746

RUS

2

2656

13

Navara David

2672

CZE

2573

14

Cheparinov Ivan

2695

BUL

˝

2351

Alls fara fram sex heimsbikarmót á árunum 2008-09.  21 skákmađur hefur rétt á ađ tefla og teflir hver í fjórum mótum alls.   Gefin eru stig fyrir árangur og sá sem flest stig fćr verđur heimsbikarmeistari. 

Skákirnar hefjas kl. 10 á morgnana og hćgt er ađ horfa á ţeir í beinni á vefsíđu mótsins.   

Heimasíđa mótsins


Patrekur og Friđrik međ fullt hús

Patrekur Maron MagnússonPatrekur Maron Magnússon (1820), sem tefli í eldri flokki Landsmótsins í skólaskák, og Friđrik Ţjálfi Stefánsson (1455), sem teflir í yngri flokki, eru sem fyrr međ fullt hús ađ lokinni fjórđu umferđ, sem fram fór í morgun í Bolungarvík.   Fimmta umferđ er nú í gangi en hún hófst kl. 13.  Skákir ţeirra beggja eru í beinni.   

 

 

Úrslit 4. umferđar:

Eldri flokkur:

  •  1 Hjörtur Ţór Magnússon - Jökull Jóhannsson:   0-1  
  •  2 Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir - Hörđur Aron Hauksson:  1-0  
  •  3 Magnús Víđisson - Páll Sólmundur H. Eydal: 1-0
  •  4 Nökkvi Sverrisson - Patrekur Maron Magnússon: 0-1   
  •  5 Jóhanna Björg Jóhannsdóttir - Jóhann Óli Eiđsson:  0-1
  •  6 Svanberg Már Pálsson - Arnór Gabríel Elíasson: 1-0

Efstu menn:

  • 1. Patrekur Maron Magnússon 4 v.
  • 2.-4. Jóhann Óli Eiđsson, Svanberg Már Pálsson og Jökull Jóhannsson 3 v.
  • 5. Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir 2˝ v.

Yngri flokkur:

  •  1 Friđrik Ţjálfi Stefánsson - Jón Halldór Sigurbjörnsson:   1-0
  •  2 Emil Sigurđarson - Birkir Karl Sigurđsson:  1/-1/2
  •  3 Mikael Jóhann Karlsson, - Dagur Kjartansson:  1-0     
  •  4 Dagur Andri Friđgeirsson - Ólafur Freyr Ólafsson:  1-0
  •  5 Hulda Rún Finnbogadóttir - Ingólfur Dađi Guđvarđarson: 1-0 
  •  6 Dađi Arnarsson - Guđmundur Kristinn Lee: 0-1

Efstu menn:

  • 1. Friđrik Ţjálfi Stefánssn 4 v.
  • 2.-3. Mikael Jóhann Karlsson og Dagur Andri Friđgeirsson 3˝ v.
  • 4.-5. Guđmundur Kristinn Lee og Dagur Kjartansson 2˝ v.

Björn og Sigurbjörn efstir á Bođsmóti Hauka

Sigurbjörn BjörnssonFIDE-meistararnir Björn Ţorfinnsson og Sigurbjörn Björnsson eru efstir međ 3 vinninga ađ lokinni fjórđu umferđ Bođsmóts Hauka sem tefld var í gćrkvöldi.   Nćstir koma Hjörvar Steinn Grétarsson og Omar Salama međ 2˝ vinning.  Jorge Fonseca er efstur í b-flokki og Stefán Már Pétursson og Gísli Hrafnkelsson eru efstir í c-flokki.  Fimmta umferđ fer fram í kvöld og hefst kl. 19:30.  Tefld er í húsakynnum Skákskólans, Faxafeni 12.  

A-flokkur:

Sverrir-Hjörvar   0-1
Stefán - Björn    0,5-0,5
Sigurbjörn - Árni 1-0
Ţorvarđur - Omar  0-1

Stađan:
Björn Ţorfinnsson         3
Sigurbjörn Björnsson      3
Omar Salama               2,5
Hjörvar Steinn Grétarsson 2,5
Ţorvarđur Fannar Ólafsson 2
Árni Ţorvaldsson          1
Sverrir Ţorgeirsson       1
Stefán Freyr Guđmundsson  1

B-flokkur:

Jorge - Oddgeir   1-0
Ţórir - Torfi     0-1
Kjartan - Helgi   1-0
Ingi - Hrannar    0,5-0,5

Stađan:
Jorge Fonseca          4
Torfi Leósson          3,5
Hrannar Baldursson     2,5
Oddgeir Ottesen        2
Kjartan Guđmundsson    2
Ingi Tandri Traustason 2
Helgi Hauksson         1
Ţórir Benediktsson     0,5

C-flokkur:

Geir - Einar           1-0
Marteinn - Stefán      0,5-0,5
Gísli - Tinna          1-0
Guđmundur - Ađalsteinn 0-1

Stađan:
Stefán Már Pétursson         3,5
Gísli Hrafnkelsson           3,5
Ađalsteinn Thorarensen       3
Marteinn Ţór Harđarson       2,5
Guđmundur G. Guđmundsson     2
Geir Guđbrandsson            2
Tinna Kristín Finnbogadóttir 1,5
Einar Gunnar Einarsson      1,5


« Fyrri síđa | Nćsta síđa »

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (9.8.): 10
  • Sl. sólarhring: 23
  • Sl. viku: 253
  • Frá upphafi: 8706291

Annađ

  • Innlit í dag: 7
  • Innlit sl. viku: 195
  • Gestir í dag: 6
  • IP-tölur í dag: 6

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband