Leita í fréttum mbl.is
Embla

Bloggfćrslur mánađarins, ágúst 2011

Hjörvar og Björn efstir međ fullt hús á Meistaramóti Hellis

Björn ŢorfinnssonHjörvar Steinn Grétarsson (2437) og Björn Ţorfinnsson (2412) eru efstir og jafnir međ fullt hús ađ lokinni fimmtu umferđ Meistaramóts Hellis sem fram fór í kvöld.  Hjörvar vann Pál Sigurđsson (1957) sem hefur fariđ mikinn eins hingađ til eins og lesa má um á Skákhorninu og Björn lagđi Davíđ Kjartansson (2295).  Páll er í 3.-7. sćti međ 4 vinninga ásamt Guđmundi Kjartanssyni (2310), Braga Halldórssyni (2198), Ţorvarđi F. Ólafssyni (2174) og Einari Hjalta Jenssyni (2227).  Óvćntustu úrslit umferđarinnar hljóta ađ teljast sigur Felix Steinţórssonar (1000) á Hrund Hauksdóttur (1293) sem fórnađi hrók á afar laglegan hátt.

Úrslit 5. umferđar má finna hér og pörun 6.  og nćstsíđustu umferđar má finna hér

Stađan:

Rk. NameRtgPts. 
1FMGretarsson Hjorvar Steinn 24375
2IMThorfinnsson Bjorn 24125
3 Sigurdsson Pall 19574
4IMKjartansson Gudmundur 23104
5 Halldorsson Bragi 21984
  Olafsson Thorvardur 21744
7 Jensson Einar Hjalti 22274
8 Sverrisson Nokkvi 19193,5
9 Johannesson Oliver 16533,5
10 Bachmann Unnar Thor 19333,5
11FMKjartansson David 22953
12 Ulfljotsson Jon 18753
13IMBjarnason Saevar 21423
14 Stefansson Orn 17703
15 Thorsteinsdottir Hallgerdur 20243
16 Traustason Ingi Tandri 18303
17 Hardarson Jon Trausti 16363
18 Ragnarsson Dagur 17283
19 Moller Agnar T 16993
20 Sigurdsson Birkir Karl 15463
21 Kristinardottir Elsa Maria 17083
22 Johannsdottir Johanna Bjorg 17963
23 Steinthorsson Felix 10003
24 Sigurdarson Emil 17203
25 Einarsson Oskar Long 17433
26 Karlsson Mikael Johann 18552,5
27 Leosson Atli Johann 16942,5
28 Thorhallsson Simon 02,5
29 Hauksdottir Hrund 15922
30 Davidsdottir Nansy 12932
31 Eliasson Kristjan Orn 19062
32 Vignisson Ingvar Egill 14492
33 Jonsson Gauti Pall 13032
34 Johannesson Kristofer Joel 14642
35 Kjartansson Dagur 15262
36 Heimisson Hilmir Freyr 13332
37 Svansdottir Alisa Helga 10292
38 Magnusdottir Veronika Steinunn 13932
39 Johannsdottir Hildur Berglind 11682
40 Rikhardsdottir Svandis Ros 11842
41 Palsdottir Soley Lind 11942
42 Thorsteinsson Leifur 12342
43 Finnsson Johann Arnar 11991,5
44 Johannesson Petur 10631,5
45 Johannsson Eythor Trausti 01
46 Stefansson Vignir Vatnar 14641
47 Kristbergsson Bjorgvin 11151
48 Kolica Donika 10651
49 Sigurjonsson Jon Otti 10001
50 Bragason Gudmundur Agnar 01
51 Kolka Dawid 13660
  Olafsson Jon Smari 11820


Skákćfingar barna og unglinga í T.R.

Áratuga löng hefđ er fyrir laugardagsćfingum Taflfélags Reykjavíkur.  Ţćr hefjast aftur eftir sumarfrí laugardaginn 3. september kl. 14.  Ađ venju fara ćfingarnar fram í húsnćđi félagsins ađ Faxafeni 12.

Í fyrra mćtti oftar en ekki vel á fjórđa tug barna á ćfingarnar en alls voru í kringum 100 börn sem sóttu ţćr.  Á ćfingunum eru sett upp skákmót, skákkennsla fer fram og skákţrautir leystar ásamt ýmsum öđrum uppákomum.  Ţá er bođiđ upp á léttar veitingar um miđbik ćfinganna en sá partur er orđinn órjúfanlegur hluti af ćfingunum hjá börnunum.

Haldiđ er utan um mćtingu og árangur barnanna og hverri ćfingu er gerđ góđ skil í ítarlegum pistlum.

Ađgangur er ókeypis og eru ćfingarnar ćtlađar börnum fćddum 1999 og síđar.

Skákţjálfari á Laugardagsćfingunum er Torfi Leósson. Umsjón međ laugardagsćfingunum skipta ţćr međ sér, Sigurlaug Regína Friđţjófsdóttir, formađur T.R. og Elfa Björt Gylfadóttir sem situr í stjórn félagsins.

Ţar sem ađsókn hefur veriđ mjög góđ á skákćfingunum síđastliđna vetur hefur veriđ ákveđiđ ađ hafa nýjan unglingahóp fyrir unglinga fćdd 1996-1998 (8.-.10. bekk). Ţessi hópur er einungis fyrir félagsmenn Taflfélags Reykjavíkur. Skákţjálfarar unglingahópsins verđa Dađi Ómarsson og Eiríkur K. Björnsson. Allir ţrír skákţjálfararnir eru  sterkir, reyndir og virkir skákmenn međ yfir 2000 Elostig.

Ćfingatíminn fyrir unglingahópinn verđur auglýstur bráđlega. Áhugasamir sendi nafn og símanúmer á taflfelag@taflfelag.is.


Róbert nálgast toppinn á Sólarströnd

RóbertRóbert Lagerman (2325) vann tékkneska skákmanninn Stanislav Galicek (2155) í fimmtu umferđ Sunny Beach-mótsins sem fram fór í Albena í Búlgaríu í dag.  Róbert hefur nú 4 vinninga og er í 5.-19. sćti.  Páll Agnar Ţórarinsson (2264) gerđi jafntefli í sinni skák en Bjarni Jens Kristinsson (2033) tapađi.  Páll hefur 2,5 vinning og er í 70.-91. sćti en Bjarni hefur 2 vinninga og er í 92.-122. sćti.

Róber mćtir ţýska stórmeistaranum Mathias Womacka (2459) í sjöttu umferđ sem fram fer á morgun.

158 skákmenn taka ţátt í mótinu og ţar af 12 stórmeistarar.  Róbert er nr. 33 í stigaröđ keppenda, Páll nr. 45 og Bjarni Jens nr. 100.


Skákir frá Stigamóti

Skákir úr Stigamóti Hellis sem fram fór í sumarbyrjun eru nú ađgengilegar.  Vigfús Ó. Vigfússon sló ţćr inn.


Áskrift ađ Tímaritinu Skák

Tímaritiđ SkákStjórn Skáksambands Íslands hefur til athugunar ţann möguleika ađ endurvekja Tímaritiđ Skák. Hugmyndin er ađ gefa út árstímarit í mars ţar sem fariđ vćri yfir liđiđ ár og fjallađ um helstu viđburđi eins og Reykjavíkurskákmótiđ, Ólympíuskákmótiđ, Skákţing Íslands, Íslandsmót skákfélaga, unglingastarf o.s.frv. Vandađ yrđi til verka í alla stađi ţar sem andi gamla blađsins svifi yfir vötnum. Gengiđ er út frá ţví ađ blađiđ verđi 90-100 bls. í fallegu broti.

Slík útgáfa er mjög dýr og ţví ljóst ađ grundvöllur hennar nćst eingöngu ef áhugi međal skákmanna fyrir ţví ađ kaupa blađiđ er umtalsverđur. Áćtlađ er ađ blađiđ muni kosta um kr. 2.000. Til ađ kanna útgáfugrundvöll fyrir slíku ársriti stendur Skáksambandiđ fyrir könnun međal skákmanna á ţví hvort ţeir muni kaupa slíkt rit.

Ţeir sem eru tilbúnir ađ styđja málefniđ og kaupa Tímaritiđ Skák árlega á 2.000 kr. eru vinsamlegast beđnir ađ skrá sig hér.


Meistaramót Hellis: Skákir fjórđu umferđar

Paul Frigge hefur slegiđ inn fjórđu umferđ Meistaramóts Hellis.  Sjón er sögu ríkgari.

Róbert vann í fjórđu umferđ

RóbertRóbert Lagerman (2325) vann sinn andstćđing í fjórđu umferđ Sunny Beach-mótsins sem fram fór í dag í Albena í Búlgaríu.  Bjarni Jens Kristinsson (2033) gerđi jafntefli viđ rúmensku skákkonuna Ionica Iulia-Ionela (2244) sem er stórmeistari kvenna.  Páll Agnar Ţórarinsson (2264) gerđi einnig jafntefli í sinni skák.

Róbert hefur 3 vinninga og er í 16.-35. sćti en Bjarni Jens og Páll Agnar hafa 2˝ vinning og eru í 36.-62. sćti.

158 skákmenn taka ţátt í mótinu og ţar af 12 stórmeistarar.  Róbert er nr. 33 í stigaröđ keppenda, Páll nr. 45 og Bjarni Jens nr. 100.


Heimsbikarmótiđ: Leko, Wang Hao og Wang Yue međal fórnarlamba fyrstu umferđar

Movsesian lagđi heimsmeistara kvenna Jou Yifan í 1. umferđFyrstu umferđ Heimsbikarmótsins lauk í dag.  128 skákmenn taka ţátt og teflt er eftir útsláttarfyrirkomulagi.  Međal fórnarlamba fyrstu umferđar voru Kínverjarnir Wang Hao og Wang You og Ungverjinn Peter Leko.

Útsendingar frá skákstađ eru til mikillar fyrirmyndar og eru vefmyndavélar víđa.  Skákirnar eru skýrđar beint á ensku og er sent út í háskerpu.   Keppendur koma í bein blađaviđtöl eftir skákir.   Enginn virđist kunna ţetta betur en Rússar ađ e.t.v. Bandaríkjamönnum undanskyldum.  

Önnur umferđ (64 manna úrslit) hefjast á morgun.  Umferđirnar hefjast kl. 9 ađ íslenskum tíma.

Úrslit 1. umferđar:

 

 

NafnTot
      Round 1 Match 01
 Kaabi, Mejdi (TUN)0
 Karjakin, Sergey (RUS)2
      Round 1 Match 02
 Ivanchuk, Vassily (UKR)2
 Steel, Henry Robert (RSA)0
      Round 1 Match 03
 Ibrahim, Hatim (EGY)0
 Mamedyarov, Shakhriyar (AZE)2
      Round 1 Match 04
 Ponomariov, Ruslan (UKR)
 Gwaze, Robert (ZIM)˝
      Round 1 Match 05
 Hansen, Eric (CAN)0
 Gashimov, Vugar (AZE)2
      Round 1 Match 06
 Grischuk, Alexander (RUS)
 Genba, Vladimir (RUS)˝
      Round 1 Match 07
 De La Paz Perdomo, Frank (CUB)0
 Radjabov, Teimour (AZE)2
      Round 1 Match 08
 Kamsky, Gata (USA)
 Di Berardino, Diego Rafae (BRA)
      Round 1 Match 09
 Lima, Darcy (BRA)˝
 Svidler, Peter (RUS)
      Round 1 Match 10
 Jakovenko, Dmitry (RUS)2
 Salem, A,R, Saleh (UAE)0
      Round 1 Match 11
 Bezgodov, Alexei (RUS)2
 Vitiugov, Nikita (RUS)4
      Round 1 Match 12
 Almasi, Zoltan (HUN)2
 El Gindy, Essam (EGY)0
      Round 1 Match 13
 Cori, Jorge (PER)
 Vallejo Pons, Francisco (ESP)
      Round 1 Match 14
 Navara, David (CZE)2
 Kabanov, Nikolai (RUS)0
      Round 1 Match 15
 Rahman, Ziaur (BAN)˝
 Vachier-Lagrave, Maxime (FRA)
      Round 1 Match 16
 Dominguez Perez, Leinier (CUB)
 Moradiabadi, Elshan (IRI)˝
      Round 1 Match 17
 Ivanov, Alexander (USA)2
 Wang, Hao (CHN)0
      Round 1 Match 18
 Leko, Peter (HUN)˝
 Shankland, Samuel L (USA)
      Round 1 Match 19
 Esen, Baris (TUR)˝
 Moiseenko, Alexander (UKR)
      Round 1 Match 20
 Le, Quang Liem (VIE)
 Megaranto, Susanto (INA)˝
      Round 1 Match 21
 Paragua, Mark (PHI)˝
 Adams, Michael (ENG)
      Round 1 Match 22
 Shirov, Alexei (ESP)
 Leon Hoyos, Manuel (MEX)˝
      Round 1 Match 23
 Guliyev, Namig (AZE)0
 Jobava, Baadur (GEO)2
      Round 1 Match 24
 Caruana, Fabiano (ITA)
 Pridorozhni, Aleksei (RUS)˝
      Round 1 Match 25
 Ortiz Suarez, Isan Reynal (CUB)0
 Nepomniachtchi, Ian (RUS)2
      Round 1 Match 26
 Bacrot, Etienne (FRA)4
 Robson, Ray (USA)2
      Round 1 Match 27
 Fier, Alexandr (BRA)
 Wang, Yue (CHN)˝
      Round 1 Match 28
 Tomashevsky, Evgeny (RUS)2
 Zhao, Zong-Yuan (AUS)0
      Round 1 Match 29
 Babula, Vlastimil (CZE)˝
 Efimenko, Zahar (UKR)
      Round 1 Match 30
 Malakhov, Vladimir (RUS)
 Felgaer, Ruben (ARG)
      Round 1 Match 31
 Vorobiov, Evgeny E, (RUS)
 Sutovsky, Emil (ISR)
      Round 1 Match 32
 Movsesian, Sergei (ARM)2
 Hou, Yifan (CHN)0
      Round 1 Match 33
 Corrales Jimenez, Fidel (CUB)0
 Polgar, Judit (HUN)2
      Round 1 Match 34
 Fressinet, Laurent (FRA)2
 Jumabayev, Rinat (KAZ)0
      Round 1 Match 35
 Zherebukh, Yaroslav (UKR)
 Eljanov, Pavel (UKR)
      Round 1 Match 36
 Berkes, Ferenc (HUN)
 Mareco, Sandro (ARG)˝
      Round 1 Match 37
 Kazhgaleyev, Murtas (KAZ)˝
 Andreikin, Dmitry (RUS)
      Round 1 Match 38
 Morozevich, Alexander (RUS)3
 Halkias, Stelios (GRE)1
      Round 1 Match 39
 Filippov, Anton (UZB)2
 Zhigalko, Sergei (BLR)0
      Round 1 Match 40
 Riazantsev, Alexander (RUS)
 Bluvshtein, Mark (CAN)˝
      Round 1 Match 41
 Drozdovskij, Yuri (UKR)5
 Motylev, Alexander (RUS)4
      Round 1 Match 42
 Wojtaszek, Radoslaw (POL)2
 Pashikian, Arman (ARM)0
      Round 1 Match 43
 Shulman, Yuri (USA)
 Potkin, Vladimir (RUS)
      Round 1 Match 44
 Nielsen, Peter Heine (DEN)5
 Postny, Evgeny (ISR)3
      Round 1 Match 45
 Romanov, Evgeny (RUS)˝
 Grachev, Boris (RUS)
      Round 1 Match 46
 Inarkiev, Ernesto (RUS)
 Salgado Lopez, Ivan (ESP)˝
      Round 1 Match 47
 Gupta, Abhijeet (IND)
 Mamedov, Rauf (AZE)˝
      Round 1 Match 48
 Kobalia, Mikhail (RUS)1
 Lysyj, Igor (RUS)3
      Round 1 Match 49
 Socko, Bartosz (POL)˝
 Bologan, Viktor (MDA)
      Round 1 Match 50
 Bu, Xiangzhi (CHN)2
 Adly, Ahmed (EGY)0
      Round 1 Match 51
 Ivanisevic, Ivan (SRB)˝
 Onischuk, Alexander (USA)
      Round 1 Match 52
 Bruzon Batista, Lazaro (CUB)
 Quesada Perez, Yuniesky (CUB)
      Round 1 Match 53
 Parligras, Mircea-Emilian (ROU)2
 Yu, Yangyi (CHN)0
      Round 1 Match 54
 Korobov, Anton (UKR)2
 Zhou, Jianchao (CHN)0
      Round 1 Match 55
 Rodshtein, Maxim (ISR)˝
 Harikrishna, P, (IND)
      Round 1 Match 56
 Li, Chao b (CHN)˝
 Nguyen, Ngoc Truong Son (VIE)
      Round 1 Match 57
 Nisipeanu, Liviu-Dieter (ROU)˝
 Kasimdzhanov, Rustam (UZB)
      Round 1 Match 58
 Akopian, Vladimir (ARM)0
 Negi, Parimarjan (IND)2
      Round 1 Match 59
 Iordachescu, Viorel (MDA)
 Feller, Sebastien (FRA)
      Round 1 Match 60
 Timofeev, Artyom (RUS)˝
 Azarov, Sergei (BLR)
      Round 1 Match 61
 Khairullin, Ildar (RUS)
 Ni, Hua (CHN)
      Round 1 Match 62
 Fridman, Daniel (GER)
 Lupulescu, Constantin (ROU)˝
      Round 1 Match 63
 Ragger, Markus (AUT)
 Alekseev, Evgeny (RUS)
      Round 1 Match 64
 So, Wesley (PHI)
 Ding, Liren (CHN)

 

 


Hjörvar, Björn og Páll efstir á Meistaramóti Hellis

Páll SigurđssonHjörvar Steinn Grétarsson (2437), Björn Ţorfinnsson (2412) og Páll Sigurđsson (1957) eru efstir og jafnir međ fullt hús ađ lokinni fjórđu umferđ Meistaramóts Hellis sem fram fór í kvöld.  Hjörvar vann Davíđ Kjartansson (2295), Björn lagđi Guđmund Kjartansson (2310) og Páll sigrađi Nökkva Sverrisson (1919).  Árangurs Páls hefur komiđ verulega óvart.  Fimmta umferđ fer fram á miđvikudagskvöld.  Ţá mćtast m.a.: Páll-Hjörvar og Björn-Davíđ.

Úrslit 4. umferđar má finna hér og pörun 5. umferđar er vćntanleg hér

Stađan:

Rk. NameRtgPts. 
1FMGretarsson Hjorvar Steinn 24374
2IMThorfinnsson Bjorn 24124
3 Sigurdsson Pall 19574
4IMKjartansson Gudmundur 23103
5FMKjartansson David 22953
6 Jensson Einar Hjalti 22273
  Olafsson Thorvardur 21743
8 Halldorsson Bragi 21983
9IMBjarnason Saevar 21423
  Traustason Ingi Tandri 18303
11 Hardarson Jon Trausti 16363
12 Johannsdottir Johanna Bjorg 17963
13 Sverrisson Nokkvi 19192,5
14 Ulfljotsson Jon 18752,5
15 Thorsteinsdottir Hallgerdur 20242,5
16 Karlsson Mikael Johann 18552,5
17 Leosson Atli Johann 16942,5
  Johannesson Oliver 16532,5
19 Bachmann Unnar Thor 19332,5
20 Stefansson Orn 17702
21 Moller Agnar T 16992
22 Johannesson Kristofer Joel 14642
23 Sigurdsson Birkir Karl 15462
24 Vignisson Ingvar Egill 14492
25 Jonsson Gauti Pall 13032
26 Kristinardottir Elsa Maria 17082
  Davidsdottir Nansy 12932
28 Kjartansson Dagur 15262
29 Hauksdottir Hrund 15922
30 Eliasson Kristjan Orn 19062
31 Heimisson Hilmir Freyr 13332
32 Ragnarsson Dagur 17282
33 Einarsson Oskar Long 17432
34 Sigurdarson Emil 17202
35 Svansdottir Alisa Helga 10292
36 Steinthorsson Felix 10002
37 Johannsdottir Hildur Berglind 11682
38 Thorhallsson Simon 01,5
39 Finnsson Johann Arnar 11991
  Johannsson Eythor Trausti 01
41 Rikhardsdottir Svandis Ros 11841
42 Magnusdottir Veronika Steinunn 13931
43 Stefansson Vignir Vatnar 14641
44 Palsdottir Soley Lind 11941
  Sigurjonsson Jon Otti 10001
46 Thorsteinsson Leifur 12341
47 Kristbergsson Bjorgvin 11151
48 Johannesson Petur 10631
49 Bragason Gudmundur Agnar 00
50 Olafsson Jon Smari 11820
51 Kolka Dawid 13660
52 Kolica Donika 10650


Myndir frá NM grunnskólasveita

Fjölda mynda hefur veriđ bćtt viđ myndaalbúm NM grunnskólasveita.  Helgi Árnason, skólastjóri Rimaskóli tók myndirnar.  Í neđangreindum myndum má finna myndir af Norđurlandameisturum Noregs, bronsveit Rimaskóla og borđaverđlaunahafan Hildi Berglindi Jóhannsdóttur.  Mun fleiri myndir má finna í myndalbúmi mótsins.

IMG 6401
Norđurlandameistarar Noregs
IMG 6397
Bronsliđ Rimaskóla 

 

IMG 6389
Hildur Berglind Jóhannsdóttir var best varamanna

 

 


Nćsta síđa »

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (26.3.): 549
  • Sl. sólarhring: 1152
  • Sl. viku: 6920
  • Frá upphafi: 8102954

Annađ

  • Innlit í dag: 308
  • Innlit sl. viku: 4178
  • Gestir í dag: 243
  • IP-tölur í dag: 196

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband