Bloggfćrslur mánađarins, mars 2009
24.3.2009 | 21:18
Óvćnt úrslit í fyrstu umferđ
Ţađ urđu óvćnt úrslit í fyrstu umferđ Reykjavíkurskákmótsins sem fram fór í kvöld í Listasafni Reykjavíkur, Tryggvagötu. Jón Árni Halldórsson (2162) sigrađi slóvakíska stórmeistarann Stefan Macak (2527), Vigfús Ó. Vigfússon (2027) sigrađi serbneska alţjóđlega meistarann Miodrag Perunovic (2439) og hinn ungi og efnilegi skákmađur Sverrir Ţorgeirsson (2094) sigrađi alţjóđlega meistarann Stefán Kristjánsson (2472).
Sćvar Bjarnason (2211) gerđi jafntefli viđ indverska stórmeistarann Abhijeet Gupta (2569), og Helgi Brynjarsson (1949) gerđi jafntefli viđ serbneska alţjóđlega meistarann Milos T. Popovic (2400).
Önnur umferđ fer fram á morgun og hefst kl. 16. Áhorfendur eru hvattir til ađ fjölmenna en ađstađan á skákstađ er einkar skemmtileg. Á stađnum verđa skákskýringar.
Ţátt taka í mótinu 110 skákmenn sem er metţáttara. Ţar af flestir sterkustu íslensku skákmennirnir og má ţar nefna stórmeistarana Hannes Hlífar Stefánsson, Héđin Steingrímsson, Henrik Danielsen og Ţröst Ţórhallsson. Međal keppenda eru 19 stórmeistarar taka ţátt, 2 stórmeistarar kvenna og 20 alţjóđlegir meistarar.
Úrslit fyrstu umferđar:
Name | Rtg | Result | Name | Rtg |
Areshchenko Alexander | 2673 | 1 - 0 | Karlovich Anastazia | 2251 |
Ptacnikova Lenka | 2249 | 0 - 1 | Shulman Yuri | 2639 |
Kryvoruchko Yuriy | 2604 | 1 - 0 | Halldorsson Gudmundur | 2248 |
Moskow Eric | 2225 | 0 - 1 | Hillarp Persson Tiger | 2586 |
Maze Sebastien | 2579 | 1 - 0 | Thorhallsson Gylfi | 2219 |
Bjarnason Saevar | 2211 | ˝ - ˝ | Gupta Abhijeet | 2569 |
Stefansson Hannes | 2563 | 1 - 0 | Thorsson Olafur | 2199 |
Zak Uri | 2198 | ˝ - ˝ | Marin Mihail | 2556 |
Oleksienko Mikhailo | 2550 | 1 - 0 | Naslund Mikael | 2195 |
Andersen Mads | 2190 | 0 - 1 | Steingrimsson Hedinn | 2547 |
Leon Hoyos Manuel | 2542 | 1 - 0 | Olafsson Thorvardur | 2182 |
Bjornsson Tomas | 2173 | 0 - 1 | Nataf Igor-Alexandre | 2533 |
Conquest Stuart C | 2531 | 1 - 0 | Asgeirsson Heimir | 2171 |
Halldorsson Jon Arni | 2162 | 1 - 0 | Macak Stefan | 2527 |
Williams Simon K | 2507 | 1 - 0 | Bjornsson Sverrir Orn | 2161 |
Ostling Hakan | 2151 | 0 - 1 | Bhat Vinay S | 2495 |
Galego Luis | 2494 | 1 - 0 | Andersson Christin | 2132 |
Thorsteinsson Erlingur | 2130 | 0 - 1 | Danielsen Henrik | 2482 |
Roussel-Roozmon Thomas | 2479 | 1 - 0 | Berg Runar | 2130 |
Tratatovici Dan | 2122 | 1 - 0 | Harika Dronavalli | 2473 |
Kristjansson Stefan | 2472 | 0 - 1 | Thorgeirsson Sverrir | 2094 |
Gudmundsson Stefan Freyr | 2092 | 0 - 1 | Grandelius Nils | 2464 |
Vocaturo Daniele | 2445 | 1 - 0 | Bergsson Stefan | 2079 |
Cross Ted | 2076 | 0 - 1 | Thorhallsson Throstur | 2442 |
Siebrecht Sebastian | 2440 | 1 - 0 | Rodriguez Fonseca Jorge | 2052 |
Vigfusson Vigfus | 2027 | 1 - 0 | Perunovic Miodrag | 2439 |
Ris Robert | 2436 | 1 - 0 | Jonsson Bjorn | 2012 |
Gudmundsson Kjartan | 2009 | 0 - 1 | Breder Dennis | 2427 |
Lund Esben | 2421 | 1 - 0 | Filosof Asi | 1986 |
Kristinsson Bjarni Jens | 1959 | 0 - 1 | Rombaldoni Denis | 2418 |
Thorfinnsson Bjorn | 2408 | 1 - 0 | Arnalds Stefan | 1953 |
Thorsteinsdottir Hallgerdur | 1951 | 0 - 1 | Arngrimsson Dagur | 2404 |
Caspi Israel | 2402 | 1 - 0 | Gardarsson Hordur | 1951 |
Brynjarsson Helgi | 1949 | ˝ - ˝ | Popovic Milos T | 2400 |
Thorfinnsson Bragi | 2383 | 1 - 0 | Ingason Sigurdur | 1949 |
Eliasson Kristjan Orn | 1940 | 0 - 1 | Meszaros Michal | 2376 |
Cori Jorge | 2370 | 1 - 0 | Benediktsson Frimann | 1939 |
Jonsson Olafur Gisli | 1913 | 0 - 1 | Lagerman Robert | 2368 |
Kjartansson Gudmundur | 2365 | 1 - 0 | Sigurjonsson Siguringi | 1904 |
Magnusson Patrekur Maron | 1902 | ˝ - ˝ | Gislason Gudmundur | 2351 |
Carlhammar Magnus | 2350 | 1 - 0 | Eiriksson Vikingur Fjalar | 1882 |
Fridgeirsson Dagur Andri | 1787 | 0 - 1 | Johannesson Ingvar Thor | 2345 |
Vernay Clovis | 2339 | 1 - 0 | Gudmundsdottir Geirthrudur Ann | 1775 |
Rombaldoni Axel | 2309 | 1 - 0 | Johannsdottir Johanna Bjorg | 1724 |
Palsson Svanberg Mar | 1720 | 0 - 1 | Guilleux Fabien | 2303 |
Thorsteinsson Thorsteinn | 2288 | 1 - 0 | Finnbogadottir Tinna Kristin | 1660 |
Helgadottir Sigridur Bjorg | 1646 | 0 - 1 | Cohen Or | 2286 |
Gretarsson Hjorvar Steinn | 2279 | 1 - 0 | Gasanova Ulker | 1646 |
Westerberg Claes-Goran | 1864 | ˝ - ˝ | Hug Marcel | 2257 |
Cori T Deysi | 2256 | 1 - 0 | Unnarsson Sverrir | 1860 |
Sverrisson Nokkvi | 1675 | 0 - 1 | Edvardsson Kristjan | 2253 |
Sofrigin Alexej | 2252 | 1 - 0 | Karlsson Mikael Johann | 1505 |
Gunnarsson Jon Viktor | 2463 | 1 - 0 | Andrason Pall | 1564 |
Einarsson Einar Kristinn | 2065 | 0 - 1 | Shytaj Luca | 2453 |
Sigurdsson Birkir Karl | 0 | 0 - 1 | Lucaroni Massimiliano | 2310 |
Pörun 2. umferđar:
Name | Rtg | Result | Name | Rtg |
Rombaldoni Denis | 2418 | Areshchenko Alexander | 2673 | |
Shulman Yuri | 2639 | Thorfinnsson Bjorn | 2408 | |
Arngrimsson Dagur | 2404 | Kryvoruchko Yuriy | 2604 | |
Hillarp Persson Tiger | 2586 | Caspi Israel | 2402 | |
Thorfinnsson Bragi | 2383 | Maze Sebastien | 2579 | |
Meszaros Michal | 2376 | Stefansson Hannes | 2563 | |
Cori Jorge | 2370 | Oleksienko Mikhailo | 2550 | |
Steingrimsson Hedinn | 2547 | Kjartansson Gudmundur | 2365 | |
Lagerman Robert | 2368 | Leon Hoyos Manuel | 2542 | |
Nataf Igor-Alexandre | 2533 | Carlhammar Magnus | 2350 | |
Johannesson Ingvar Thor | 2345 | Conquest Stuart C | 2531 | |
Vernay Clovis | 2339 | Williams Simon K | 2507 | |
Bhat Vinay S | 2495 | Rombaldoni Axel | 2309 | |
Lucaroni Massimiliano | 2310 | Galego Luis | 2494 | |
Danielsen Henrik | 2482 | Thorsteinsson Thorsteinn | 2288 | |
Guilleux Fabien | 2303 | Roussel-Roozmon Thomas | 2479 | |
Grandelius Nils | 2464 | Gretarsson Hjorvar Steinn | 2279 | |
Cohen Or | 2286 | Gunnarsson Jon Viktor | 2463 | |
Shytaj Luca | 2453 | Cori T Deysi | 2256 | |
Edvardsson Kristjan | 2253 | Vocaturo Daniele | 2445 | |
Thorhallsson Throstur | 2442 | Sofrigin Alexej | 2252 | |
Halldorsson Jon Arni | 2162 | Siebrecht Sebastian | 2440 | |
Tratatovici Dan | 2122 | Ris Robert | 2436 | |
Breder Dennis | 2427 | Vigfusson Vigfus | 2027 | |
Thorgeirsson Sverrir | 2094 | Lund Esben | 2421 | |
Gupta Abhijeet | 2569 | Zak Uri | 2198 | |
Marin Mihail | 2556 | Bjarnason Saevar | 2211 | |
Popovic Milos T | 2400 | Magnusson Patrekur Maron | 1902 | |
Gislason Gudmundur | 2351 | Westerberg Claes-Goran | 1864 | |
Hug Marcel | 2257 | Brynjarsson Helgi | 1949 | |
Macak Stefan | 2527 | Jonsson Bjorn | 2012 | |
Harika Dronavalli | 2473 | Gudmundsson Kjartan | 2009 | |
Filosof Asi | 1986 | Kristjansson Stefan | 2472 | |
Perunovic Miodrag | 2439 | Kristinsson Bjarni Jens | 1959 | |
Karlovich Anastazia | 2251 | Arnalds Stefan | 1953 | |
Gardarsson Hordur | 1951 | Ptacnikova Lenka | 2249 | |
Halldorsson Gudmundur | 2248 | Thorsteinsdottir Hallgerdur | 1951 | |
Ingason Sigurdur | 1949 | Moskow Eric | 2225 | |
Thorhallsson Gylfi | 2219 | Eliasson Kristjan Orn | 1940 | |
Thorsson Olafur | 2199 | Benediktsson Frimann | 1939 | |
Naslund Mikael | 2195 | Jonsson Olafur Gisli | 1913 | |
Sigurjonsson Siguringi | 1904 | Andersen Mads | 2190 | |
Olafsson Thorvardur | 2182 | Eiriksson Vikingur Fjalar | 1882 | |
Gudmundsdottir Geirthrudur Ann | 1775 | Bjornsson Tomas | 2173 | |
Asgeirsson Heimir | 2171 | Fridgeirsson Dagur Andri | 1787 | |
Bjornsson Sverrir Orn | 2161 | Johannsdottir Johanna Bjorg | 1724 | |
Finnbogadottir Tinna Kristin | 1660 | Ostling Hakan | 2151 | |
Andersson Christin | 2132 | Palsson Svanberg Mar | 1720 | |
Gasanova Ulker | 1646 | Thorsteinsson Erlingur | 2130 | |
Berg Runar | 2130 | Helgadottir Sigridur Bjorg | 1646 | |
Andrason Pall | 1564 | Gudmundsson Stefan Freyr | 2092 | |
Bergsson Stefan | 2079 | Sverrisson Nokkvi | 1675 | |
Unnarsson Sverrir | 1860 | Cross Ted | 2076 | |
Karlsson Mikael Johann | 1505 | Einarsson Einar Kristinn | 2065 | |
Rodriguez Fonseca Jorge | 2052 | Sigurdsson Birkir Karl | 0 |
Spil og leikir | Breytt s.d. kl. 21:29 | Slóđ | Facebook | Athugasemdir (0)
24.3.2009 | 14:44
Reykjavíkurmótiđ: Pörun fyrstu umferđar
Nú liggur fyrir pörun í fyrstu umferđ Reykjavíkurmótsins sem hefst kl. 16 í Listasafni Reykjavíkur, Tryggvagötu.
Bo. | Name | Result | Name | ||
1 | GM | Areshchenko Alexander | WGM | Karlovich Anastazia | |
2 | WGM | Ptacnikova Lenka | GM | Shulman Yuri | |
3 | GM | Kryvoruchko Yuriy | Halldorsson Gudmundur | ||
4 | Moskow Eric | GM | Hillarp Persson Tiger | ||
5 | GM | Maze Sebastien | Thorhallsson Gylfi | ||
6 | IM | Bjarnason Saevar | GM | Gupta Abhijeet | |
7 | GM | Stefansson Hannes | Thorsson Olafur | ||
8 | Zak Uri | GM | Marin Mihail | ||
9 | GM | Oleksienko Mikhailo | FM | Naslund Mikael | |
10 | Andersen Mads | GM | Steingrimsson Hedinn | ||
11 | GM | Leon Hoyos Manuel | Olafsson Thorvardur | ||
12 | FM | Bjornsson Tomas | GM | Nataf Igor-Alexandre | |
13 | GM | Conquest Stuart C | Asgeirsson Heimir | ||
14 | Halldorsson Jon Arni | IM | Macak Stefan | ||
15 | GM | Williams Simon K | Bjornsson Sverrir Orn | ||
16 | Ostling Hakan | GM | Bhat Vinay S | ||
17 | GM | Galego Luis | WIM | Andersson Christin | |
18 | Thorsteinsson Erlingur | GM | Danielsen Henrik | ||
19 | IM | Roussel-Roozmon Thomas | Berg Runar | ||
20 | Tratatovici Dan | IM | Harika Dronavalli | ||
21 | IM | Kristjansson Stefan | Thorgeirsson Sverrir | ||
22 | Gudmundsson Stefan Freyr | IM | Grandelius Nils | ||
23 | IM | Gunnarsson Jon Viktor | Omarsson Dadi | ||
24 | Knutsson Larus | IM | Shytaj Luca | ||
25 | IM | Vocaturo Daniele | Bergsson Stefan | ||
26 | Cross Ted | GM | Thorhallsson Throstur | ||
27 | GM | Siebrecht Sebastian | Rodriguez Fonseca Jorge | ||
28 | Vigfusson Vigfus | IM | Perunovic Miodrag | ||
29 | IM | Ris Robert | Jonsson Bjorn | ||
30 | Gudmundsson Kjartan | IM | Breder Dennis | ||
31 | IM | Lund Esben | Filosof Asi | ||
32 | Kristinsson Bjarni Jens | IM | Rombaldoni Denis | ||
33 | FM | Thorfinnsson Bjorn | Arnalds Stefan | ||
34 | Thorsteinsdottir Hallgerdur | IM | Arngrimsson Dagur | ||
35 | IM | Caspi Israel | Gardarsson Hordur | ||
36 | Brynjarsson Helgi | IM | Popovic Milos T | ||
37 | IM | Thorfinnsson Bragi | Ingason Sigurdur | ||
38 | Eliasson Kristjan Orn | IM | Meszaros Michal | ||
39 | FM | Cori Jorge | Benediktsson Frimann | ||
40 | Jonsson Olafur Gisli | FM | Lagerman Robert | ||
41 | FM | Kjartansson Gudmundur | Sigurjonsson Siguringi | ||
42 | Magnusson Patrekur Maron | Gislason Gudmundur | |||
43 | Carlhammar Magnus | Eiriksson Vikingur Fjalar | |||
44 | Fridgeirsson Dagur Andri | FM | Johannesson Ingvar Thor | ||
45 | IM | Vernay Clovis | Gudmundsdottir Geirthrudur Ann | ||
46 | Kristinardottir Elsa Maria | FM | Lucaroni Massimiliano | ||
47 | FM | Rombaldoni Axel | Johannsdottir Johanna Bjorg | ||
48 | Palsson Svanberg Mar | Guilleux Fabien | |||
49 | FM | Thorsteinsson Thorsteinn | Finnbogadottir Tinna Kristin | ||
50 | Helgadottir Sigridur Bjorg | FM | Cohen Or | ||
51 | Gretarsson Hjorvar Steinn | Gasanova Ulker | |||
52 | Westerberg Claes-Goran | Hug Marcel | |||
53 | WIM | Cori T Deysi | Unnarsson Sverrir | ||
54 | Sverrisson Nokkvi | Edvardsson Kristjan | |||
55 | FM | Sofrigin Alexej | Karlsson Mikael Johann |
24.3.2009 | 11:11
Bolvíkingar rúlluđu upp Íslandsmótinu
Ritstjóri Skák.is hefur gert upp Íslandsmót skákfélaga á hefđbundin hátt međ pistli á heimasíđu sinni.
24.3.2009 | 00:00
Sverrir efstur á Vormóti TV
Sverrir Unnarsson (1860) er efstur međ 3˝ vinning en sjö skákum lauk í kvöld í fjórđu umferđ Vormóts TV. Nokkrum skákum var frestađ og verđa ţćr tefldar í vikunni.
Úrslit 4. umferđar:
o. | Name | Pts | Res. | Pts | Name |
1 | Aegir Pall Fridbertsson | 3 | frestađ | 3 | Bjorn Ivar Karlsson |
2 | Einar Gudlaugsson | 2 | 1/2 - 1/2 | 3 | Sverrir Unnarsson |
3 | Sigurjon Thorkelsson | 2 | frestađ | 2 | Karl Gauti Hjaltason |
4 | Nokkvi Sverrisson | 2 | 1-0 | 2 | David Mar Johannesson |
5 | Olafur Tyr Gudjonsson | 2 | frestađ | 2 | Kristofer Gautason |
6 | Valur Marvin Palsson | 2 | 0-1 | 2 | Stefan Gislason |
7 | Thorarinn I Olafsson | 2 | 1-0 | 2 | Robert Aron Eysteinsson |
8 | Olafur Freyr Olafsson | 1 | frestađ | 2 | Dadi Steinn Jonsson |
9 | Eythor Dadi Kjartansson | 1 | 0-1 | 1 | Tomas Aron Kjartansson |
10 | Jorgen Olafsson | 1 | 0-1 | 1 | Haukur Solvason |
11 | Larus Gardar Long | 1 | 0-1 | 1 | Johann Helgi Gislason |
12 | Nokkvi Dan Ellidason | 1 | frestađ | 1 | Johannes Sigurdsson |
13 | Gudlaugur G Gudmundsson | 0 | 1-0 | 0 | Agust Mar Thordarson |
14 | Sigurdur Arnar Magnusson | 0 | 1F-0F | 0 | Daniel Mar Sigmarsson |
Stađan:
Rk. | Name | Rtg | Pts. |
1 | Unnarsson Sverrir | 1860 | 3,5 |
2 | Sverrisson Nokkvi | 1675 | 3 |
3 | Karlsson Bjorn Ivar | 2160 | 3 |
4 | Fridbertsson Aegir Pall | 2040 | 3 |
5 | Olafsson Thorarinn I | 1615 | 3 |
6 | Gislason Stefan | 1670 | 3 |
7 | Gudlaugsson Einar | 1840 | 2,5 |
8 | Thorkelsson Sigurjon | 1885 | 2 |
9 | Gautason Kristofer | 1385 | 2 |
10 | Hjaltason Karl Gauti | 1540 | 2 |
11 | Gislason Johann Helgi | 0 | 2 |
12 | Gudjonsson Olafur Tyr | 1675 | 2 |
13 | Palsson Valur Marvin | 0 | 2 |
14 | Eysteinsson Robert Aron | 0 | 2 |
15 | Johannesson David Mar | 0 | 2 |
Solvason Haukur | 0 | 2 | |
17 | Jonsson Dadi Steinn | 1345 | 2 |
18 | Kjartansson Tomas Aron | 0 | 2 |
19 | Kjartansson Eythor Dadi | 0 | 1 |
20 | Olafsson Olafur Freyr | 1270 | 1 |
21 | Gudmundsson Gudlaugur G | 0 | 1 |
Olafsson Jorgen | 0 | 1 | |
23 | Long Larus Gardar | 0 | 1 |
24 | Sigurdsson Johannes | 0 | 1 |
25 | Magnusson Sigurdur Arnar | 0 | 1 |
26 | Ellidason Nokkvi Dan | 0 | 1 |
27 | Sigmarsson Daniel Mar | 0 | 0 |
28 | Thordarson Agust Mar | 0 | 0 |
23.3.2009 | 20:37
Skákmót öđlinga
Dagskrá:
- 1. umferđ miđvikud. 8.apríl kl, 19:30
- 2. umferđ miđvikud. 15.apríl kl, 19:30
- 3. umferđ miđvikud. 22.apríl kl, 19:30
- 4. umferđ miđvikud. 29.apríl kl, 19:30
- 5. umferđ miđvikud. 6.maí kl, 19:30
- 6. umferđ mánud. 11.maí kl, 19:30
- 7. umferđ miđvikud. 13.maí kl, 19:30
Mótinu lýkur miđvikudaginn 20. maí kl, 19:30 međ hrađskákmóti og verđlaunaafhendingu. Keppt er um veglegan farandbikar, en auk hans eru verđlaun fyrir ţrjú efstu sćtin bćđi í ađalmótinu og hrađskákmótinu.
Ţátttökugjald er kr 3,500.00 fyrir ađalmótiđ og kr 500.00 fyrir hrađskákmótiđ. Innifaliđ er frítt kaffi allt mótiđ og rjómavöfflur og fleira góđgćti á lokakvöldi.
Skráning og upplýsingar veitir Ólafur S. Ásgrímsson í síma 895-5860, netfang oli.birna@internet.is
23.3.2009 | 20:33
Svanberg Már skólaskákmeistari Hafnarfjarđar í eldri flokki
Svanberg Már Pálsson, Hvaleyrarskóla, varđ í skólaskákmeistari Hafnarfjarđar í eldri flokki. Annar varđ Sindri Ţór Hannesson, Öldutúnsskóla, og ţriđji varđ Haukur Björnsson, einnig úr Öldutúnsskóla
Lokastađan:
Rank | Name | Club | Pts |
1 | Svanberg Pálsson | Hvaleyrarskóli | 7 |
2 | Sindri Ţór Hannesson | Öldutúnsskóli | 6 |
3 | Haukur Björnsson | Öldutúnsskóli | 5 |
4 | Steindór Bragason | Öldutúnsskóli | 4 |
5 | Sindri Jónsson | Öldutúnsskóli | 4 |
6 | Sigurđur Sigurđarson | Öldutúnsskóli | 4 |
7 | Andri Jónasson | Öldutúnsskóli | 4 |
8 | Brynjar Jónasson | Öldutúnsskóli | 4 |
9 | Jón Ísak Jóhannesson | Öldutúnsskóli | 3˝ |
10 | Viktor Már Ragnarsson | Öldutúnsskóli | 3˝ |
11 | Sigurbjörn Richter | Öldutúnsskóli | 3˝ |
12 | Sćvar Hafsteinsson | Öldutúnsskóli | 3 |
13 | Birgir Birgisson | Öldutúnsskóli | 3 |
14 | Bjarki Friđleifsson | Öldutúnsskóli | 2˝ |
15 | Arnór Smári Guđmundsson | Öldutúnsskóli | 2˝ |
16 | Björgvin Stefánsson | Öldutúnsskóli | 2 |
17 | Stefnir Stefánsson | Öldutúnsskóli | 1˝ |
18 | Lena Sverrisdóttir | Öldutúnsskóli | 0 |
23.3.2009 | 07:50
Reykjavík Chess Festival - Krúnudjásn hátíđarinnar er XXIV. Alţjóđlega Reykjavíkurskákmótiđ
Dagskrá hátíđarinnar er á ţessa leiđ:
Dagur | Dagsetn. | Kl. | XXIV.Reykjavik Open | Hliđarviđburđur | Vettvangur |
Ţriđjudagur | 24.mar | 16.00 | 1.umferđ | Hafnarhús | |
Miđvikudagur | 25.mar | 16.00 | 2.umferđ | Hafnarhús | |
21.00 | Alţjóđlegt hrađskáksmót - undanrásir | Hressingarskálinn | |||
Fimmtudagur | 26.mar | 09.00 | Gullfoss, Geysir og Bobby | Geysir Travel | |
16.00 | 3.umferđ | Hafnarhús | |||
21.00 | Alţjóđlegt hrađskáksmót - undanrásir | Balthazar | |||
Föstudagur | 27.mar | 16.00 | 4.umferđ | Hafnarhús | |
22.00 | Chess Pub Quiz | Samtökin ´78 | |||
Laugardagur | 28.mar | 12.00 | Hrađskáksmót barna | Hafnarhús | |
16.00 | 5.umferđ | Hafnarhús | |||
Sunnudagur | 29.mar | 15.00 | Saga skáklistarinnar | Kjarvalsstađir | |
16.00 | 6.umferđ | Hafnarhús | |||
Mánudagur | 30.mar | 13.00 | Skákmót í Vin | Vin, Hverfisgötu | |
16.00 | 7.umferđ | Hafnarhús | |||
Ţriđjudagur | 31.mar | 16.00 | 8.umferđ | Hafnarhús | |
Miđvikudagur | 1.apr | 13.00 | 9.umferđ | Hafnarhús | |
19.00 | Alţjóđlegt hrađskáksmót - úrslit | Hafnarhús | |||
20.30 | Verđlaunaafhending og lokahóf | Hafnarhús |
Nánar um hina ýmsu hliđarviđburđi:
Miđvikudagur 25.mars: Alţjóđlegt Hrađskáksmót - fyrri undanrásariđill
Mótiđ hefst kl.21.00 og fer fram í Hressingarskálanum. Alls geta 50 ţátttakendur veriđ međ í mótinu og er ţátttökugjald 1.000 kr. Um verđur ađ rćđa 9.umferđa mót međ 5 mín. umhugsunartíma og vinna 4 efstu keppendurnir sér rétt til ađ taka ţátt í úrslitunum 1.apríl. Umsjónarađili mótsins er Taflfélagiđ Hellir, sem er eitt af fjórum taflfélögum borgarinnar.
Fimmtudagur 26.mars: Alţjóđlegt Hrađskáksmót - seinni undanrásariđill
Mótiđ hefst kl.21.00 og fer fram á efri hćđ Balthazar - bar og grill. Alls geta 50 ţátttakendur veriđ međ í mótinu og er ţátttökugjald 1.000 kr. Um verđur ađ rćđa 9.umferđa mót međ 5 mín. umhugsunartíma og vinna 4 efstu keppendurnir sér rétt til ađ taka ţátt í úrslitunum 1.apríl. Umsjónarađili mótsins er Taflfélag Reykjavíkur, elsta taflfélag landsins.
Föstudagur 27.mars: Gullfoss, Geysir og Bobby
Sérstaklega skipulögđ skođunarferđ fyrir erlendu keppendurna ţar sem ţeim gefst kostur á ađ skođa hinn nýja Golden Circle". Gullfoss, Geysi og leiđi Bobby Fischers.
Föstudagur 27.mars: Chess Pub Quiz
Hefst kl.22.00 í salarkynnum Samtakanna´78, Laugavegi. Ţrjátíu spurningar tengdar skák og félagsleg tengsl skákmanna virkjuđ.
Laugardagur 28.mars: Reykjavik Blitz - barna- og unglingaflokkur
Hefst kl.12.00. Ţrjátíu og tveir öflugustu skákmenn höfuđborgasvćđisins mćtast í útsláttarkeppni í hrađskák.
Sunnudagur 29.mars: Fyrirlestur um sögu skáklistarinnar
Hefst kl.15.00. Helgi Ólafsson, stórmeistari í skák, heldur fyrirlestur um sögu skáklistarinnar samhliđa sýningunni Skáklist á Kjarvalsstöđum.
Mánudagur 30.mars: Skákmót í Vin, athvarfi Rauđa Krossins fyrir fólk međ geđraskanir:
Hefst kl.13.00. Skákfélag Vinjar hefur í allan vetur reglulega haldiđ skákmót á mánudögum fyrir gesti athvarfsins. Skákakademía Reykjavíkur styđur ţetta frábćra starf heilshugar og leggur ţví hönd á plóginn međ ţví ađ ađstođa viđ ađ halda fjölmennasta og glćsilegasta skákmót vetrarins međ heimsókn erlendra gesta.
Miđvikudagur - 1.apríl: Úrslit Reykjavik Blitz:
Útsláttarhrađskáksmót milli átta bođsgesta og átta skákmanna sem unnu sér rétt til ţátttöku í gegnum undanrásirnar.
Bođsgestirnir eru:
- 1. Areschenko -stigahćsti skákmađur mótsins
- 2. Yuri Shulman - skákmeistari Bandaríkjanna 2008
- 3. A. Gupta - núverandi heimsmeistari ungmenna
- 4. H. Dronvalli - núverandi heimsmeistari stúlkna
- 5. Jóhann Hjartarson, stórmeistari
- 6. Helgi Ólafsson , stórmeistari
- 7. Hannes Hlífar Stefánsson, stórmeistari
- 8. Héđinn Steingrímsson, stórmeistari.
Fyrirkomulagiđ er tvćr 5 mín. skákir međ skiptum litum. Verđi stađan jöfn ađ ţeim loknum er tefld ein bráđabanaskák ţar sem hvítur hefur 6 mín, svartur 5 mín. en svörtum dugar jafntefli til ađ komast áfram.
22.3.2009 | 21:54
Anand efstur á Amber-mótinu
Indverjinn Anand (2791) er efstur međ 10,5 vinning ađ lokinni áttundu umferđ Amber-mótsins sem fram fór í Nice í Frakklandi í dag Í umferđ dagsins sigrađi hann Kramnik 1,5-0,5. Í 2.-3. sćti eru Armeninn Aronian (2750) og Norđmađurinn Magnus Carlsen (2776). Anand er efstur í atskákinni ásamt Aronian og Kamsky en Magnus er efstur í blindskákinni.
Á Amber-mótinu tefla flestir sterkustu skákmenn heims. Ţeir tefla tvćr skákir á dag, atskákir, og ţar af ađra ţeirra blindandi.
Úrslit 8. umferđar:
14.30 | Blind | Anand-Kramnik | 1 - 0 |
Aronian-Radjabov | 1 - 0 | ||
Kamsky-Karjakin | ˝ - ˝ | ||
16.00 | Blind | Leko-Wang Yue | ˝ - ˝ |
Carlsen-Topalov | 1 - 0 | ||
Ivanchuk-Morozevich | 1 - 0 | ||
17.45 | Rapid | Kramnik-Anand | ˝ - ˝ |
Radjabov-Aronian | ˝ - ˝ | ||
Karjakin-Kamsky | 1 - 0 | ||
19.15 | Rapid | Wang Yue-Leko | ˝ - ˝ |
Topalov-Carlsen | ˝ - ˝ | ||
Morozevich-Ivanchuk | ˝ - ˝ |
Stađan:
Blindfold
1. Carlsen 6˝Rapid
2. Anand 5˝
3. Aronian 5
Kramnik 5
Leko 5
6. Morozevich 4
7. Radjabov 3˝
Topalov 3˝
9. Ivanchuk 3
10. Kamsky 2˝
Wang Yue 2˝
12. Karjakin 2
1. Anand 5Combined
Aronian 5
Kamsky 5
4. Karjakin 4˝
Kramnik 4˝
6. Topalov 4
7. Carlsen 3˝
Ivanchuk 3˝
Leko 3˝
Morozevich 3˝
11. Radjabov 3
Wang Yue 3
1. Anand 10˝
2. Aronian 10
Carlsen 10
4. Kramnik 9˝
5. Leko 8˝
6. Kamsky 7˝
Morozevich 7˝
Topalov 7˝
9. Ivanchuk 6˝
Karjakin 6˝
Radjabov 6˝
12. Wang Yue 5˝
21.3.2009 | 21:45
Bolvíkingar Íslandsmeistarar eftir öruggan sigur á Helli
Taflfélag Bolungarvíkur vann öruggan sigur á Íslandsmóti skákfélaga sem er nýlega lokiđ. Í lokaumferđinni lögđu Vestfirđingarnir Hellismenn örugglega ađ velli 6,5-1,5. Hellismenn urđu ađrir og Fjölnismenn ţriđju, Haukamenn urđu fjórđu og fráfarandi Íslandsmeistarar Taflfélags Reykjavíkur urđu fimmtu. Taflfélag Vestmannaeyja vann í öđru deild, b-sveit Bolvíkinga í ţriđju deild og sveit Máta í fjórđu deild.
Lokastađan í 1. deild:
- Bolungarvík 44,5 v.
- Hellir-a 35,5 v.
- Fjölnir 33 v.
- Haukar 29 v.
- TR-a 28,5 v.
- Hellir-b 22 v.
- SA-a 18 v.
- TR-b 13,5 v.
Stađan í 2. deild:
- TV 31,5 v.
- Haukar-b 25,5 v.
- KR 23 v.
- SR 21 v.
- TG 17,5 v.
- Hellir-c 17 v.
- SA-b 16,5 v.
- Selfoss 16 v.
- Bolungarvík 37 v.
- Akranes 24,5 v.
- TR-c 24,5 v.
- TG 17,5 v.
- Hellir-d 16,5 v.
- Haukar-c 16,5 v.
- TR-d 16 v.
- Reykjanesbćr 15,5 v.
- Mátar 32,5 v.
- Bolungarvík-c 28 v.
- Víkingaklúbburinn 27,8 v.
- SA-c 26,5 v.
- TV-b 25,5
- KR-c 24,5
- KR-b 24 v,
- Bolungarvík-d 24 v.
- Gođinn 23 v.
- SA-e 22,5 v.
Spil og leikir | Breytt 23.3.2009 kl. 15:12 | Slóđ | Facebook | Athugasemdir (4)
21.3.2009 | 16:13
Bolvíkingar međ 4 vinninga forskot fyrir lokaumferđina
Taflfélag Bolungarvíkur hefur 4 vinninga forskot á Taflfélagiđ Helli fyrir lokaumferđ Íslandsmóts skákfélaga sem fram fer í kvöld. Í sjöttu umferđ unnu Bolvíkingar 7-1 sigur á b-sveit TR á međan Hellismenn unnu Fjölnismenn 5-3. Sveitirnar mćtast í lokaumferđinni og ţurfa Hellismenn ađ vinna 6-2 til ţess ađ skák Bolvíkingunum.
Stađan í 1. deild:
- Bolungarvík 38 v.
- Hellir-a 34 v.
- Fjölnir 28 v.
- TR-a 24,5 v.
- Haukar 22,5 v.
- Hellir-b 19 v.
- SA 14 v.
- TR-b 12 v.
Stađan í 2. deild:
- TV 28 v.
- Haukar-b 23 v.
- KR 20 v.
- SR 17 v.
- Hellir-c 15 v.
- TG 14,5 v.
- SA-b 13,5 v.
- Selfoss 13 v.
- Bolungarvík 33,5 v.
- Akranes 22 v.
- TR-c 21 v.
- TG-b 15,5 v.
- Haukar-c 14 v.
- TR-d 13,5 v.
- Hellir-d 12,5 v
- SR-b 12 v.
Stađa efstu liđa í 4. deild:
- Mátar 27 v.
- Bolungarvík-c 25 v.
- Víkingaklúbburinn 23 v .
- Gođinn 22,5 v.
- KR-b 22,5 v.
- TV-b 22,5 v.
Nýjustu fćrslur
- Ný vefsíđa Skák.is!
- Loftur fćr Héđin í fyrstu umferđ
- Tveir fyrrum heimsmeistarar bćttust viđ á keppendalistann á l...
- Ný alţjóđleg skákstig
- Carlsen vann Aronian - međ vinningsforskot og aftur yfir 2850
- Skákklúbburinn Ćsir - vertíđarlok
- Fundargerđ ađalfundar SÍ
- Íslandsmótiđ í skák - Icelandic Open hefst á föstudaginn
- Carlsen vann Caruana í fyrstu umferđ Altibox Norway Chess
- Ţrír efstir og jafnir eftir fyrsta minningarmót Vinaskákfélag...
Tenglar
Mót í gangi
Mót sem eru í gangi hverju sinni
- Íslandsmótið í skák - Icelandic Open Valsheimiliđ, 1.-9. júní
- Altibox Norway Chess 27. maí - 8. júní: Carlsen og flestir sterkustu skákmenn heims
Lykilvefir
- Skáksamband Íslands Heimasíđa SÍ
- Mótaáætlun SÍ
- Vefsvæði Friðriks Ólafssonar Vefsíđa tileinkuđ Friđriki Ólafssyni
- Skákskóli Íslands
- Skáksögufélagið
- F3-klúbburinn Vildarvinir skákíţróttarinnar á Íslandi
- Tímaritið Skák
- Fischersetur Selfoss
- Skákbækur til sölu
- Bobbý skáksverslun
- Skákhornið Spjallţráđur skákmanna
- Skáklandið Stefán Bergsson bloggar
- Skákmyndir
Kennsluvefir
Íslensk taflfélög
Ef ţú vilt tefla á netinu!
- Vinaskákfélagið
- Skákfélagið Hrókurinn
- Skákfélagið Huginn
- Taflfélag Reykjavíkur
- Víkingaklúbburinn
- Skákfélag Akureyrar
- Taflfélag Garðabæjar
- Taflfélag Vestmannaeyja
- Æsir
- Skáksamband Austurlands
- Skákdeild Fjölnis
- Skákfélag Sauðárkróks
- Taflfélag Bolungarvíkur
- Skákfélag Selfoss og nágrennis
- Skákdeild Breiðablik
- Skákdeild KR
- Skákdeild Breiðabliks
- Gallerý Skák
- Riddarinn
- Félag íslenskra bréfskákmanna
Erlendir skákvefir
- FIDE Alţjóđlega skáksambandiđ
- ECU
- The Week in Chess
- ChessBase
- Chess Vibes
- Chessdom
- Your Chess News Umsjón Jóhann H. Ragnarsson
- Bergens Schakklub Besta norrćna skákfréttasíđan
- Færeyska skáksambandið
- Bloggsíða Susan Polgar
- ChessCafe Pistlar og greinar
Almanök
Teflt á netinu
Heimsóknir
Flettingar
- Í dag (29.3.): 5
- Sl. sólarhring: 23
- Sl. viku: 188
- Frá upphafi: 8764059
Annađ
- Innlit í dag: 5
- Innlit sl. viku: 155
- Gestir í dag: 5
- IP-tölur í dag: 5
Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar