Leita í fréttum mbl.is

Bloggfćrslur mánađarins, mars 2009

Héđinn í 2.-8. sćti á Reykjavíkurmótinu - Ţorsteinn á fullri ferđ!

Stórmeistarinn Héđinn Steingrímsson (2547) er í 2.-7. sćti međ 3,5 vinning ađ lokinni fjórđu umferđ Reykjavíkurskákmótsins, sem fram fór í kvöld í Listasafni Reykjavíkur í Tryggvagötu.  Enski stórmeistarinn Stuart Conquest (2531), er efstur međ fullt hús vinninga.

Stórmeistararnir Hannes Hlífar Stefánsson (2563) og Henrik Danielsen (2482) og alţjóđlegu meistararnir Stefán Kristjánsson (2472) og Björn Ţorfinnsson (2408) koma nćstir íslenskra keppenda međ 3 vinninga ásamt Ţorsteini Ţorsteinssyni (2288) sem fer mikinn og vann nú ítalska alţjóđlega meistarann Luca Shytaj (2453).

Ţađ voru ekki einu óvćntu úrslitin.   Má ţar nefna ađ Hjörvar Steinn Grétarsson (2279) gerđi jafntefli viđ bandaríska stórmeistarann Vinay Bhat (2495), Róbert Lagerman (2368) gerđi jafntefli viđ slóvakíska stórmeistarann Stefan Macak (2527) og Sverrir Ţorgeirsson (2094) gerđi jafntefli viđ alţjóđlega meistarann Jón Viktor Gunnarsson (2463). 

Fimmta umferđ fer fram á morgun og hefst kl. 16.  Áhorfendur eru hvattir til ađ fjölmenna en ađstađan á skákstađ er einkar skemmtileg. 

Úrslit 4. umferđar:

 

NameRtgResult NameRtg
Leon Hoyos Manuel 2542˝ - ˝ Maze Sebastien 2579
Conquest Stuart C 25311 - 0 Oleksienko Mikhailo 2550
Shulman Yuri 2639˝ - ˝ Vocaturo Daniele 2445
Danielsen Henrik 2482˝ - ˝ Areshchenko Alexander 2673
Meszaros Michal 23760 - 1 Kryvoruchko Yuriy 2604
Grandelius Nils 2464˝ - ˝ Stefansson Hannes 2563
Marin Mihail 25561 - 0 Ris Robert 2436
Steingrimsson Hedinn 25471 - 0 Siebrecht Sebastian 2440
Guilleux Fabien 23031 - 0 Galego Luis 2494
Hillarp Persson Tiger 25861 - 0 Thorfinnsson Bragi 2383
Gupta Abhijeet 25691 - 0 Kjartansson Gudmundur 2365
Nataf Igor-Alexandre 2533˝ - ˝ Vernay Clovis 2339
Lagerman Robert 2368˝ - ˝ Macak Stefan 2527
Johannesson Ingvar Thor 23450 - 1 Williams Simon K 2507
Bhat Vinay S 2495˝ - ˝ Gretarsson Hjorvar Steinn 2279
Harika Dronavalli 24730 - 1 Rombaldoni Axel 2309
Lucaroni Massimiliano 23100 - 1 Kristjansson Stefan 2472
Shytaj Luca 24530 - 1 Thorsteinsson Thorsteinn 2288
Thorhallsson Throstur 2442˝ - ˝ Ptacnikova Lenka 2249
Breder Dennis 24271 - 0 Sofrigin Alexej 2252
Edvardsson Kristjan 22530 - 1 Lund Esben 2421
Halldorsson Jon Arni 21620 - 1 Rombaldoni Denis 2418
Thorsteinsson Erlingur 21300 - 1 Thorfinnsson Bjorn 2408
Tratatovici Dan 21220 - 1 Caspi Israel 2402
Thorhallsson Gylfi 22190 - 1 Roussel-Roozmon Thomas 2479
Thorgeirsson Sverrir 2094˝ - ˝ Gunnarsson Jon Viktor 2463
Perunovic Miodrag 24390 - 1 Zak Uri 2198
Arngrimsson Dagur 2404˝ - ˝ Andersen Mads 2190
Popovic Milos T 24001 - 0 Bjornsson Tomas 2173
Gislason Gudmundur 23511 - 0 Brynjarsson Helgi 1949
Benediktsson Frimann 1939˝ - ˝ Carlhammar Magnus 2350
Cohen Or 2286˝ - ˝ Eliasson Kristjan Orn 1940
Karlovich Anastazia 22511 - 0 Westerberg Claes-Goran 1864
Rodriguez Fonseca Jorge 20520 - 1 Cori Jorge 2370
Gudmundsson Kjartan 20090 - 1 Cori T Deysi 2256
Arnalds Stefan 19531 - 0 Moskow Eric 2225
Sigurjonsson Siguringi 19040 - 1 Bjarnason Saevar 2211
Naslund Mikael 2195˝ - ˝ Cross Ted 2076
Olafsson Thorvardur 21821 - 0 Einarsson Einar Kristinn 2065
Asgeirsson Heimir 2171˝ - ˝ Vigfusson Vigfus 2027
Bjornsson Sverrir Orn 21611 - 0 Jonsson Olafur Gisli 1913
Magnusson Patrekur Maron 1902˝ - ˝ Ostling Hakan 2151
Andersson Christin 2132˝ - ˝ Fridgeirsson Dagur Andri 1787
Berg Runar 21301 - 0 Palsson Svanberg Mar 1720
Eiriksson Vikingur Fjalar 1882˝ - ˝ Gudmundsson Stefan Freyr 2092
Bergsson Stefan 20791 - 0 Helgadottir Sigridur Bjorg 1646
Finnbogadottir Tinna Kristin 16600 - 1 Hug Marcel 2257
Halldorsson Gudmundur 22481 - 0 Ingason Sigurdur 1949
Jonsson Bjorn 20121 - 0 Sverrisson Nokkvi 1675
Gudmundsdottir Geirthrudur Ann 17751 - 0 Thorsteinsdottir Hallgerdur 1951
Thorsson Olafur 21991 - 0 Gasanova Ulker 1646
Filosof Asi 19861 - 0 Andrason Pall 1564
Unnarsson Sverrir 18601 - 0 Kristinsson Bjarni Jens 1959
Gardarsson Hordur 1951˝ - ˝ Karlsson Mikael Johann 1505
Johannsdottir Johanna Bjorg 17241 - 0 Sigurdsson Birkir Karl 1355


Stađan:

 

Rk. NameFEDRtgPts. Rprtg+/-
1GMConquest Stuart C ENG25314302811,5
2GMLeon Hoyos Manuel MEX25423,527257,7
3IMVocaturo Daniele ITA24453,5272513
4GMMarin Mihail ROU25563,526353
 GMSteingrimsson Hedinn ISL25473,526945,7
6GMKryvoruchko Yuriy UKR26043,527093,7
7GMMaze Sebastien FRA25793,527356,4
8 Guilleux Fabien FRA23033,5262527
9GMShulman Yuri USA263932592-1,2
10GMAreshchenko Alexander UKR267332581-2,8
11IMGrandelius Nils SWE2464325787
12GMOleksienko Mikhailo UKR2550325781,9
13GMDanielsen Henrik ISL2482324532,2
14GMHillarp Persson Tiger SWE258632557-0,8
15GMGupta Abhijeet IND256932491-2,4
16GMStefansson Hannes ISL256332541-0,4
17FMThorsteinsson Thorsteinn ISL22883246620,3
18FMThorfinnsson Bjorn ISL2408324162,7
19IMRombaldoni Denis ITA2418325348,1
20FMRombaldoni Axel ITA23093249920,3
21GMWilliams Simon K ENG250732453-1,8
22IMBreder Dennis GER2427324011,5
23IMCaspi Israel ISR2402323982,1
24IMKristjansson Stefan ISL247232336-3,3
 IMLund Esben DEN242132317-3
26IMMeszaros Michal SVK23762,524927,8
27IMVernay Clovis FRA23392,5243212,4
28IMRis Robert NED24362,524040,6
29GMBhat Vinay S USA24952,52352-6,7
30GMGalego Luis POR24942,52441-1,9
31IMRoussel-Roozmon Thomas CAN24792,52352-5,8
32 Zak Uri ISR21982,5255024,9
33GMNataf Igor-Alexandre FRA25332,52388-6,6
34GMThorhallsson Throstur ISL24422,52377-2,4
35WGMKarlovich Anastazia UKR22512,52202-4,8
36GMSiebrecht Sebastian GER24402,52357-2,8
37FMLagerman Robert ISL23682,523643,3
38IMMacak Stefan SVK25272,52254-8,8
39 Gretarsson Hjorvar Steinn ISL22792,522796,4
40IMPopovic Milos T SRB24002,52269-2,4
  Gislason Gudmundur ISL23512,52165-7,7
42WGMPtacnikova Lenka ISL22492,523668,1
43 Halldorsson Jon Arni ISL21622245220,3
44 Thorgeirsson Sverrir ISL20942247123,1
45FMJohannesson Ingvar Thor ISL234522225-4,1
46IMShytaj Luca ITA245322297-6,9
47 Tratatovici Dan ISR21222239219
48 Carlhammar Magnus SWE235022228-4,2
49IMBjarnason Saevar ISL2211222330,6
50FMKjartansson Gudmundur ISL236522288-2,7
  Olafsson Thorvardur ISL2182222403,3
52IMThorfinnsson Bragi ISL238322316-1,7
  Edvardsson Kristjan ISL225322142-4,8
54 Thorsteinsson Erlingur ISL2130222279,4
55FMSofrigin Alexej RUS225222113-3,8
56FMCori Jorge PER237022168-12,3
57 Bjornsson Sverrir Orn ISL216122137-0,2
58 Andersen Mads DEN2190223249,4
59 Benediktsson Frimann ISL19392229321,9
60FMCohen Or ISR228622122-5,1
61IMGunnarsson Jon Viktor ISL246322062-12,2
62 Eliasson Kristjan Orn ISL19402228222,2
63IMArngrimsson Dagur ISL240422230-10,4
64 Berg Runar ISL213022031-2,8
65IMHarika Dronavalli IND247322166-13,1
66 Bergsson Stefan ISL207922005-4,1
67FMLucaroni Massimiliano ITA231022097-5,3
  Arnalds Stefan ISL1953221330
69WIMCori T Deysi PER225622111-11,1
70 Asgeirsson Heimir ISL21711,52101-5,8
71 Brynjarsson Helgi ISL19491,5228615,4
72 Magnusson Patrekur Maron ISL19021,5219114,3
73FMBjornsson Tomas ISL21731,521911,2
74FMNaslund Mikael SWE21951,52175-3,8
75 Thorhallsson Gylfi ISL22191,52150-6,9
76 Vigfusson Vigfus ISL20271,5223611,4
77 Westerberg Claes-Goran SWE18641,52178 
78 Jonsson Bjorn ISL20121,52016-13
79 Gudmundsson Stefan Freyr ISL20921,51983-6,6
80 Ostling Hakan SWE21511,52023-7,9
 WIMAndersson Christin SWE21321,52005-9
  Cross Ted USA20761,52124-3
83 Eiriksson Vikingur Fjalar ISL18821,520340,3
84 Hug Marcel SUI22571,51831-20
85 Halldorsson Gudmundur ISL22481,52024-17,5
86IMPerunovic Miodrag SRB24391,52007-18,9
87 Gudmundsdottir Geirthrudur Ann ISL17751,5203220,3
88 Fridgeirsson Dagur Andri ISL17871,519512,5
89 Gudmundsson Kjartan ISL200912027-3,8
90 Palsson Svanberg Mar ISL1720119457,3
91 Moskow Eric USA222512047-14,4
92 Rodriguez Fonseca Jorge ESP205211911-7,3
93 Filosof Asi ISR198611851-13,9
94 Einarsson Einar Kristinn ISL206511920-9,8
  Helgadottir Sigridur Bjorg ISL1646119197,9
96 Thorsson Olafur ISL219911810-12,3
97 Sigurjonsson Siguringi ISL190411837-6,2
98 Jonsson Olafur Gisli ISL191311879-5,3
99 Johannsdottir Johanna Bjorg ISL172411766-5,7
  Finnbogadottir Tinna Kristin ISL1660119717,8
101 Unnarsson Sverrir ISL186011850 
102 Gardarsson Hordur ISL19510,51629-16,8
103 Thorsteinsdottir Hallgerdur ISL19510,51840-9,9
104 Sverrisson Nokkvi ISL16750,51751 
105 Ingason Sigurdur ISL19490,51811-6,4
  Karlsson Mikael Johann ISL15050,51692 
107 Gasanova Ulker ISL1646014630
108 Kristinsson Bjarni Jens ISL195901417-16
109 Andrason Pall ISL156401437-11
110 Sigurdsson Birkir Karl ISL135501321 


Pörun 5. umferđar:

 

 

NameRtgResult NameRtg
Kryvoruchko Yuriy 2604      Conquest Stuart C 2531
Maze Sebastien 2579      Guilleux Fabien 2303
Marin Mihail 2556      Leon Hoyos Manuel 2542
Vocaturo Daniele 2445      Steingrimsson Hedinn 2547
Areshchenko Alexander 2673      Kristjansson Stefan 2472
Lund Esben 2421      Shulman Yuri 2639
Rombaldoni Denis 2418      Hillarp Persson Tiger 2586
Thorfinnsson Bjorn 2408      Gupta Abhijeet 2569
Stefansson Hannes 2563      Breder Dennis 2427
Oleksienko Mikhailo 2550      Grandelius Nils 2464
Williams Simon K 2507      Caspi Israel 2402
Rombaldoni Axel 2309      Danielsen Henrik 2482
Thorsteinsson Thorsteinn 2288      Nataf Igor-Alexandre 2533
Macak Stefan 2527      Meszaros Michal 2376
Vernay Clovis 2339      Bhat Vinay S 2495
Galego Luis 2494      Lagerman Robert 2368
Roussel-Roozmon Thomas 2479      Gislason Gudmundur 2351
Gretarsson Hjorvar Steinn 2279      Thorhallsson Throstur 2442
Siebrecht Sebastian 2440      Karlovich Anastazia 2251
Ris Robert 2436      Ptacnikova Lenka 2249
Zak Uri 2198      Popovic Milos T 2400
Sofrigin Alexej 2252      Harika Dronavalli 2473
Gunnarsson Jon Viktor 2463      Olafsson Thorvardur 2182
Bjarnason Saevar 2211      Shytaj Luca 2453
Arngrimsson Dagur 2404      Halldorsson Jon Arni 2162
Thorfinnsson Bragi 2383      Bjornsson Sverrir Orn 2161
Cori Jorge 2370      Berg Runar 2130
Kjartansson Gudmundur 2365      Thorsteinsson Erlingur 2130
Carlhammar Magnus 2350      Tratatovici Dan 2122
Andersen Mads 2190      Johannesson Ingvar Thor 2345
Thorgeirsson Sverrir 2094      Lucaroni Massimiliano 2310
Bergsson Stefan 2079      Cohen Or 2286
Cori T Deysi 2256      Arnalds Stefan 1953
Eliasson Kristjan Orn 1940      Edvardsson Kristjan 2253
Perunovic Miodrag 2439      Benediktsson Frimann 1939
Hug Marcel 2257      Jonsson Bjorn 2012
Cross Ted 2076      Halldorsson Gudmundur 2248
Vigfusson Vigfus 2027      Thorhallsson Gylfi 2219
Fridgeirsson Dagur Andri 1787      Naslund Mikael 2195
Bjornsson Tomas 2173      Magnusson Patrekur Maron 1902
Brynjarsson Helgi 1949      Asgeirsson Heimir 2171
Ostling Hakan 2151      Eiriksson Vikingur Fjalar 1882
Westerberg Claes-Goran 1864      Andersson Christin 2132
Gudmundsson Stefan Freyr 2092      Gudmundsdottir Geirthrudur Ann 1775
Moskow Eric 2225      Sigurjonsson Siguringi 1904
Jonsson Olafur Gisli 1913      Thorsson Olafur 2199
Einarsson Einar Kristinn 2065      Johannsdottir Johanna Bjorg 1724
Palsson Svanberg Mar 1720      Rodriguez Fonseca Jorge 2052
Gudmundsson Kjartan 2009      Finnbogadottir Tinna Kristin 1660
Helgadottir Sigridur Bjorg 1646      Filosof Asi 1986
Thorsteinsdottir Hallgerdur 1951      Unnarsson Sverrir 1860
Ingason Sigurdur 1949      Gardarsson Hordur 1951
Karlsson Mikael Johann 1505      Sverrisson Nokkvi 1675
Andrason Pall 1564      Kristinsson Bjarni Jens 1959
Gasanova Ulker 1646      Sigurdsson Birkir Karl 1355

 

Ţátt taka í mótinu 110 skákmenn sem er met ţátttaka.  Međal keppenda eru 19 stórmeistarar, 2 stórmeistarar kvenna og 20 alţjóđlegir meistarar.


Héđinn, Henrik og Hannes í hópi efstu manna

Stórmeistararnir Héđinn Steingrímsson (2547), Henrik Danielsen (2482) og Hannes Hlífar Stefánsson (2563) eru allir í 6.-17. sćti međ 2,5 vinning ađ lokinni ţriđju umferđ Reykjavíkurskákmótsins, sem fram fór í Listasafni Reykjavíkur, Tryggvagötu, í kvöld. 

Jón Árni Halldórsson (2162) heldur áfram góđi gengi en í dag gerđi hann jafntefli viđ danska alţjóđlega meistarann Esben Lund (2421) og er međal ţeirra Íslendinga sem hafa 2 vinninga.  Ţađ er einnig Ţorsteinn Ţorsteinsson (2288) sem gerđi sitt annađ jafntefli viđ stórmeistara, ađ ţessu sinni Bandaríkjamanninn Vinay S. Bhat (2495).

Fjórđa umferđ fer fram á morgun og hefst kl. 16.  Áhorfendur eru hvattir til ađ fjölmenna en ađstađan á skákstađ er einkar skemmtileg.  Á stađnum verđa skákskýringar.  

Úrslit 3. umferđar:

 

NameRtgResult NameRtg
Galego Luis 2494˝ - ˝ Shulman Yuri 2639
Kryvoruchko Yuriy 2604˝ - ˝ Grandelius Nils 2464
Vocaturo Daniele 24451 - 0 Hillarp Persson Tiger 2586
Maze Sebastien 25791 - 0 Shytaj Luca 2453
Oleksienko Mikhailo 25501 - 0 Thorhallsson Throstur 2442
Ris Robert 2436˝ - ˝ Steingrimsson Hedinn 2547
Leon Hoyos Manuel 25421 - 0 Breder Dennis 2427
Conquest Stuart C 25311 - 0 Vernay Clovis 2339
Areshchenko Alexander 26731 - 0 Popovic Milos T 2400
Rombaldoni Denis 2418˝ - ˝ Gupta Abhijeet 2569
Stefansson Hannes 25631 - 0 Gislason Gudmundur 2351
Carlhammar Magnus 23500 - 1 Marin Mihail 2556
Rombaldoni Axel 2309˝ - ˝ Nataf Igor-Alexandre 2533
Thorsteinsson Thorsteinn 2288˝ - ˝ Bhat Vinay S 2495
Brynjarsson Helgi 19490 - 1 Danielsen Henrik 2482
Roussel-Roozmon Thomas 24790 - 1 Meszaros Michal 2376
Gunnarsson Jon Viktor 24630 - 1 Guilleux Fabien 2303
Siebrecht Sebastian 24401 - 0 Cohen Or 2286
Lund Esben 2421˝ - ˝ Halldorsson Jon Arni 2162
Macak Stefan 25271 - 0 Thorgeirsson Sverrir 2094
Williams Simon K 25071 - 0 Naslund Mikael 2195
Moskow Eric 22250 - 1 Harika Dronavalli 2473
Kristjansson Stefan 24721 - 0 Olafsson Thorvardur 2182
Andersen Mads 2190˝ - ˝ Perunovic Miodrag 2439
Thorfinnsson Bjorn 24081 - 0 Asgeirsson Heimir 2171
Bjornsson Tomas 2173˝ - ˝ Arngrimsson Dagur 2404
Caspi Israel 24021 - 0 Bjornsson Sverrir Orn 2161
Ostling Hakan 21510 - 1 Thorfinnsson Bragi 2383
Thorsteinsson Erlingur 21301 - 0 Cori Jorge 2370
Gudmundsson Stefan Freyr 20920 - 1 Lagerman Robert 2368
Kjartansson Gudmundur 23651 - 0 Andersson Christin 2132
Cross Ted 20760 - 1 Johannesson Ingvar Thor 2345
Einarsson Einar Kristinn 20650 - 1 Lucaroni Massimiliano 2310
Gretarsson Hjorvar Steinn 22791 - 0 Berg Runar 2130
Cori T Deysi 22560 - 1 Tratatovici Dan 2122
Vigfusson Vigfus 20270 - 1 Edvardsson Kristjan 2253
Sofrigin Alexej 22521 - 0 Bergsson Stefan 2079
Benediktsson Frimann 1939˝ - ˝ Karlovich Anastazia 2251
Ptacnikova Lenka 22491 - 0 Rodriguez Fonseca Jorge 2052
Zak Uri 21981 - 0 Hug Marcel 2257
Eliasson Kristjan Orn 19401 - 0 Halldorsson Gudmundur 2248
Thorsteinsdottir Hallgerdur 19510 - 1 Thorhallsson Gylfi 2219
Bjarnason Saevar 2211˝ - ˝ Magnusson Patrekur Maron 1902
Westerberg Claes-Goran 18641 - 0 Thorsson Olafur 2199
Jonsson Bjorn 2012˝ - ˝ Gudmundsdottir Geirthrudur Ann 1775
Johannsdottir Johanna Bjorg 17240 - 1 Gudmundsson Kjartan 2009
Palsson Svanberg Mar 17201 - 0 Filosof Asi 1986
Kristinsson Bjarni Jens 19590 - 1 Finnbogadottir Tinna Kristin 1660
Arnalds Stefan 19531 - 0 Gasanova Ulker 1646
Helgadottir Sigridur Bjorg 16461 - 0 Gardarsson Hordur 1951
Sverrisson Nokkvi 1675˝ - ˝ Ingason Sigurdur 1949
Jonsson Olafur Gisli 19131 - 0 Andrason Pall 1564
Sigurdsson Birkir Karl 13550 - 1 Sigurjonsson Siguringi 1904
Eiriksson Vikingur Fjalar 18821 - 0 Unnarsson Sverrir 1860
Fridgeirsson Dagur Andri 17871 - 0 Karlsson Mikael Johann 1505


Stađan:

 

Rk. NameFEDRtgPts. Rprtg+/-
1GMMaze Sebastien FRA2579330296,9
2GMLeon Hoyos Manuel MEX2542330037,2
 GMConquest Stuart C ENG2531329626,2
 IMVocaturo Daniele ITA24453298310,5
5GMOleksienko Mikhailo UKR2550330137,2
6GMShulman Yuri USA26392,526571,3
7GMSteingrimsson Hedinn ISL25472,526032,2
8GMDanielsen Henrik ISL24822,52395-0,3
9GMGalego Luis POR24942,526335,6
 IMGrandelius Nils SWE24642,525985,6
11IMMeszaros Michal SVK23762,526009,9
12IMRis Robert NED24362,525004
13GMAreshchenko Alexander UKR26732,52629-0,3
14GMSiebrecht Sebastian GER24402,524400,7
15GMKryvoruchko Yuriy UKR26042,526451,6
16GMMarin Mihail ROU25562,52526-0,4
  Guilleux Fabien FRA23032,5249415,8
18GMStefansson Hannes ISL25632,525821
19 Halldorsson Jon Arni ISL21622258823,1
20GMHillarp Persson Tiger SWE258622482-3,2
 GMThorhallsson Throstur ISL2442224180,1
22FMThorsteinsson Thorsteinn ISL2288223379,4
23 Tratatovici Dan ISR21222251321,5
24IMVernay Clovis FRA2339223968,7
25GMBhat Vinay S USA249522374-3,9
26GMNataf Igor-Alexandre FRA253322402-4,1
27IMShytaj Luca ITA2453224250,3
 IMBreder Dennis GER242722318-1,2
 FMLagerman Robert ISL2368223070,2
 FMJohannesson Ingvar Thor ISL2345222560,3
31IMRombaldoni Denis ITA2418225256,2
32GMGupta Abhijeet IND256922401-4,8
33FMThorfinnsson Bjorn ISL2408223791
 FMKjartansson Gudmundur ISL2365223190,9
35IMThorfinnsson Bragi ISL2383223510,7
  Edvardsson Kristjan ISL225322174-0,6
37FMRombaldoni Axel ITA2309223769,4
38IMMacak Stefan SVK252722214-6,7
39GMWilliams Simon K ENG250722357-4,7
 IMHarika Dronavalli IND247322244-5,9
41IMLund Esben DEN242122206-5,8
42FMLucaroni Massimiliano ITA231022096-0,9
  Gretarsson Hjorvar Steinn ISL2279222052,3
 WGMPtacnikova Lenka ISL2249223394,3
  Thorsteinsson Erlingur ISL21302229112
46IMCaspi Israel ISR2402223580,5
 FMSofrigin Alexej RUS2252221340,3
48IMKristjansson Stefan ISL247222212-6,2
49IMRoussel-Roozmon Thomas CAN24791,52270-7,6
50 Thorgeirsson Sverrir ISL20941,5247317,3
51 Carlhammar Magnus SWE23501,523241,6
52 Zak Uri ISR21981,5246112,9
53 Gislason Gudmundur ISL23511,52110-9,3
54IMPopovic Milos T SRB24001,52175-4,5
 FMCohen Or ISR22861,521830,8
 WGMKarlovich Anastazia UKR22511,52188-4,8
  Andersen Mads DEN21901,522975,4
58 Thorhallsson Gylfi ISL22191,52157-4,2
59IMArngrimsson Dagur ISL24041,52243-6,3
  Brynjarsson Helgi ISL19491,5238017,1
  Eliasson Kristjan Orn ISL19401,5228116,4
62FMBjornsson Tomas ISL21731,522374,3
63IMGunnarsson Jon Viktor ISL24631,52051-8,3
64IMPerunovic Miodrag SRB24391,52059-10,9
  Benediktsson Frimann ISL19391,5227316
66 Westerberg Claes-Goran SWE18641,52269 
67FMCori Jorge PER237012081-14,3
68FMNaslund Mikael SWE219512198-1,4
  Olafsson Thorvardur ISL218212174-1,8
  Asgeirsson Heimir ISL217112117-3
71IMBjarnason Saevar ISL221112217-0,8
  Vigfusson Vigfus ISL2027122488,6
73WIMAndersson Christin SWE213212068-3,2
74 Bergsson Stefan ISL207911999-5,7
75 Ostling Hakan SWE215112054-3,3
76 Moskow Eric USA222512211-2
77 Gudmundsson Stefan Freyr ISL209212007-2,5
  Rodriguez Fonseca Jorge ESP205211890-5,4
79 Berg Runar ISL213012010-4,5
80WIMCori T Deysi PER225612020-13,9
  Bjornsson Sverrir Orn ISL216112086-3
  Cross Ted USA207612091-7
  Einarsson Einar Kristinn ISL206511964-4,7
  Gudmundsson Kjartan ISL200912083-0,9
85 Magnusson Patrekur Maron ISL1902121969,6
86 Arnalds Stefan ISL1953119770
  Sigurjonsson Siguringi ISL190411845-4,1
88 Palsson Svanberg Mar ISL1720120159
89 Jonsson Olafur Gisli ISL191311917-2,4
  Fridgeirsson Dagur Andri ISL178711882-3,3
  Finnbogadottir Tinna Kristin ISL1660120089,4
92 Eiriksson Vikingur Fjalar ISL188212006-6,5
  Helgadottir Sigridur Bjorg ISL1646119979,6
94 Jonsson Bjorn ISL20120,51973-13
95 Hug Marcel SUI22570,51731-21,6
96 Halldorsson Gudmundur ISL22480,51892-19,8
97 Gudmundsdottir Geirthrudur Ann ISL17750,519022
98 Thorsteinsdottir Hallgerdur ISL19510,520171
99 Ingason Sigurdur ISL19490,51821-4,2
  Sverrisson Nokkvi ISL16750,51821 
101 Thorsson Olafur ISL219901445-13,9
102 Filosof Asi ISR198601527-15,6
  Gardarsson Hordur ISL195101422-16,8
  Gasanova Ulker ISL1646014440
105 Kristinsson Bjarni Jens ISL195901495-16
106 Johannsdottir Johanna Bjorg ISL172401483-5,7
  Karlsson Mikael Johann ISL150501358 
  Sigurdsson Birkir Karl ISL135501412 
109 Andrason Pall ISL156401479-8,3
110 Unnarsson Sverrir ISL186001394 

 

Pörun 4. umferđar:

 

 

NameRtgResult NameRtg
Leon Hoyos Manuel 2542      Maze Sebastien 2579
Conquest Stuart C 2531      Oleksienko Mikhailo 2550
Shulman Yuri 2639      Vocaturo Daniele 2445
Danielsen Henrik 2482      Areshchenko Alexander 2673
Meszaros Michal 2376      Kryvoruchko Yuriy 2604
Grandelius Nils 2464      Stefansson Hannes 2563
Marin Mihail 2556      Ris Robert 2436
Steingrimsson Hedinn 2547      Siebrecht Sebastian 2440
Guilleux Fabien 2303      Galego Luis 2494
Hillarp Persson Tiger 2586      Thorfinnsson Bragi 2383
Gupta Abhijeet 2569      Kjartansson Gudmundur 2365
Nataf Igor-Alexandre 2533      Vernay Clovis 2339
Lagerman Robert 2368      Macak Stefan 2527
Johannesson Ingvar Thor 2345      Williams Simon K 2507
Bhat Vinay S 2495      Gretarsson Hjorvar Steinn 2279
Harika Dronavalli 2473      Rombaldoni Axel 2309
Lucaroni Massimiliano 2310      Kristjansson Stefan 2472
Shytaj Luca 2453      Thorsteinsson Thorsteinn 2288
Thorhallsson Throstur 2442      Ptacnikova Lenka 2249
Breder Dennis 2427      Sofrigin Alexej 2252
Edvardsson Kristjan 2253      Lund Esben 2421
Halldorsson Jon Arni 2162      Rombaldoni Denis 2418
Thorsteinsson Erlingur 2130      Thorfinnsson Bjorn 2408
Tratatovici Dan 2122      Caspi Israel 2402
Thorhallsson Gylfi 2219      Roussel-Roozmon Thomas 2479
Thorgeirsson Sverrir 2094      Gunnarsson Jon Viktor 2463
Perunovic Miodrag 2439      Zak Uri 2198
Arngrimsson Dagur 2404      Andersen Mads 2190
Popovic Milos T 2400      Bjornsson Tomas 2173
Gislason Gudmundur 2351      Brynjarsson Helgi 1949
Benediktsson Frimann 1939      Carlhammar Magnus 2350
Cohen Or 2286      Eliasson Kristjan Orn 1940
Karlovich Anastazia 2251      Westerberg Claes-Goran 1864
Rodriguez Fonseca Jorge 2052      Cori Jorge 2370
Gudmundsson Kjartan 2009      Cori T Deysi 2256
Arnalds Stefan 1953      Moskow Eric 2225
Sigurjonsson Siguringi 1904      Bjarnason Saevar 2211
Naslund Mikael 2195      Cross Ted 2076
Olafsson Thorvardur 2182      Einarsson Einar Kristinn 2065
Asgeirsson Heimir 2171      Vigfusson Vigfus 2027
Bjornsson Sverrir Orn 2161      Jonsson Olafur Gisli 1913
Magnusson Patrekur Maron 1902      Ostling Hakan 2151
Andersson Christin 2132      Fridgeirsson Dagur Andri 1787
Berg Runar 2130      Palsson Svanberg Mar 1720
Eiriksson Vikingur Fjalar 1882      Gudmundsson Stefan Freyr 2092
Bergsson Stefan 2079      Helgadottir Sigridur Bjorg 1646
Finnbogadottir Tinna Kristin 1660      Hug Marcel 2257
Halldorsson Gudmundur 2248      Ingason Sigurdur 1949
Jonsson Bjorn 2012      Sverrisson Nokkvi 1675
Gudmundsdottir Geirthrudur Ann 1775      Thorsteinsdottir Hallgerdur 1951
Thorsson Olafur 2199      Gasanova Ulker 1646
Filosof Asi 1986      Andrason Pall 1564
Unnarsson Sverrir 1860      Kristinsson Bjarni Jens 1959
Gardarsson Hordur 1951      Karlsson Mikael Johann 1505
Johannsdottir Johanna Bjorg 1724      Sigurdsson Birkir Karl 1355

 

Ţátt taka í mótinu 110 skákmenn sem er met ţátttaka.  Međal keppenda eru 19 stórmeistarar, 2 stórmeistarar kvenna og 20 alţjóđlegir meistarar.


Aronian sigrađi á Amber-mótinu

Armeninn Aronian (2750) sigrađi á Amber-mótinu sem lauk í dag í Nice í Frakklandi.  Anand (2791) og Kramnik (2759) urđu í 2.-3. sćti.  Aronian, Carlsen (2776) og Kramnik urđu efstir í blindskákinni en Anand (2791), Aronian og Kamsky (2725) urđu efstir og jafnir í atskákinni

Á Amber-mótinu tefla flestir sterkustu skákmenn heims.   Ţeir tefla tvćr skákir á dag, atskákir, og ţar af ađra ţeirra blindandi.

Úrslit 11. umferđar:

 

12.30BlindMorozevich-Kamsky1 - 0
  Karjakin-Ivanchuk1 - 0
  Kramnik-Leko1 - 0
14.00BlindTopalov-Aronian˝ - ˝
  Wang Yue-Anand˝ - ˝
  Radjabov-Carlsen1 - 0
15.45RapidKamsky-Morozevich˝ - ˝
  Ivanchuk-Karjakin0 - 1
  Leko-Kramnik0 - 1
17.15RapidAronian-Topalov˝ - ˝
  Anand-Wang Yue1 - 0
  Carlsen-Radjabov1 - 0

 

Lokastađan:

 

Blindskák

1.  Aronian    7    
Carlsen 7
Kramnik 7
4. Anand 6˝
Morozevich 6˝
6. Leko 5˝
Topalov 5˝
8. Ivanchuk 5
Radjabov 5
10. Karjakin 4˝
11. Wang Yue 3˝
12. Kamsky 3

Atskák

1.  Anand      7    
Aronian 7
Kamsky 7
4. Kramnik 6˝
5. Carlsen 6
Karjakin 6
7. Topalov 5
8. Ivanchuk 4˝
Leko 4˝
Morozevich 4˝
11. Radjabov 4
Wang Yue 4

Samtals
1.  Aronian    14    
2. Anand 13˝
Kramnik 13˝
4. Carlsen 13
5. Morozevich 11
6. Karjakin 10˝
Topalov 10˝
8. Kamsky 10
Leko 10
10. Ivanchuk 9˝
11. Radjabov 9
12. Wang Yue 7˝

Heimasíđa mótsins


Simon Williams sigrađi á fyrra undanrásamóti fyrir Reykjavík Blitz

Góđ stemming myndađist á fyrra undanrásarkvöldi Reykjavik Blitz-mótsins sem haldiđ var á Hressingarskálanum í gćr. 30 keppendur frá hinum ýmsu ţjóđlöndum tókust á í ţeirri von um ađ tryggja sér sćti í úrslitum mótsins sem fer fram miđvikudaginn 1.apríl kl.19.00. Ţrátt fyrir mikla einbeitingu og keppnishörku var aldrei langt í brosiđ hjá keppendum og ţađ var nákvćmlega stefna mótshaldara - ađ hrista ţann fjölţjóđlega hóp sem tekur ţátt í Reykjavik Chess Festival saman og gefa einnig skákáhugamönnum kost á ţví ađ reyna sig gegn meisturunum.

Eftir níu umferđir af miskunnarlausum klukkubarningi stóđ enski stórmeistarinn, Simon Williams, uppi sem sigurvegari međ 7,5 vinninga af 9 mögulegum. Í öđru til fjórđa sćti urđu úkraínski stórmeistarinn Mikhail Oleksienko, serbneski alţjóđlegi meistarinn Miodrag Perunovic og Björn Ţorfinnsson međ 6,5 vinninga af 9 mögulegum. Ţessir fjórir tryggđu sér ţví sćti í úrslitum Reykjavik Blitz 2009.

Mótiđ í gćr var í umsjón Taflfélagsins Hellis.  Seinna undanrásarkvöldiđ fer fram sunnudaginn 29.mars, kl.21.00 á Balthazar, bar og grill og er í umsjón Taflfélags Reykjavíkur.

Lokastađan:

 

Rank NameRtgFEDPts
1GMWilliams Simon K2507ENG
2IMPerunovic Miodrag2439SRB
3FMThorfinnsson Bjorn2408ISL
4GMOleksienko Mikhailo2550UKR
5FMCori Jorge2370PER6
6IMPopovic Milos T2400SRB6
7GMSiebrecht Sebastian2440GER
8GMThorhallsson Throstur2442ISL
9IMGunnarsson Jon Viktor2463ISL
10GMConquest Stuart C2531ENG5
11FMOlafsson David2319ISL5
12FMUlfarsson Magnus Orn2384ISL5
13FMKjartansson Gudmundur2365ISL5
14FMJohannesson Ingvar Thor2345ISL5
15 Gislason Gudmundur2351ISL
16 Vigfusson Vigfus2027ISL
17IMMacak Stefan2527SVK
18FMSigfusson Sigurdur2333ISL4
19 Salama Omar2272EGY4
20 Halldorsson Bragi2238ISL4
21 Moskow Eric2225USA4
22IMMeszaros Michal2376SVK4
23 Kjartansson Olafur2020ISL
24 Arnalds Stefan1953ISL
25 Rodriguez Fonseca Jorge2052ESP
26WIMCori T Deysi2256PER3
27 Thorsteinsson Erlingur2130ISL3
28 Bergsson Stefan2079ISL3
29 Sigurdsson Birkir Karl0ISL

 


Fimmtudagsmót hjá TR í kvöld

Hin hefđbundnu fimmtudagsmót Taflfélags Reykjavíkur halda áfram í kvöld.  Tefldar verđa 9 umferđir međ 7 mínútna umhugsunartíma og hefst mótiđ kl. 19.30 en húsiđ opnar kl. 19.10.  Fríar veitingar í bođi og sigurvegarinn fćr ađ launum glćsilegan verđlaunapening.  Teflt er í skákhöll Taflfélags Reykjavíkur ađ Faxafeni 12 og ţátttökugjald er kr 500 en frítt fyrir 15 ára og yngri.



Aronian efstur á Amber-mótinu

Levon_Aronian.jpgArmeninn Aronian (2750) er efstur  međ 13 vinninga ađ lokinni 10. og nćstsíđustu umferđ Amber-mótsins sem fram fór í Nice í Frakklandi í gćr.  Indverjinn Anand (2791) og Norđmađurinn Magnus Carlsen (2776) eru í 2.-3. sćti međ 12 vinninga.  Carlsen er efstur í blindskákinn en Aronain og Kamsky er efstir í atskákinni.

Á Amber-mótinu tefla flestir sterkustu skákmenn heims.   Ţeir tefla tvćr skákir á dag, atskákir, og ţar af ađra ţeirra blindandi.

 

14.30BlindIvanchuk-Radjabov1 - 0
  Leko-Karjakin0 - 1
  Carlsen-Kramnik0 - 1
16.00BlindKamsky-Topalov0 - 1
  Anand-Morozevich0 - 1
  Aronian-Wang Yue1 - 0
17.45RapidRadjabov-Ivanchuk˝ - ˝
  Karjakin-Leko˝ - ˝
  Kramnik-Carlsen˝ - ˝
19.15RapidTopalov-Kamsky0 - 1
  Morozevich-Anand˝ - ˝
  Wang Yue-Aronian˝ - ˝

Stađan:

 

Blindskák

1.  Carlsen    7    
2. Aronian 6˝
3. Anand 6
Kramnik 6
5. Leko 5˝
Morozevich 5˝
7. Ivanchuk 5
Topalov 5
9. Radjabov 4
10. Karjakin 3˝
11. Kamsky 3
Wang Yue 3
Atskák
1.  Aronian    6˝
Kamsky 6˝
3. Anand 6
4. Kramnik 5˝
5. Carlsen 5
Karjakin 5
7. Ivanchuk 4˝
Leko 4˝
Topalov 4˝
10. Morozevich 4
Radjabov 4
Wang Yue 4
Samtals
1.  Aronian    13    
2. Anand 12
Carlsen 12
4. Kramnik 11˝
5. Leko 10
6. Ivanchuk 9˝
Kamsky 9˝
Morozevich 9˝
Topalov 9˝
10. Karjakin 8˝
11. Radjabov 8
12. Wang Yue 7

Heimasíđa mótsins


Héđinn og Ţröstur á toppnum - Jón Árni, Sverrir og Helgi byrja vel

Stórmeistararnir Héđinn Steingrímsson (2547) og Ţröstur Ţórhallsson (2442) eru í hópi efstu manna međ fullt hús ađ lokinni 2. umferđ Reykjavíkurmótsins, sem fram fór í Listasafni Reykjavíkur, Tryggvagötu, í dag.  Allmargir Íslendingar hafa 1,5 vinning og má ţar nefna Jón Árna Halldórsson, sem gerđi jafntefli viđ ţýska stórmeistarann Sebastian Siebricht (2440), Sverri Ţorgeirsson (2094) sem gerđi jafntefli viđ danska alţjóđlega meistarann Esben Lund (2421) og Helga Brynjarsson (1949) sem vann Svisslendinginn Marcel Hug (2257) en ţremenningarnir hafa allir teflt viđ umtalsvert stigahćrri andstćđinga í báđum umferđum.

Ţriđja umferđ fer fram á morgun og hefst kl. 16.  Áhorfendur eru hvattir til ađ fjölmenna en ađstađan á skákstađ er einkar skemmtileg.  Á stađnum verđa skákskýringar.  

Ţátt taka í mótinu 110 skákmenn sem er metţáttara.  Ţar af flestir sterkustu íslensku skákmennirnir og má ţar nefna stórmeistarana Hannes Hlífar Stefánsson, Héđin Steingrímsson, Henrik Danielsen og Ţröst Ţórhallsson.   Međal keppenda eru 19 stórmeistarar, 2 stórmeistarar kvenna og 20 alţjóđlegir meistarar.

Úrslit 2. umferđar:

NameRtgResult NameRtg
Rombaldoni Denis 2418˝ - ˝ Areshchenko Alexander 2673
Shulman Yuri 26391 - 0 Thorfinnsson Bjorn 2408
Arngrimsson Dagur 24040 - 1 Kryvoruchko Yuriy 2604
Hillarp Persson Tiger 25861 - 0 Caspi Israel 2402
Thorfinnsson Bragi 23830 - 1 Maze Sebastien 2579
Meszaros Michal 2376˝ - ˝ Stefansson Hannes 2563
Cori Jorge 23700 - 1 Oleksienko Mikhailo 2550
Steingrimsson Hedinn 25471 - 0 Kjartansson Gudmundur 2365
Lagerman Robert 23680 - 1 Leon Hoyos Manuel 2542
Nataf Igor-Alexandre 2533˝ - ˝ Carlhammar Magnus 2350
Johannesson Ingvar Thor 23450 - 1 Conquest Stuart C 2531
Vernay Clovis 23391 - 0 Williams Simon K 2507
Bhat Vinay S 2495˝ - ˝ Rombaldoni Axel 2309
Lucaroni Massimiliano 23100 - 1 Galego Luis 2494
Danielsen Henrik 2482˝ - ˝ Thorsteinsson Thorsteinn 2288
Guilleux Fabien 2303˝ - ˝ Roussel-Roozmon Thomas 2479
Grandelius Nils 24641 - 0 Gretarsson Hjorvar Steinn 2279
Cohen Or 2286˝ - ˝ Gunnarsson Jon Viktor 2463
Shytaj Luca 24531 - 0 Cori T Deysi 2256
Edvardsson Kristjan 22530 - 1 Vocaturo Daniele 2445
Thorhallsson Throstur 24421 - 0 Sofrigin Alexej 2252
Halldorsson Jon Arni 2162˝ - ˝ Siebrecht Sebastian 2440
Tratatovici Dan 21220 - 1 Ris Robert 2436
Breder Dennis 24271 - 0 Vigfusson Vigfus 2027
Thorgeirsson Sverrir 2094˝ - ˝ Lund Esben 2421
Gupta Abhijeet 25691 - 0 Zak Uri 2198
Marin Mihail 25561 - 0 Bjarnason Saevar 2211
Popovic Milos T 24001 - 0 Magnusson Patrekur Maron 1902
Gislason Gudmundur 23511 - 0 Westerberg Claes-Goran 1864
Hug Marcel 22570 - 1 Brynjarsson Helgi 1949
Macak Stefan 25271 - 0 Jonsson Bjorn 2012
Harika Dronavalli 24731 - 0 Gudmundsson Kjartan 2009
Filosof Asi 19860 - 1 Kristjansson Stefan 2472
Perunovic Miodrag 24391 - 0 Kristinsson Bjarni Jens 1959
Karlovich Anastazia 22511 - 0 Arnalds Stefan 1953
Gardarsson Hordur 19510 - 1 Ptacnikova Lenka 2249
Halldorsson Gudmundur 2248˝ - ˝ Thorsteinsdottir Hallgerdur 1951
Ingason Sigurdur 19490 - 1 Moskow Eric 2225
Thorhallsson Gylfi 2219˝ - ˝ Eliasson Kristjan Orn 1940
Thorsson Olafur 21990 - 1 Benediktsson Frimann 1939
Naslund Mikael 21951 - 0 Jonsson Olafur Gisli 1913
Sigurjonsson Siguringi 19040 - 1 Andersen Mads 2190
Olafsson Thorvardur 21821 - 0 Eiriksson Vikingur Fjalar 1882
Gudmundsdottir Geirthrudur Ann 17750 - 1 Bjornsson Tomas 2173
Asgeirsson Heimir 21711 - 0 Fridgeirsson Dagur Andri 1787
Bjornsson Sverrir Orn 21611 - 0 Johannsdottir Johanna Bjorg 1724
Finnbogadottir Tinna Kristin 16600 - 1 Ostling Hakan 2151
Andersson Christin 21321 - 0 Palsson Svanberg Mar 1720
Gasanova Ulker 16460 - 1 Thorsteinsson Erlingur 2130
Berg Runar 21301 - 0 Helgadottir Sigridur Bjorg 1646
Andrason Pall 15640 - 1 Gudmundsson Stefan Freyr 2092
Bergsson Stefan 20791 - 0 Sverrisson Nokkvi 1675
Unnarsson Sverrir 18600 - 1 Cross Ted 2076
Karlsson Mikael Johann 15050 - 1 Einarsson Einar Kristinn 2065
Rodriguez Fonseca Jorge 20521 - 0 Sigurdsson Birkir Karl 1355


Stađan:

 

Rk. NameFEDRtgPts. rtg+/-
1GMShulman Yuri USA263923,2
 GMHillarp Persson Tiger SWE258623,7
 GMOleksienko Mikhailo UKR255023,7
 GMSteingrimsson Hedinn ISL254723,7
 GMLeon Hoyos Manuel MEX254223,8
 GMConquest Stuart C ENG253123,7
 GMGalego Luis POR249423,7
 IMGrandelius Nils SWE246423,7
 IMShytaj Luca ITA245323,6
 IMVocaturo Daniele ITA244523,6
 GMThorhallsson Throstur ISL244223,6
12GMKryvoruchko Yuriy UKR260423,5
 GMMaze Sebastien FRA257923,6
14IMRis Robert NED243622,5
 IMBreder Dennis GER242722,2
 IMVernay Clovis FRA2339212,4
17GMAreshchenko Alexander UKR26731,5-2
 GMNataf Igor-Alexandre FRA25331,5-1,3
 GMBhat Vinay S USA24951,5-1,2
 GMDanielsen Henrik ISL24821,5-1,4
 IMRoussel-Roozmon Thomas CAN24791,5-1,2
 GMSiebrecht Sebastian GER24401,5-2,2
  Halldorsson Jon Arni ISL21621,518,3
  Thorgeirsson Sverrir ISL20941,518,9
25IMPopovic Milos T SRB24001,5-2,8
 IMMeszaros Michal SVK23761,53,5
  Brynjarsson Helgi ISL19491,518,8
28GMStefansson Hannes ISL25631,5-1,3
 IMGunnarsson Jon Viktor ISL24631,5-1,2
 IMLund Esben DEN24211,5-2,6
 IMRombaldoni Denis ITA24181,54,2
  Carlhammar Magnus SWE23501,55,3
 FMRombaldoni Axel ITA23091,55,3
  Guilleux Fabien FRA23031,55,1
 FMThorsteinsson Thorsteinn ISL22881,55,4
 FMCohen Or ISR22861,55,1
37GMGupta Abhijeet IND25691,5-2,8
 GMMarin Mihail ROU25561,5-2,8
  Gislason Gudmundur ISL23511,5-5,8
40GMWilliams Simon K ENG25071-6,1
 FMCori Jorge PER23701-2,3
  Tratatovici Dan ISR2122111,3
  Vigfusson Vigfus ISL2027111,7
44IMArngrimsson Dagur ISL24041-2
45FMThorfinnsson Bjorn ISL24081-1
 IMCaspi Israel ISR24021-1,5
 IMThorfinnsson Bragi ISL23831-1,4
 FMLagerman Robert ISL23681-2,4
 FMKjartansson Gudmundur ISL23651-2,3
 FMJohannesson Ingvar Thor ISL23451-2,3
 FMLucaroni Massimiliano ITA23101-3,9
  Gretarsson Hjorvar Steinn ISL22791-2,3
 WIMCori T Deysi PER22561-3,8
  Edvardsson Kristjan ISL22531-3,8
 FMSofrigin Alexej RUS22521-3,8
 WGMPtacnikova Lenka ISL224910,6
  Moskow Eric USA222510,9
 FMNaslund Mikael SWE219510,8
  Andersen Mads DEN219010,8
  Olafsson Thorvardur ISL218210,6
  Asgeirsson Heimir ISL217110
 WIMAndersson Christin SWE213210
  Gudmundsson Stefan Freyr ISL209210
  Bergsson Stefan ISL20791-1,6
  Cross Ted USA20761-2,8
  Einarsson Einar Kristinn ISL20651-1,6
67IMMacak Stefan SVK25271-7,8
 IMKristjansson Stefan ISL24721-7,8
 WGMKarlovich Anastazia UKR225110,6
 FMBjornsson Tomas ISL217310
  Ostling Hakan SWE21511-0,2
  Thorsteinsson Erlingur ISL213010
  Berg Runar ISL213010
  Rodriguez Fonseca Jorge ESP20521-1,6
75IMHarika Dronavalli IND24731-7,8
 IMPerunovic Miodrag SRB24391-7,8
  Bjornsson Sverrir Orn ISL216110
  Benediktsson Frimann ISL1939110,6
79IMBjarnason Saevar ISL22110,52,8
  Zak Uri ISR21980,54,2
  Magnusson Patrekur Maron ISL19020,54,2
82 Halldorsson Gudmundur ISL22480,5-6,9
  Thorhallsson Gylfi ISL22190,5-6,8
84 Hug Marcel SUI22570,5-12,9
  Eliasson Kristjan Orn ISL19400,53,5
  Westerberg Claes-Goran SWE18640,5 
87 Thorsteinsdottir Hallgerdur ISL19510,53,6
88 Jonsson Bjorn ISL20120-5,5
  Gudmundsson Kjartan ISL20090-3,3
  Gudmundsdottir Geirthrudur Ann ISL17750-5,5
91 Thorsson Olafur ISL21990-13,9
  Filosof Asi ISR19860-3,3
  Kristinsson Bjarni Jens ISL19590-3,3
  Eiriksson Vikingur Fjalar ISL18820-6,5
  Johannsdottir Johanna Bjorg ISL17240-3,3
  Palsson Svanberg Mar ISL17200-3,3
  Finnbogadottir Tinna Kristin ISL16600-3,3
  Helgadottir Sigridur Bjorg ISL16460-3,3
  Andrason Pall ISL15640-5,5
100 Arnalds Stefan ISL195300
  Gardarsson Hordur ISL19510-3,9
  Ingason Sigurdur ISL19490-4,2
  Jonsson Olafur Gisli ISL19130-4,1
  Sigurjonsson Siguringi ISL19040-4,1
  Fridgeirsson Dagur Andri ISL17870-3,3
  Gasanova Ulker ISL164600
  Unnarsson Sverrir ISL18600 
  Sverrisson Nokkvi ISL16750 
  Karlsson Mikael Johann ISL15050 
  Sigurdsson Birkir Karl ISL13550 


Pörun 3. umferđar:

 

NameRtgResult NameRtg
Galego Luis 2494      Shulman Yuri 2639
Kryvoruchko Yuriy 2604      Grandelius Nils 2464
Vocaturo Daniele 2445      Hillarp Persson Tiger 2586
Maze Sebastien 2579      Shytaj Luca 2453
Oleksienko Mikhailo 2550      Thorhallsson Throstur 2442
Ris Robert 2436      Steingrimsson Hedinn 2547
Leon Hoyos Manuel 2542      Breder Dennis 2427
Conquest Stuart C 2531      Vernay Clovis 2339
Areshchenko Alexander 2673      Popovic Milos T 2400
Rombaldoni Denis 2418      Gupta Abhijeet 2569
Stefansson Hannes 2563      Gislason Gudmundur 2351
Carlhammar Magnus 2350      Marin Mihail 2556
Rombaldoni Axel 2309      Nataf Igor-Alexandre 2533
Thorsteinsson Thorsteinn 2288      Bhat Vinay S 2495
Brynjarsson Helgi 1949      Danielsen Henrik 2482
Roussel-Roozmon Thomas 2479      Meszaros Michal 2376
Gunnarsson Jon Viktor 2463      Guilleux Fabien 2303
Siebrecht Sebastian 2440      Cohen Or 2286
Lund Esben 2421      Halldorsson Jon Arni 2162
Macak Stefan 2527      Thorgeirsson Sverrir 2094
Williams Simon K 2507      Naslund Mikael 2195
Moskow Eric 2225      Harika Dronavalli 2473
Kristjansson Stefan 2472      Olafsson Thorvardur 2182
Andersen Mads 2190      Perunovic Miodrag 2439
Thorfinnsson Bjorn 2408      Asgeirsson Heimir 2171
Bjornsson Tomas 2173      Arngrimsson Dagur 2404
Caspi Israel 2402      Bjornsson Sverrir Orn 2161
Ostling Hakan 2151      Thorfinnsson Bragi 2383
Thorsteinsson Erlingur 2130      Cori Jorge 2370
Gudmundsson Stefan Freyr 2092      Lagerman Robert 2368
Kjartansson Gudmundur 2365      Andersson Christin 2132
Cross Ted 2076      Johannesson Ingvar Thor 2345
Einarsson Einar Kristinn 2065      Lucaroni Massimiliano 2310
Gretarsson Hjorvar Steinn 2279      Berg Runar 2130
Cori T Deysi 2256      Tratatovici Dan 2122
Vigfusson Vigfus 2027      Edvardsson Kristjan 2253
Sofrigin Alexej 2252      Bergsson Stefan 2079
Benediktsson Frimann 1939      Karlovich Anastazia 2251
Ptacnikova Lenka 2249      Rodriguez Fonseca Jorge 2052
Zak Uri 2198      Hug Marcel 2257
Eliasson Kristjan Orn 1940      Halldorsson Gudmundur 2248
Thorsteinsdottir Hallgerdur 1951      Thorhallsson Gylfi 2219
Bjarnason Saevar 2211      Magnusson Patrekur Maron 1902
Westerberg Claes-Goran 1864      Thorsson Olafur 2199
Jonsson Bjorn 2012      Gudmundsdottir Geirthrudur Ann 1775
Johannsdottir Johanna Bjorg 1724      Gudmundsson Kjartan 2009
Palsson Svanberg Mar 1720      Filosof Asi 1986
Kristinsson Bjarni Jens 1959      Finnbogadottir Tinna Kristin 1660
Arnalds Stefan 1953      Gasanova Ulker 1646
Helgadottir Sigridur Bjorg 1646      Gardarsson Hordur 1951
Sverrisson Nokkvi 1675      Ingason Sigurdur 1949
Jonsson Olafur Gisli 1913      Andrason Pall 1564
Sigurdsson Birkir Karl 1355      Sigurjonsson Siguringi 1904
Eiriksson Vikingur Fjalar 1882      Unnarsson Sverrir 1860
Fridgeirsson Dagur Andri 1787      Karlsson Mikael Johann 1505

 


Vin Open

Mánudaginn 30. mars verđur stórmót haldiđ í Vin, Hverfisgötu 47 í Reykjavík. Vin Open hefst klukkan 13:00.

Skákfélag Vinjar og Skákakademía Reykjavíkur sameinast um glćsilegt mót sem er hluti af Skákhátíđinni í Reykjavík eđa Reykjavik Open. Von er á erlendum meisturum og fá ţá félagar í Skákfélagi Vinjar, sem og ađrir sem áhuga hafa (ţora) tćkifćri til ađ reyna sig.

Tefldar verđa sex umferđir međ fimm mínútna umhugsunartíma. Ađ móti loknu verđur bođiđ upp á glćsilegt kaffihlađborđ.


Veitt verđa sérstök verđlaun fyrir ţrjú efstu sćtin, 60 ára+ og 16 ára og yngri. Einnig verđa veitt verđlaun fyrir bestan árangur stigalausra.
-Allir ţátttakendur fá bókavinninga.-

Skákstjórar og dómarar eru ţeir Björn Ţorfinnsson, forseti Skáksambands Íslands og framkvćmdastjóri Skákakademíu Reykjavíkur, og stjórnarmađur Skákademíunnar og varaforseti Hróksins, Fide meistarinn Róbert Lagerman.

Vin er athvarf Rauđa kross Íslands fyrir fólk međ geđraskanir og er ađ Hverfisgötu 47. Teflt er á mánudögum klukkan 13 og ţá eru einnig mánađarlega haldin mót. Allir velkomnir og ţađ eru engin ţátttökugjöld. Síminn ţar er 561-2612.


Anand, Carlsen og Aronian efstir á Amber-mótinu

Magnus Carlsen er efstur á Corus-mótinuIndverjinn Anand (2791), Armeninn Aronian (2750) og Norđmađurinn Carlsen (2776) eru efstir og jafnir međ 11˝ vinning ađ lokinni níundu umferđ sem fram fór í gćr.  Carlsen er efstur í blindskákinni, Aronian í atskákinni en Anand er annar í báđum flokkum.

Á Amber-mótinu tefla flestir sterkustu skákmenn heims.   Ţeir tefla tvćr skákir á dag, atskákir, og ţar af ađra ţeirra blindandi.


Úrslit 9. umferđar:

14.30BlindWang Yue-Kamsky˝ - ˝
  Topalov-Anand˝ - ˝
  Morozevich-Aronian˝ - ˝
16.00BlindKramnik-Ivanchuk0 - 1
  Radjabov-Leko˝ - ˝
  Karjakin-Carlsen˝ - ˝
17.45RapidKamsky-Wang Yue˝ - ˝
  Anand-Topalov˝ - ˝
  Aronian-Morozevich1 - 0
19.15RapidIvanchuk-Kramnik˝ - ˝
  Leko-Radjabov˝ - ˝
  Carlsen-Karjakin1 - 0

 

Stađan:

 

Blindskák

1.  Carlsen    7    
2. Anand 6
3. Aronian 5˝
Leko 5˝
5. Kramnik 5
6. Morozevich 4˝
7. Ivanchuk 4
Radjabov 4
Topalov 4
10. Kamsky 3
Wang Yue 3
12. Karjakin 2˝

Atskák
1.  Aronian    6    
2. Anand 5˝
Kamsky 5˝
4. Kramnik 5
5. Carlsen 4˝
Karjakin 4˝
Topalov 4˝
8. Ivanchuk 4
Leko 4
10. Morozevich 3˝
Radjabov 3˝
Wang Yue 3˝
Samtals
1.  Anand      11˝
Aronian 11˝
Carlsen 11˝
4. Kramnik 10
5. Leko 9˝
6. Kamsky 8˝
Topalov 8˝
8. Ivanchuk 8
Morozevich 8
10. Radjabov 7˝
11. Karjakin 7
12. Wang Yue 6˝

Heimasíđa mótsins


Geirţrúđur Anna og Friđrik Ţjálfi sýslumeistarar Kjósarsýslu

S�slum�t Kj�sars�slu 2009Sýslumót Kjósarsýslu var haldiđ á miđvikudaginn síđasta.  Úrslit urđu ţau ađ Geirţrúđur Anna Guđmundsdóttir, Grunnskóla Seltjarnarness, hlaut efsta sćti í eldri flokki án keppni. 

Í yngri flokki komust ţeir Friđrik Ţjálfi Stefánsson sem vann mótiđ međ fullu húsi og Skúli Guđmundsson áfram á kjördćmismót en alls tóku 8 krakkar ţátt í mótinu.

Í ţriđja sćti varđ svo Kristjana Ósk Kristinsdóttir Flataskóla og fjórđa varđ Heiđa Mist Kristjánsdóttir einnig úr Flataskóla


« Fyrri síđa | Nćsta síđa »

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (7.12.): 55
  • Sl. sólarhring: 66
  • Sl. viku: 398
  • Frá upphafi: 8693913

Annađ

  • Innlit í dag: 43
  • Innlit sl. viku: 283
  • Gestir í dag: 31
  • IP-tölur í dag: 31

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband