Leita í fréttum mbl.is

Héđinn og Hannes í 3.-8. sćti eftir vinningsskákir - Hjörvar međ áfangamöguleika

Afar vel gekk hjá íslensku skákmönnunum í áttundu og nćstsíđustu umferđ Reykjavíkurskákmótsins sem fram fór í dag í Listasafni Reykjavíkur í Tryggvagötu.  Stórmeistararnir Héđinn Steingrímsson (2547) og Hannes Hlífar Stefánsson (2563) unnu báđir og eru í 3.-8. sćti međ 6 vinninga fyrir lokaumferđina sem hefst kl. 13 á morgun. 

Efstir međ 6,5 vinning eru stórmeistararnir Yuriy Kruvoruchko (2604), Úkraínu, og Mikhail Marin (2556), Rúmeníu.  Ţröstur Ţórhallsson (2442) hefur 5,5 vinning og er í 9.-15. sćti.   Hjörvar Steinn Grétarsson (2279) vann portúgalska stórmeistarann Luis Galego (2494) og hefur 5 vinninga.  Geri Hjörvar jafntefli í lokaumferđinni tryggir hann sér sinn fyrsta áfanga ađ alţjóđlegum meistaratitli en hann teflir viđ indversku skákdrottninguna Harika Dronovalli (2473).

Ítrekađ er ađ lokaumferđin hefst kl. 13.


Úrslit 8. umferđar:

 

NameRtgResult NameRtg
Gupta Abhijeet 2569˝ - ˝ Kryvoruchko Yuriy 2604
Shulman Yuri 26390 - 1 Marin Mihail 2556
Vocaturo Daniele 24450 - 1 Areshchenko Alexander 2673
Hillarp Persson Tiger 25860 - 1 Roussel-Roozmon Thomas 2479
Siebrecht Sebastian 24400 - 1 Maze Sebastien 2579
Nataf Igor-Alexandre 25330 - 1 Stefansson Hannes 2563
Meszaros Michal 23760 - 1 Steingrimsson Hedinn 2547
Oleksienko Mikhailo 2550˝ - ˝ Lund Esben 2421
Popovic Milos T 24001 - 0 Leon Hoyos Manuel 2542
Breder Dennis 2427˝ - ˝ Conquest Stuart C 2531
Bhat Vinay S 2495˝ - ˝ Perunovic Miodrag 2439
Harika Dronavalli 2473˝ - ˝ Rombaldoni Denis 2418
Grandelius Nils 2464˝ - ˝ Rombaldoni Axel 2309
Caspi Israel 24021 - 0 Gunnarsson Jon Viktor 2463
Shytaj Luca 24531 - 0 Cori Jorge 2370
Thorhallsson Throstur 24421 - 0 Guilleux Fabien 2303
Williams Simon K 25071 - 0 Cori T Deysi 2256
Galego Luis 24940 - 1 Gretarsson Hjorvar Steinn 2279
Danielsen Henrik 24821 - 0 Zak Uri 2198
Cohen Or 22860 - 1 Ris Robert 2436
Edvardsson Kristjan 2253˝ - ˝ Thorfinnsson Bragi 2383
Lucaroni Massimiliano 2310˝ - ˝ Andersen Mads 2190
Ptacnikova Lenka 22490 - 1 Macak Stefan 2527
Kristjansson Stefan 24721 - 0 Karlovich Anastazia 2251
Thorhallsson Gylfi 22190 - 1 Thorfinnsson Bjorn 2408
Naslund Mikael 21950 - 1 Arngrimsson Dagur 2404
Thorsson Olafur 21990 - 1 Kjartansson Gudmundur 2365
Gislason Gudmundur 23511 - 0 Sofrigin Alexej 2252
Olafsson Thorvardur 21820 - 1 Carlhammar Magnus 2350
Johannesson Ingvar Thor 23451 - 0 Bjornsson Tomas 2173
Filosof Asi 19860 - 1 Vernay Clovis 2339
Bjornsson Sverrir Orn 2161˝ - ˝ Thorsteinsson Thorsteinn 2288
Hug Marcel 22570 - 1 Halldorsson Jon Arni 2162
Lagerman Robert 23681 - 0 Ostling Hakan 2151
Halldorsson Gudmundur 22481 - 0 Tratatovici Dan 2122
Finnbogadottir Tinna Kristin 16600 - 1 Moskow Eric 2225
Asgeirsson Heimir 21711 - 0 Thorsteinsson Erlingur 2130
Andersson Christin 21321 - 0 Einarsson Einar Kristinn 2065
Unnarsson Sverrir 18600 - 1 Berg Runar 2130
Rodriguez Fonseca Jorge 20520 - 1 Eliasson Kristjan Orn 1940
Benediktsson Frimann 19390 - 1 Bjarnason Saevar 2211
Brynjarsson Helgi 19490 - 1 Thorgeirsson Sverrir 2094
Fridgeirsson Dagur Andri 17870 - 1 Gudmundsson Stefan Freyr 2092
Gudmundsdottir Geirthrudur Ann 17750 - 1 Bergsson Stefan 2079
Karlsson Mikael Johann 1505˝ - ˝ Vigfusson Vigfus 2027
Jonsson Bjorn 20121 - 0 Jonsson Olafur Gisli 1913
Kristinsson Bjarni Jens 19591 - 0 Helgadottir Sigridur Bjorg 1646
Arnalds Stefan 19530 - 1 Westerberg Claes-Goran 1864
Thorsteinsdottir Hallgerdur 19510 - 1 Cross Ted 2076
Gudmundsson Kjartan 20091 - 0 Eiriksson Vikingur Fjalar 1882
Gardarsson Hordur 1951˝ - ˝ Sverrisson Nokkvi 1675
Ingason Sigurdur 19491 - 0 Sigurjonsson Siguringi 1904
Andrason Pall 15640 - 1 Palsson Svanberg Mar 1720
Sigurdsson Birkir Karl 13550 - 1 Magnusson Patrekur Maron 1902
Gasanova Ulker 16460 - 1 Johannsdottir Johanna Bjorg 1724


Stađan:

 

Rk. NameFEDRtgPts. Rprtg+/-
1GMKryvoruchko Yuriy UKR26046,526939,2
2GMMarin Mihail ROU25566,5266411,4
3GMAreshchenko Alexander UKR267362640-1,5
4GMSteingrimsson Hedinn ISL2547626329,2
5GMStefansson Hannes ISL2563626237
6GMMaze Sebastien FRA2579626073,7
7GMGupta Abhijeet IND256962549-0,1
8IMRoussel-Roozmon Thomas CAN2479625255,4
9IMVocaturo Daniele ITA24455,5262620,2
10GMShulman Yuri USA26395,52605-2,1
11IMLund Esben DEN24215,524586,6
12IMShytaj Luca ITA24535,524481,1
13IMCaspi Israel ISR24025,5249212,3
14IMPopovic Milos T SRB24005,524116
15GMThorhallsson Throstur ISL24425,52418-1,4
16IMMeszaros Michal SVK23765254619,8
17GMHillarp Persson Tiger SWE258652525-5,6
18GMConquest Stuart C ENG2531525290,8
19GMOleksienko Mikhailo UKR255052507-4,1
20IMRombaldoni Denis ITA24185249910,8
21IMGrandelius Nils SWE2464524772,5
22GMNataf Igor-Alexandre FRA253352471-5,3
23IMRis Robert NED2436524241
24GMWilliams Simon K ENG250752408-9,2
25GMDanielsen Henrik ISL248252411-3,3
26FMRombaldoni Axel ITA23095248733,8
27GMBhat Vinay S USA249552386-10,2
28GMSiebrecht Sebastian GER244052401-2,3
29IMBreder Dennis GER2427524687,5
30 Gretarsson Hjorvar Steinn ISL22795241527,9
31IMHarika Dronavalli IND247352348-10,2
32IMPerunovic Miodrag SRB243952251-12,6
33 Guilleux Fabien FRA23034,5246229,9
34GMLeon Hoyos Manuel MEX25424,52481-5,3
35IMVernay Clovis FRA23394,5240216,8
36 Andersen Mads DEN21904,5238330
37 Halldorsson Jon Arni ISL21624,5236732,1
38FMThorfinnsson Bjorn ISL24084,52376-0,4
39IMThorfinnsson Bragi ISL23834,52310-5,3
40FMKjartansson Gudmundur ISL23654,523481,6
41 Gislason Gudmundur ISL23514,52221-12,9
42 Edvardsson Kristjan ISL22534,52216-0,3
43 Carlhammar Magnus SWE23504,523161
44IMKristjansson Stefan ISL24724,52300-13,5
45FMCori Jorge PER23704,52289-8,1
46WIMCori T Deysi PER22564,522551,2
47IMArngrimsson Dagur ISL24044,52249-19,6
48IMGunnarsson Jon Viktor ISL24634,52224-15,4
49FMJohannesson Ingvar Thor ISL23454,52231-11,6
50IMMacak Stefan SVK25274,52220-21,8
51FMLucaroni Massimiliano ITA23104,52162-11,1
52 Zak Uri ISR21984245936,6
53GMGalego Luis POR249442338-15,4
54FMThorsteinsson Thorsteinn ISL2288422795,4
55FMCohen Or ISR228642233-0,4
56FMLagerman Robert ISL236842291-8,3
57 Berg Runar ISL213042076-6
58 Bjornsson Sverrir Orn ISL216142139-3,6
59 Eliasson Kristjan Orn ISL19404218933,9
60 Asgeirsson Heimir ISL2171422024,9
61 Halldorsson Gudmundur ISL224842154-14,4
62WIMAndersson Christin SWE2132420070,3
63 Moskow Eric USA222542031-21,6
64WGMPtacnikova Lenka ISL22493,52248-2,5
65FMSofrigin Alexej RUS22523,52182-4,7
66 Thorgeirsson Sverrir ISL20943,5228422,8
67 Thorhallsson Gylfi ISL22193,52152-12,3
68FMBjornsson Tomas ISL21733,52162-0,6
69WGMKarlovich Anastazia UKR22513,52153-15,6
70 Olafsson Thorvardur ISL21823,522375,8
71IMBjarnason Saevar ISL22113,52114-10,7
72 Ostling Hakan SWE21513,52125-1,8
73 Hug Marcel SUI22573,52004-26,1
74 Westerberg Claes-Goran SWE18643,52151 
75FMNaslund Mikael SWE21953,52110-13,2
  Filosof Asi ISR19863,520403,2
77 Bergsson Stefan ISL20793,52019-7,7
78 Thorsson Olafur ISL21993,52052-5,4
79 Jonsson Bjorn ISL20123,51926-18,8
80 Gudmundsson Stefan Freyr ISL20923,51973-15,9
81 Kristinsson Bjarni Jens ISL19593,51860-10,1
82 Tratatovici Dan ISR21223220810,1
83 Vigfusson Vigfus ISL20273208313,5
84 Thorsteinsson Erlingur ISL213032118-1,4
85 Einarsson Einar Kristinn ISL206531961-15
86 Finnbogadottir Tinna Kristin ISL16603203531,2
87 Cross Ted USA207631986-30
88 Gudmundsson Kjartan ISL200931936-6,8
89 Unnarsson Sverrir ISL186031962 
90 Karlsson Mikael Johann ISL150531878 
91 Brynjarsson Helgi ISL19492,5204312,3
92 Benediktsson Frimann ISL19392,5211316,8
93 Gudmundsdottir Geirthrudur Ann ISL17752,5198833
94 Fridgeirsson Dagur Andri ISL17872,5198612,1
95 Magnusson Patrekur Maron ISL19022,519451,4
96 Arnalds Stefan ISL19532,520220
97 Rodriguez Fonseca Jorge ESP20522,51856-24,8
98 Jonsson Olafur Gisli ISL19132,51904-4,9
99 Helgadottir Sigridur Bjorg ISL16462,5190822,8
100 Gardarsson Hordur ISL19512,51745-21,5
101 Palsson Svanberg Mar ISL17202,5186711,1
102 Ingason Sigurdur ISL19492,51828-17,1
103 Sverrisson Nokkvi ISL16752,51749 
104 Johannsdottir Johanna Bjorg ISL17242,51756-4,8
105 Eiriksson Vikingur Fjalar ISL188221905-12,5
106 Sigurjonsson Siguringi ISL190421869-7,3
107 Thorsteinsdottir Hallgerdur ISL195121827-17,4
108 Andrason Pall ISL15641,51641-18,3
109 Sigurdsson Birkir Karl ISL135511560 
110 Gasanova Ulker ISL16460,514160


Pörun 9. umferđar (kl. 13):

 

 

NameRtgResult NameRtg
Kryvoruchko Yuriy 2604      Marin Mihail 2556
Areshchenko Alexander 2673      Roussel-Roozmon Thomas 2479
Stefansson Hannes 2563      Maze Sebastien 2579
Steingrimsson Hedinn 2547      Gupta Abhijeet 2569
Thorhallsson Throstur 2442      Shulman Yuri 2639
Lund Esben 2421      Shytaj Luca 2453
Caspi Israel 2402      Vocaturo Daniele 2445
Hillarp Persson Tiger 2586      Popovic Milos T 2400
Siebrecht Sebastian 2440      Oleksienko Mikhailo 2550
Perunovic Miodrag 2439      Nataf Igor-Alexandre 2533
Conquest Stuart C 2531      Meszaros Michal 2376
Rombaldoni Axel 2309      Williams Simon K 2507
Ris Robert 2436      Bhat Vinay S 2495
Breder Dennis 2427      Danielsen Henrik 2482
Gretarsson Hjorvar Steinn 2279      Harika Dronavalli 2473
Rombaldoni Denis 2418      Grandelius Nils 2464
Leon Hoyos Manuel 2542      Gislason Gudmundur 2351
Carlhammar Magnus 2350      Macak Stefan 2527
Vernay Clovis 2339      Kristjansson Stefan 2472
Gunnarsson Jon Viktor 2463      Johannesson Ingvar Thor 2345
Thorfinnsson Bjorn 2408      Lucaroni Massimiliano 2310
Arngrimsson Dagur 2404      Guilleux Fabien 2303
Thorfinnsson Bragi 2383      Cori T Deysi 2256
Cori Jorge 2370      Andersen Mads 2190
Kjartansson Gudmundur 2365      Edvardsson Kristjan 2253
Halldorsson Jon Arni 2162      Cohen Or 2286
Zak Uri 2198      Galego Luis 2494
Eliasson Kristjan Orn 1940      Lagerman Robert 2368
Thorsteinsson Thorsteinn 2288      Asgeirsson Heimir 2171
Berg Runar 2130      Halldorsson Gudmundur 2248
Moskow Eric 2225      Bjornsson Sverrir Orn 2161
Sofrigin Alexej 2252      Andersson Christin 2132
Bjornsson Tomas 2173      Hug Marcel 2257
Karlovich Anastazia 2251      Jonsson Bjorn 2012
Ostling Hakan 2151      Ptacnikova Lenka 2249
Gudmundsson Stefan Freyr 2092      Thorhallsson Gylfi 2219
Bjarnason Saevar 2211      Kristinsson Bjarni Jens 1959
Thorgeirsson Sverrir 2094      Thorsson Olafur 2199
Westerberg Claes-Goran 1864      Naslund Mikael 2195
Bergsson Stefan 2079      Olafsson Thorvardur 2182
Thorsteinsson Erlingur 2130      Filosof Asi 1986
Tratatovici Dan 2122      Gudmundsson Kjartan 2009
Cross Ted 2076      Karlsson Mikael Johann 1505
Einarsson Einar Kristinn 2065      Finnbogadottir Tinna Kristin 1660
Vigfusson Vigfus 2027      Unnarsson Sverrir 1860
Magnusson Patrekur Maron 1902      Rodriguez Fonseca Jorge 2052
Palsson Svanberg Mar 1720      Arnalds Stefan 1953
Gardarsson Hordur 1951      Fridgeirsson Dagur Andri 1787
Helgadottir Sigridur Bjorg 1646      Brynjarsson Helgi 1949
Johannsdottir Johanna Bjorg 1724      Ingason Sigurdur 1949
Sverrisson Nokkvi 1675      Benediktsson Frimann 1939
Jonsson Olafur Gisli 1913      Gudmundsdottir Geirthrudur Ann 1775
Sigurjonsson Siguringi 1904      Andrason Pall 1564
Eiriksson Vikingur Fjalar 1882      Sigurdsson Birkir Karl 1355
Thorsteinsdottir Hallgerdur 1951      Gasanova Ulker 1646

 

Rétt er ađ vekja athygli á myndaalbúmi mótsins en myndirnar tók Ţórir Benediktsson.

Ţátt taka í mótinu 110 skákmenn sem er met ţátttaka.  Međal keppenda eru 19 stórmeistarar, 2 stórmeistarar kvenna og 20 alţjóđlegir meistarar.


« Síđasta fćrsla | Nćsta fćrsla »

Bćta viđ athugasemd

Ekki er lengur hćgt ađ skrifa athugasemdir viđ fćrsluna, ţar sem tímamörk á athugasemdir eru liđin.

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (12.12.): 5
  • Sl. sólarhring: 48
  • Sl. viku: 325
  • Frá upphafi: 8694120

Annađ

  • Innlit í dag: 4
  • Innlit sl. viku: 252
  • Gestir í dag: 4
  • IP-tölur í dag: 4

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband