Leita í fréttum mbl.is
Embla

Bloggfćrslur mánađarins, ágúst 2009

Vetrarstarf Skákfélags Akureyrar ađ hefjast

Vetrastarf Skákfélags Akureyrar hefst á sunnudag 6. september kl.  14.00 međ "startmóti" sem er hrađskákmót.

Atskákmót  á fimmtudag 10. september   og hefst kl. 20.00 og verđur framhald á mótinu sunnudag 13. september. Tefldar verđa 25 mínútna skákir.

Fimmtán mínútna mót verđur á sunnudag 20. september og hefst kl. 14.00

Barna og unglingaćfingar fyrir 15 ára og yngri hefst mánudaginn 7. september kl.16.30.

Ćfingar verđa í vetur á mánu- og miđvikudögum frá kl. 16.30 til 18.00. Gjald er kr. 4000 og gildir ţađ fram ađ áramótum. Innifaliđ í ţví er m.a. keppnisgjöld á mótum félagsins.

Ađalfundur Skákfélags Akureyrar fer fram fimmtudag 17. september og hefst kl. 20.00.

Á dagskrá eru  hefđbundin ađalfundarstörf.

 

Starfsemi Skákfélags Akureyrar fer fram í Íţróttahöllinni viđ Skólastig, gengiđ inn ađ sunnan.

 


EM ungmenna: Dađi međ jafntefli í fyrstu umferđ

Dađi ÓmarssonHeimsmeistaramót ungmenna hófst í dag í Fermo á Ítalíu.  Ekki gekk vel hjá íslensku skákmönnunum í fyrstu umferđ, sem allir tefldu viđ stigahćrri andstćđinga.  Dađi Ómarsson (2091) gerđi jafntefli viđ spćnska alţjóđlega meistarann Jorge Trujillo Cabrera (2410) en ađrir töpuđu.  Önnur umferđ fer fram á morgun.  

Úrslit fyrstu umferđar:

 

NameRtgResultNameRtgGroup
Omarsson Dadi 2091˝ - ˝Cabrera Trujillo Jorge 2410Boys U18
Zier Oliver 21031 - 0Fridgeirsson Dagur Andri 1775Boys U14
Thorgeirsson Jon Kristinn 00 - 1Carabello Daniele 0Boys U10
Hauksdottir Hrund 00 - 1Chiarion Elisa 1904Girls U14
Johannsdottir Johanna Bjorg 17210 - 1Neuhauser Salome 2021Girls U16
Andrenko Irina 21841 - 0Thorsteinsdottir Hallgerdur 1941Girls U18
Helgadottir Sigridur Bjorg 17120 - 1Uta Adeline-Ramona 2076Girls U18


Dađi Ómarsson teflir í flokki drengja 18 ára og yngri, Dagur Andri Friđgeirsson í flokki 14 ára og yngri og Jón Kristinn Ţorgeirsson í flokki 10 ára og yngri.  Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir og Sigríđur Björg Helgadóttir tefla í flokki stúlkna 18 ára og yngri, Jóhanna Björg Jóhannsdóttir í flokki 16 ára og yngri og Hrund Hauksdóttir í flokki 14 ára og yngri.

 

 


Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig eru komin út og eru ţau miđuđ viđ 1. september.  Ţetta er breyting frá ţví sem áđur var og í fyrsta en stigin koma nú út á tveggja mánađa fresti í stađ ţriggja.  Hannes Hlífar Stefánsson er sem fyrr hćstur og Héđinn Steingrímsson nćststigahćstur.  Ţriđji er Jón L. Árnason.  Birkir Karl Sigurđsson er eini nýliđinn á listanum og Guđmundur Kjartansson hćkkar mest allra.  Litlar breytingar eru á listanum nú miđađ viđ oft áđur enda lítiđ um ađ vera á í íslensku skáklífi á ţessum tímabili.

Stigalistinn:

Virkir skákmenn eru 165 og fjölgar um einn.

 

Nr.NafnTit.StigSkákirBr.
1Stefansson, Hannesg25779-3
2Steingrimsson, Hedinng25409-4
3Arnason, Jon Lg249100
4Danielsen, Henrikg247300
5Gunnarsson, Jon Viktorm246200
6Kristjansson, Stefanm246200
7Olafsson, Fridrikg243400
8Thorhallsson, Throsturg243300
9Kjartansson, Gudmundurf24133757
10Arngrimsson, Dagurm239600
11Thorfinnsson, Bjornf239500
12Ulfarsson, Magnus Ornf238000
13Thorfinnsson, Bragim236019-17
14Jonsson, Bjorgvinm235900
15Lagerman, Robertf235100
16Gislason, Gudmundur 234800
17Bergsson, Snorrif233800
18Sigfusson, Sigurdurf233500
19Gretarsson, Andri Af232800
20Olafsson, Davidf232700
21Johannesson, Ingvar Thorf232300
22Gretarsson, Hjorvar Steinn 232000
23Gudmundsson, Elvarf231400
24Kjartansson, Davidf230300
25Karlsson, Agust Sf229800
26Bjornsson, Sigurbjornf228700
27Thorsteinsson, Thorsteinnf228600
28Ptacnikova, Lenkawg2285927
29Hreinsson, Hlidar 227600
30Loftsson, Hrafn 225900
31Edvardsson, Kristjan 225500
32Einarsson, Halldorf225500
33Thorarinsson, Pall A. 225300
34Karason, Askell O 224800
35Halldorsson, Bragi 224000
36Jonasson, Benediktf223800
37Jensson, Einar Hjalti 223400
38Einarsson, Arnthor 223300
39Halldorsson, Gudmundur 222900
40Thorsteinsson, Bjorn 222900
41Thorsteinsson, Arnar 222500
42Fridjonsson, Julius 221600
43Halldorsson, Halldor 221600
44Steindorsson, Sigurdur P. 221600
45Olafsson, Thorvardur 221100
46Einarsson, Bergsteinn 221000
47Bjarnason, Oskar 220700
48Thorhallsson, Gylfi 220700
49Thorsson, Olafur 220400
50Halldorsson, Jon Arni 220200
51Karlsson, Bjorn-Ivar 220000
52Fridbertsson, Aegir 219200
53Briem, Stefan 218000
54Bjornsson, Sverrir Orn 217400
55Asgeirsson, Heimir 217300
56Bjarnason, Saevarm217100
57Bjornsson, Tomasf216300
58Sigurjonsson, Johann O 216100
59Leosson, Torfi 215100
60Thorgeirsson, Sverrir 214200
61Bergmann, Haukur 213100
62Petursson, Gudni 213000
63Berg, Runar 212900
64Thorsteinsson, Erlingur 212400
65Bjornsson, Gunnar 212300
66Kristjansson, Atli Freyr 212300
67Ingvason, Johann 211900
68Ragnarsson, Johann 211800
69Sigurdsson, Saeberg 211800
70Gudmundsson, Stefan Freyr 211400
71Baldursson, Hrannar 211000
72Danielsson, Sigurdur 210700
73Gunnarsson, Magnus 210600
74Finnlaugsson, Gunnar 210400
75Magnusson, Gunnar 210200
76Valtysson, Thor 210200
77Omarsson, Dadi 209978
78Knutsson, Larus 208800
79Thorsteinsdottir, Gudlaugwf208200
80Jonsson, Pall Leo 207900
81Bergsson, Stefan 207000
82Sigurbjornsson, Sigurjon 206800
83Jonatansson, Helgi E. 206700
84Arnarson, Sigurdur 206600
85Moller, Baldur Helgi 205700
86Magnusson, Magnus 205500
87Einarsson, Einar Kristinn 203800
88Bjornsson, Eirikur K. 203400
89Hansson, Gudmundur Freyr 203400
90Sigurdarson, Tomas Veigar 203400
91Asbjornsson, Ingvar 203000
92Thorkelsson, Sigurjon 203000
93Kjartansson, Olafur 202700
94Kristinsson, Bjarni Jens 2018933
95Thorhallsson, Pall 201700
96Vigfusson, Vigfus 201200
97Halldorsson, Hjorleifur 200500
98Arnalds, Stefan 200200
99Jonsson, Bjorn 200100
100Gudmundsson, Kjartan 198800
101Thorvaldsson, Arni 198300
102Eliasson, Kristjan Orn 198200
103Unnarsson, Sverrir 198000
104Brynjarsson, Helgi 196900
105Arnarsson, Sveinn 196100
106Magnusson, Patrekur Maron 195400
107Masson, Kjartan 195200
108Benediktsson, Frimann 195000
109Palsson, Halldor 194700
110Ingason, Sigurdur 194100
111Thorsteinsdottir, Hallgerdur 194100
112Eiriksson, Sigurdur 192100
113Benediktsson, Thorir 192000
114Sigurjonsson, Siguringi 191900
115Haraldsson, Sigurjon 191700
116Petursson, Matthias 191700
117Gudjonsson, Sindri 191500
118Ottesen, Oddgeir 190300
119Jonsson, Olafur Gisli 18898-10
120Jonsson, Sigurdur H 188900
121Gardarsson, Hordur 188400
122Sigurdsson, Pall 187900
123Matthiasson, Magnus 187600
124Eiriksson, Vikingur Fjalar 185600
125Solmundarson, Kari 185500
126Oskarsson, Aron Ingi 18445-32
127Hardarson, Marteinn Thor 184200
128Valdimarsson, Einar 183800
129Frigge, Paul Joseph 182800
130Leifsson, Thorsteinn 181400
131Sigurdsson, Jakob Saevar 180800
132Svansson, Patrick 180700
133Gudmundsdottir, Geirthrudur Anna 179400
134Fridthjofsdottir, Sigurl. Regina 178800
135Traustason, Ingi Tandri 178800
136Fridgeirsson, Dagur Andri 177500
137Hauksson, Ottar Felix 177200
138Breidfjord, Palmar 177100
139Sverrisson, Nokkvi 176900
140Kristinardottir, Elsa Maria 176600
141Jonsson, Rafn 176300
142Einarsson, Bardi 175400
143Palsson, Svanberg Mar 175400
144Eidsson, Johann Oli 174700
145Hauksson, Hordur Aron 174200
146Johannsson, Orn Leo 172800
147Johannsdottir, Johanna Bjorg 172100
148Helgadottir, Sigridur Bjorg 171200
149Finnbogadottir, Tinna Kristin 171000
150Olafsson, Thorarinn I 170700
151Karlsson, Mikael Johann 170200
152Gudmundsson, Einar S. 169700
153Schioth, Tjorvi 169500
154Stefansson, Fridrik Thjalfi 169400
155Steingrimsson, Gustaf 166700
156Hrafnkelsson, Gisli 166200
157Brynjarsson, Eirikur Orn 164800
158Gasanova, Ulker 161500
159Thrainsson, Birgir Rafn 161500
160Magnusson, Audbergur 157300
161Andrason, Pall 155000
162Lee, Gudmundur Kristinn 149600
163Gudbrandsson, Geir 148100
164Kjartansson, Dagur 145500
165Sigurdsson, Birkir Karl 144544Nýr

 
Nýliđar

Ađeins einn nýliđi er á listanum en ţađ er Birkir Karl Sigurđsson.

Nr.NafnTit.StigSkákirBr.
1Sigurdsson, Birkir Karl 144544Nýr


Mestu hćkkanir

Guđmundur Kjartansson hćkkađ mest allra listanum eđa um 57 stig.  Bjarni Jens Kristinsson hćkkar um 57 stig og Lenka Ptácníkova um 27 stig. 

Nr.NafnTit.StigSkákirBr.
1Kjartansson, Gudmundurf24133757
2Kristinsson, Bjarni Jens 2018933
3Ptacnikova, Lenkawg2285927
4Omarsson, Dadi 209978


Reiknuđ mót


Ekkert innlent mót var reiknađ til alţjóđlegra skákstiga.

 

Virkni skákmanna:

 
Ađeins 10 skákmenn áttu reiknađar skákir á síđasta tímabili.  Nýliđinn Birkir Karl Sigurđsson var virkastur en nćstir eru Guđmundur Kjartansson og Bragi Ţorfinnsson.  Ţetta er ţeir einu sem áttu meira en eitt mót reiknađ á tímabilinu.

 

Nr.NafnTit.StigSkákirBr.
1Sigurdsson, Birkir Karl 144544Nýr
2Kjartansson, Gudmundurf24133757
3Thorfinnsson, Bragim236019-17
4Kristinsson, Bjarni Jens 2018933
5Ptacnikova, Lenkawg2285927
6Stefansson, Hannesg25779-3
7Steingrimsson, Hedinng25409-4
8Jonsson, Olafur Gisli 18898-10
9Omarsson, Dadi 209978
10Oskarsson, Aron Ingi 18445-32


Óvirkir skákmenn

Listinn yfir óvirka skákmenn er nákvćmlega eins og síđast.

 

Nr.NafnTit.Stig
1Hjartarson, Johanng2596
2Petursson, Margeirg2540
3Olafsson, Helgig2522
4Thorsteins, Karlm2474
5Sigurjonsson, Gudmundurg2463
6Gretarsson, Helgi Assg2462
7Gunnarsson, Arnarm2443
8Johannsson, Ingi Rm2410
9Vidarsson, Jon Gm2323
10Agustsson, Johannesf2315
11Jonsson, Johannes G 2315
12Thorvaldsson, Jonas 2299
13Angantysson, Haukurm2295
14Asbjornsson, Asgeir 2295
15Johannesson, Larusf2290
16Kristinsson, Jon 2290
17Arnason, Throsturf2288
18Kristjansson, Bragif2279
19Torfason, Jon 2272
20Jonsson, Omar 2270
21Gudmundsson, Kristjan 2259
22Vigfusson, Thrainn 2259
23Hermansson, Tomas 2249
24Gunnarsson, Arinbjorn 2239
25Halldorsson, Bjorn 2230
26Gunnarsson, Gunnar K 2224
27Georgsson, Harvey 2218
28Arnason, Asgeir T 2215
29Ornolfsson, Magnus P. 2214
30Viglundsson, Bjorgvin 2210
31Thor, Jon Th 2205
32Sigurpalsson, Runar 2193
33Gislason Bern, Baldvin 2189
34Teitsson, Magnus 2189
35Kormaksson, Matthias 2183
36Magnusson, Olafur 2183
37Kristjansson, Olafur 2170
38Bjornsson, Bjorn Freyr 2166
39Kristinsson, Baldur 2166
40Maack, Kjartan 2164
41Hjartarson, Bjarni 2162
42Sveinsson, Rikhardur 2159
43Bergthorsson, Jon Thor 2155
44Arnason, Arni A. 2142
45Kjeld, Matthias 2132
46Hannesson, Olafur I. 2126
47Larusson, Petur Atli 2125
48Sigurjonsson, Stefan Th. 2117
49Arnarsson, Hrannar 2109
50Runarsson, Gunnar 2100
51Jonsson, Vidar 2093
52Stefansson, Torfi 2086
53Teitsson, Smari Rafn 2085
54Olafsson, Smari 2078
55Solmundarson, Magnus 2078
56Jonsson, Jon Arni 2072
57Threinsdottir, O 2070
58Gestsson, Sverrir 2059
59Sigurdsson, Johann Helgi 2058
60Ingimarsson, David 2057
61Sigurdarson, Skuli 2057
62Johannesson, Gisli Holmar 2052
63Vilmundarson, Leifur Ingi 2036
64Jonsson, Bjorn 2035
65Valgardsson, Gudjon Heidar 2033
66Baldursson, Haraldur 2031
67Hreinsson, Birkir 2030
68Jonasson, Jonas 2030
69Ingolfsdottir, Harpa 2016
70Sigurdsson, Sverrir 2013
71Gretarsdottir, Liljawm1986
72Gardarsson, Halldor 1978
73Gunnarsson, Runar 1975
74Larusdottir, Aldis 1968
75Bjornsson, Agust Bragi 1965
76Agustsson, Hafsteinn 1952
77Petursson, Daniel 1940
78Kristjansson, Sigurdur 1935
79Saemundsson, Bjarni 1922
80Haraldsson, Oskar 1919
81Palmason, Vilhjalmur 1915
82Thorgrimsdottir, Anna 1912
83Ingibergsson, Valgard 1905
84Snorrason, Snorri 1905
85Magnusson, Bjarni 1856
86Stefansson, Ingthor 1851
87Gunnlaugsson, Gisli 1843
88Magnusson, Jon 1823
89Thorsteinsson, Aron Ellert 1819
90Sigurdsson, Einar 1797
91Larusson, Agnar Darri 1752
92Hauksson, Helgi 1735
93Thorarensen, Adalsteinn 1731
94Einarsson, Einar Gunnar 1698
95Davidsson, Gylfi 1681
96Gudmundsson, Gudmundur G 1607
97Gunnlaugsson, Mikael Luis 1518

 

Heimslistinn

 

Topalov er sem fyrr stigahćsti skákmađur heims.  Ţar vekja hćkkanir Ivanchuk mesta athygli en hann er kominn í áttunda sćti eftir ađ hafa dottiđ niđur í 30. sćti á síđasta lista.

 

Rank  Old   NameTitleCountryRatingGames
  1  1 Topalov, Veselin g BUL 2813 (0) 0 (-10)
  2  2 Anand, Viswanathan g IND 2788 (0) 0 (-2)
  3  4 Aronian, Levon g ARM 2773 (+5) 13 (0)
 4  3 Carlsen, Magnus g NOR 2772 (0) 10 (-2)
  5  6 Kramnik, Vladimir g RUS 2772 (+13) 10 (+10)
  6  7 Leko, Peter g HUN 2762 (+6) 23 (+10)
  7  8 Radjabov, Teimour g AZE 2757 (+1) 10 (+10)
 8  30 Ivanchuk, Vassily g UKR 2756 (+53) 42 (+12)
  9  9 Gelfand, Boris g ISR 2756 (+1) 33 (+6)
  10  10 Morozevich, Alexander g RUS 2750 (-1) 18 (+18)
 11  5 Jakovenko, Dmitry g RUS 2742 (-18) 24 (+9)
  12  12 Svidler, Peter g RUS 2741 (+2) 9 (-27)
 13  16 Ponomariov, Ruslan g UKR 2741 (+14) 9 (+6)
 14  11 Gashimov, Vugar g AZE 2740 (0) 0 (-9)
 15  13 Wang, Yue g CHN 2736 (0) 0 (-10)
 16  26 Nakamura, Hikaru g USA 2735 (+25) 17 (-18)
 17  14 Grischuk, Alexander g RUS 2733 (0) 0 (-20)
 18  15 Shirov, Alexei g ESP 2730 (-2) 18 (-20)
 19  24 Alekseev, Evgeny g RUS 2725 (+11) 23 (+3)
  20  20 Karjakin, Sergey g UKR 2722 (+5) 13 (0)

 
FIDE-síđan


Bragi teflir á EM landsliđa

Alţjóđlegi meistarinn Bragi Ţorfinnsson (2360) hefur tekiđ sćti Stefán Kristjánssonar (2462), sem hefur dregiđ sig úr liđinu, á EM landsliđa sem fram fer í Novi Sad í Serbíu 21.-31. október nk.

Liđ Íslands munu ţví skipa:

  1. SM Héđinn Steingrímsson (2540)
  2. AM Jón Viktor Gunnarsson (2462)
  3. AM Dagur Arngrímsson (2396)
  4. AM Björn Ţorfinnsson (2395)
  5. AM Bragi Ţorfinnsson (2360)

Haustmót T.R. hefst sunnudaginn 20. september

Sunnudaginn 20. september hefst Haustmót Taflfélags Reykjavíkur 2009. Mótiđ er eitt af ađalmótum vetrarins í reykvísku skáklífi og er jafnframt meistaramót T.R. Ţađ er áratuga gömul hefđ fyrir hinu vinsćla Haustmóti T.R. og er ţađ flokkaskipt. Mótiđ er öllum opiđ.

Teflt verđur í húsakynnum Taflfélags Reykjavíkur, skákhöllinni ađ Faxafeni 12, á miđvikudögum, föstudögum og sunnudögum og eru góđ verđlaun í bođi í öllum flokkum. Alls verđa tefldar 9 skákir í hverjum flokki. Í efstu flokkunum verđur teflt í lokuđum 10 manna flokkum, en í neđsta flokki verđur teflt eftir svissnesku kerfi.

Skráning fer fram á taflfelag@taflfelag.is eđa í síma 895-5860 (Ólafur Ásgrímsson).

Skráningu í A-flokk lýkur laugardaginn 19. september kl. 18.

Skákstjóri er hinn gamalreyndi og síungi Ólafur S. Ásgrímsson og hin eina og sanna Birna sér um veitingar.


Valiđ verđur í A-flokk eftir alţjóđlegum FIDE stigum.

Núverandi meistari T.R. er Hrafn Loftsson.


Dagskrá Haustmótsins er ţessi:

1. umferđ: Sunnudag 20. september kl.14.00
2. umferđ: Miđvikudag 23. september kl.19.30

------Hlé vegna Íslandsmóts skákfélaga-------
3. umferđ: Miđvikudag 30. september kl.19.30
4. umferđ: Föstudag 2. október kl.19.30
5. umferđ: Sunnudag 4. október kl.14.00
6. umferđ: Miđvikudag 7. október kl.19.30
7. umferđ: Föstudag 9. október kl.19.30
8. umferđ: Sunnudag 11. október kl.14.00
9. umferđ: Miđvikudag 14. október. kl.19.30

Verđlaun í A-flokki:
1. verđlaun kr. 50.000
2. verđlaun kr. 30.000
3. verđlaun kr. 20.000
4. og 5. sćti ókeypis í Skákţing Reykjavíkur 2010

Verđlaun í B-flokki:
1. verđlaun kr. 20.000
2. og 3. sćti ókeypis í Skákţing Reykjavíkur 2010

Verđlaun í C-flokki:
1. verđlaun kr. 15.000
2. og 3. sćti ókeypis í Skákţing Reykjavíkur 2010

Verđlaun í D-flokki:

1. verđlaun kr. 10.000
2. og 3. sćti ókeypis í Skákţing Reykjavíkur 2010

 

Bćtist viđ fleiri flokkar verđa verđlaun í ţeim ţau sömu og í D-flokki.

Ađ auki ávinnur sigurvegari hvers flokks sér ţátttökurétt í nćsta styrkleikaflokki ađ ári liđnu.


Fyrirkomulag: Flokkar A-D eru lokađir 10 manna flokkar ţar sem allir tefla viđ alla. E-flokkur er opinn ţar sem tefldar eru 9 umferđir eftir Svissnesku kerfi. Ef ţátttaka fer yfir 70 verđur E-flokkur lokađur og opnum F-flokki bćtt viđ.

Tímamörk: 1 klst. og 30 mín. + 30 sek. á leik.

Ţátttökugjöld:
3.000 kr. fyrir félagsmenn T.R. 16 ára og eldri (3.500 kr. fyrir ađra).
1.500 kr. fyrir félagsmenn TR 15 ára og yngri (2.000 kr. fyrir ađra).


Töfluröđ landsliđsflokks

Í kvöld var dregi um töfluröđ landsliđsflokks Íslandsmótsins í skák.

Í fyrstu umferđ, sem fram fer á miđvikudag, mćtast:

Bo.NameResult Name
    
1Olafsson David      Ornolfsson Magnus P 
2Thorfinnsson Bragi      Johannesson Ingvar Thor 
3Danielsen Henrik      Gislason Gudmundur 
4Arngrimsson Dagur      Thorhallsson Throstur 
5Lagerman Robert      Kjartansson Gudmundur 
6Gunnarsson Jon Viktor      Bjornsson Sigurbjorn 

 


Hjörvar, Magnús og Sćvar efstir

Hjörvar Steinn Grétarsson (2320), Magnús Magnússon (2055) og Sćvar Bjarnason (2171) eru efstir og jafnir međ fullt hús ađ lokinni ţriđju umferđ áskorendaflokks Íslandsmótsins í skák sem fram fór í dag.  Frídagur er á morgun.  Fjórđa umferđ fer fram á ţriđjudag og hefst kl. 18.


Úrslit 3. umferđar:

Bo.NameResult Name
1Sigurdsson Sverrir 0 - 1 Gretarsson Hjorvar Steinn 
2Kristinsson Bjarni Jens ˝ - ˝ Olafsson Thorvardur 
3Bjarnason Saevar 1 - 0 Rodriguez Fonseca Jorge 
4Magnusson Magnus 1 - 0 Eliasson Kristjan Orn 
5Brynjarsson Helgi ˝ - ˝ Bjornsson Eirikur K 
6Thorsteinsson Thorsteinn 1 - 0 Benediktsson Frimann 
7Moller Agnar T 1 - 0 Karlsson Mikael Johann 
8Andrason Pall 0 - 1 Bergsson Stefan 
9Saemundsson Bjarni 1 - 0 Sigurdsson Birkir Karl 
10Kjartansson Dagur 0 - 1 Jonsson Olafur Gisli 
11Stefansson Orn 1 - 0 Eymundsson Eymundur 
12Leifsson Thorsteinn 1 - 0 Steingrimsson Brynjar 
13Sigurvaldason Hjalmar 0 - 1 Kristinardottir Elsa Maria 
14Larusson Agnar Darri 1 - 0 Arnason Olafur Kjaran 
15Urbancic Johannes Bjarki ˝ - ˝ Eidsson Johann Oli 
16Antonson Atli 0 - 1 Gunnarsson Gunnar 
17Finnbogadottir Tinna Kristin 1 - 0 Thorsson Patrekur 
18Gardarsson Hordur ˝ - ˝ Stefansson Fridrik Thjalfi 
19Finnbogadottir Hulda Run 0 - 1 Johannesson Oliver Aron 
20Kristjansson Throstur Smari 0 - 1 Gestsson Petur Olgeir 
21Johannesson Kristofer Joel 1 - 0 Kolka Dawid 
22Jonsson Robert Leo 0 - 1 Olafsdottir Asta Sonja 
23Ragnarsson Dagur 1bye

 

Stađan

 

Rk. NameRtgClub/CityPts. 
1 Gretarsson Hjorvar Steinn 2320Hellir3
2 Magnusson Magnus 2055TA3
3IMBjarnason Saevar 2171TV3
4 Bjornsson Eirikur K 2034TR2,5
5 Kristinsson Bjarni Jens 1985Hellir2,5
6 Olafsson Thorvardur 2211Haukar2,5
7 Brynjarsson Helgi 1969Hellir2,5
8FMThorsteinsson Thorsteinn 2286TV2,5
9 Saemundsson Bjarni 1922Víkingar2
10 Moller Agnar T 1440KR2
11 Sigurdsson Sverrir 2013Víkingar2
  Rodriguez Fonseca Jorge 2009Haukar2
  Jonsson Olafur Gisli 1899KR2
  Finnbogadottir Tinna Kristin 1710UMSB2
15 Larusson Agnar Darri 1752TR2
16 Eliasson Kristjan Orn 1982TR2
17 Gunnarsson Gunnar 0Haukar2
18 Leifsson Thorsteinn 1814TR2
  Kristinardottir Elsa Maria 1766Hellir2
  Stefansson Orn 1385Hellir2
21 Bergsson Stefan 2070SA2
22 Karlsson Mikael Johann 1702SA1,5
23 Urbancic Johannes Bjarki 0KR1,5
24 Eidsson Johann Oli 1747UMSB1,5
25 Johannesson Oliver Aron 0Fjölnir1,5
26 Benediktsson Frimann 1950TR1
27 Andrason Pall 1550TR1
28 Kjartansson Dagur 1455Hellir1
29 Antonson Atli 1720TR1
  Sigurvaldason Hjalmar 1350TR1
31 Arnason Olafur Kjaran 0KR1
32 Steingrimsson Brynjar 1215Hellir1
33 Eymundsson Eymundur 1875SA1
  Sigurdsson Birkir Karl 1370TR1
35 Gardarsson Hordur 1884TA1
36 Ragnarsson Dagur 0Fjölnir1
37 Gestsson Petur Olgeir 0 1
  Johannesson Kristofer Joel 0Fjölnir1
  Olafsdottir Asta Sonja 0 1
  Thorsson Patrekur 0Fjölnir1
41 Stefansson Fridrik Thjalfi 1694TR0,5
42 Kolka Dawid 0 0
43 Finnbogadottir Hulda Run 1165UMSB0
44 Kristjansson Throstur Smari 0 0
45 Jonsson Robert Leo 0 0


Röđun 4. umferđar (ţriđjudagur kl. 18):

 

Bo.NameResult Name
1Gretarsson Hjorvar Steinn       Bjarnason Saevar 
2Thorsteinsson Thorsteinn       Magnusson Magnus 
3Olafsson Thorvardur       Brynjarsson Helgi 
4Bjornsson Eirikur K       Kristinsson Bjarni Jens 
5Bergsson Stefan       Leifsson Thorsteinn 
6Gunnarsson Gunnar       Sigurdsson Sverrir 
7Rodriguez Fonseca Jorge       Larusson Agnar Darri 
8Eliasson Kristjan Orn       Finnbogadottir Tinna Kristin 
9Kristinardottir Elsa Maria       Saemundsson Bjarni 
10Jonsson Olafur Gisli       Moller Agnar T 
11Johannesson Oliver Aron       Stefansson Orn 
12Karlsson Mikael Johann       Urbancic Johannes Bjarki 
13Eidsson Johann Oli       Gardarsson Hordur 
14Benediktsson Frimann       Steingrimsson Brynjar 
15Eymundsson Eymundur       Gestsson Petur Olgeir 
16Arnason Olafur Kjaran       Antonson Atli 
17Olafsdottir Asta Sonja       Andrason Pall 
18Ragnarsson Dagur       Kjartansson Dagur 
19Sigurdsson Birkir Karl       Johannesson Kristofer Joel 
20Thorsson Patrekur       Sigurvaldason Hjalmar 
21Stefansson Fridrik Thjalfi       Jonsson Robert Leo 
22Kolka Dawid       Finnbogadottir Hulda Run 
23Kristjansson Throstur Smari 1bye

 




10 skákmenn efstir og jafnir í áskorendaflokki

Tíu skákmenn eru efstir og jafnir í áskorendaflokki Íslandsmótsins í skák ađ lokinni 2. umferđ mótsins sem fram fór í gćrkveldi.  Úrslit urđu almennt eftir bókinni en ţriđja umferđ fer fram í dag, sunnudag, og hefst kl. 13.

Úrslit 2. umferđar:

 

Bo.NameRes.Name
1Gretarsson Hjorvar Steinn1  -  0Saemundsson Bjarni
2Olafsson Thorvardur1  -  0Leifsson Thorsteinn
3Benediktsson Frimann0  -  1Bjarnason Saevar
4Jonsson Olafur Gisli0  -  1Magnusson Magnus
5Bjornsson Eirikur K1  -  0Larusson Agnar Darri
6Eymundsson Eymundur0  -  1Sigurdsson Sverrir
7Rodriguez Fonseca Jorge1  -  0Antonson Atli
8Kristinardottir Elsa Maria0  -  1Kristinsson Bjarni Jens
9Eliasson Kristjan Orn1  -  0Urbancic Johannes Bjarki
10Eidsson Johann Oli0  -  1Brynjarsson Helgi
11Karlsson Mikael Johann1  -  0Kjartansson Dagur
12Johannesson Oliver Aron0  -  1Thorsteinsson Thorsteinn
13Bergsson Stefan1  -  0Gardarsson Hordur
14Gestsson Petur Olgeir0  -  1Finnbogadottir Tinna Kristin
15Gunnarsson Gunnar1  -  0Stefansson Fridrik Thjalfi
16Andrason Pall1  -  0Johannesson Kristofer Joel
17Kolka Dawid0  -  1Stefansson Orn
18Sigurdsson Birkir Karl1  -  0Jonsson Robert Leo
19Olafsdottir Asta Sonja0  -  1Sigurvaldason Hjalmar
20Steingrimsson Brynjar1  -  0Kristjansson Throstur Smari
21Thorsson Patrekur1  -  0Finnbogadottir Hulda Run
22Arnason Olafur Kjaran1  -  0Ragnarsson Dagur
 Moller Agnar T1  -  -Bye


Stađan:

 

Rank NameRtgClubPts
1 Gretarsson Hjorvar Steinn2320Hellir2
 IMBjarnason Saevar2171TV2
  Bjornsson Eirikur K2034TR2
  Sigurdsson Sverrir2013Víkingar2
  Rodriguez Fonseca Jorge2009Haukar2
  Kristinsson Bjarni Jens1985Hellir2
  Brynjarsson Helgi1969Hellir2
8 Magnusson Magnus2055TA2
9 Olafsson Thorvardur2211Haukar2
10 Eliasson Kristjan Orn1982TR2
11 Karlsson Mikael Johann1702SA
12FMThorsteinsson Thorsteinn2286TV
13 Saemundsson Bjarni1922Víkingar1
  Antonson Atli1720TR1
15 Kjartansson Dagur1455Hellir1
  Moller Agnar T1440KR1
  Urbancic Johannes Bjarki0KR1
18 Benediktsson Frimann1950TR1
  Jonsson Olafur Gisli1899KR1
  Eymundsson Eymundur1875SA1
  Leifsson Thorsteinn1814TR1
  Kristinardottir Elsa Maria1766Hellir1
  Larusson Agnar Darri1752TR1
  Eidsson Johann Oli1747UMSB1
  Finnbogadottir Tinna Kristin1710UMSB1
  Andrason Pall1550TR1
  Stefansson Orn1385Hellir1
  Sigurdsson Birkir Karl1370TR1
  Sigurvaldason Hjalmar1350TR1
  Steingrimsson Brynjar1215Hellir1
  Arnason Olafur Kjaran0KR1
32 Bergsson Stefan2070SA1
33 Gunnarsson Gunnar0Haukar1
  Thorsson Patrekur0Fjölnir1
35 Johannesson Oliver Aron0Fjölnir˝
36 Gardarsson Hordur1884TA˝
37 Stefansson Fridrik Thjalfi1694TR0
  Finnbogadottir Hulda Run1165UMSB0
39 Gestsson Petur Olgeir0 0
  Johannesson Kristofer Joel0Fjölnir0
  Jonsson Robert Leo0 0
  Kolka Dawid0 0
  Kristjansson Throstur Smari0 0
  Olafsdottir Asta Sonja0 0
  Ragnarsson Dagur0Fjölnir0

 

Röđun 3. umferđar (sunnudagur kl. 13):

 

Bo.NameRes.Name
1Sigurdsson Sverrir-Gretarsson Hjorvar Steinn
2Kristinsson Bjarni Jens-Olafsson Thorvardur
3Bjarnason Saevar-Rodriguez Fonseca Jorge
4Magnusson Magnus-Eliasson Kristjan Orn
5Brynjarsson Helgi-Bjornsson Eirikur K
6Thorsteinsson Thorsteinn-Benediktsson Frimann
7Moller Agnar T-Karlsson Mikael Johann
8Andrason Pall-Bergsson Stefan
9Saemundsson Bjarni-Sigurdsson Birkir Karl
10Kjartansson Dagur-Jonsson Olafur Gisli
11Stefansson Orn-Eymundsson Eymundur
12Leifsson Thorsteinn-Steingrimsson Brynjar
13Sigurvaldason Hjalmar-Kristinardottir Elsa Maria
14Larusson Agnar Darri-Arnason Olafur Kjaran
15Urbancic Johannes Bjarki-Eidsson Johann Oli
16Antonson Atli-Gunnarsson Gunnar
17Finnbogadottir Tinna Kristin-Thorsson Patrekur
18Gardarsson Hordur-Stefansson Fridrik Thjalfi
19Finnbogadottir Hulda Run-Johannesson Oliver Aron
20Kristjansson Throstur Smari-Gestsson Petur Olgeir
21Johannesson Kristofer Joel-Kolka Dawid
22Jonsson Robert Leo-Olafsdottir Asta Sonja
 Ragnarsson Dagur1  -  -Bye

 


Óvćnt úrslit í áskorendaflokki

Dagur KjartansŢađ urđu óvćnt úrslit í fyrstu umferđ Áskorendaflokks Skákţings Íslands sem fram fór í dag í félagsheimili TR.   Hinn ungi og efnilegi Dagur Kjartansson (1455) sigrađi Stefán Bergsson (2070) og annar ungur og efnilegur skákmađur Mikael Jóhann Karlsson (1720) gerđi jafntefli viđ FIDE-meistarann Ţorstein Ţorsteinsson (2286).  Önnur umferđ hefst kl. 19.

 

Úrslit 1. umferđar:

 

Bo.NameRes.Name
1Finnbogadottir Tinna Kristin0  -  1Gretarsson Hjorvar Steinn
2Thorsteinsson Thorsteinn˝  -  ˝Karlsson Mikael Johann
3Stefansson Fridrik Thjalfi0  -  1Olafsson Thorvardur
4Bjarnason Saevar1  -  0Andrason Pall
5Kjartansson Dagur1  -  0Bergsson Stefan
6Magnusson Magnus1  -  0Moller Agnar T
7Stefansson Orn0  -  1Bjornsson Eirikur K
8Sigurdsson Sverrir1  -  0Sigurdsson Birkir Karl
9Sigurvaldason Hjalmar0  -  1Rodriguez Fonseca Jorge
10Kristinsson Bjarni Jens1  -  0Steingrimsson Brynjar
11Finnbogadottir Hulda Run0  -  1Eliasson Kristjan Orn
12Brynjarsson Helgi1  -  0Arnason Olafur Kjaran
13Gestsson Petur Olgeir0  -  1Benediktsson Frimann
14Saemundsson Bjarni1  -  0Gunnarsson Gunnar
15Johannesson Kristofer Joel0  -  1Jonsson Olafur Gisli
16Gardarsson Hordur˝  -  ˝Johannesson Oliver Aron
17Jonsson Robert Leo0  -  1Eymundsson Eymundur
18Leifsson Thorsteinn1  -  0Kolka Dawid
19Kristjansson Throstur Smari0  -  1Kristinardottir Elsa Maria
20Larusson Agnar Darri1  -  0Olafsdottir Asta Sonja
21Ragnarsson Dagur0  -  1Eidsson Johann Oli
22Antonson Atli1  -  0Thorsson Patrekur
 Urbancic Johannes Bjarki1  -  -Bye

 

Röđun 2. umferđar:

 

Bo.NameRes.Name
1Gretarsson Hjorvar Steinn-Saemundsson Bjarni
2Olafsson Thorvardur-Leifsson Thorsteinn
3Benediktsson Frimann-Bjarnason Saevar
4Jonsson Olafur Gisli-Magnusson Magnus
5Bjornsson Eirikur K-Larusson Agnar Darri
6Eymundsson Eymundur-Sigurdsson Sverrir
7Rodriguez Fonseca Jorge-Antonson Atli
8Kristinardottir Elsa Maria-Kristinsson Bjarni Jens
9Eliasson Kristjan Orn-Urbancic Johannes Bjarki
10Eidsson Johann Oli-Brynjarsson Helgi
11Karlsson Mikael Johann-Kjartansson Dagur
12Johannesson Oliver Aron-Thorsteinsson Thorsteinn
13Bergsson Stefan-Gardarsson Hordur
14Gestsson Petur Olgeir-Finnbogadottir Tinna Kristin
15Gunnarsson Gunnar-Stefansson Fridrik Thjalfi
16Andrason Pall-Johannesson Kristofer Joel
17Kolka Dawid-Stefansson Orn
18Sigurdsson Birkir Karl-Jonsson Robert Leo
19Olafsdottir Asta Sonja-Sigurvaldason Hjalmar
20Steingrimsson Brynjar-Kristjansson Throstur Smari
21Thorsson Patrekur-Finnbogadottir Hulda Run
22Arnason Olafur Kjaran-Ragnarsson Dagur
 Moller Agnar T1  -  -Bye

 

 

Chess-Results
 

 


Áskorendaflokkur Skákţings Íslands hefst í dag - 50 keppendur skráđir til leiks

Áskorendaflokkur Skákţings Íslands fer fram dagana 29. ágúst - 6. september nk.   Mótiđ fer fram í félagsheimili TR, Faxafeni 12.   Efstu tvö sćtin gefa föst sćti í Landsliđsflokki ađ ári. Skráning fer fram á Skák.is.  Opiđ er fyrir skráningu allt ađ mótsbyrjun.  Keppendalista má finna á Chess-Results.

Dagskrá:

  • Laugardagur               29. ágúst                     kl. 13.00                     1. umferđ
  • Laugardagur               29. ágúst                     kl. 19.00                     2. umferđ
  • Sunnudagur                30. ágúst                     kl. 13.00                     3. umferđ
  • Ţriđjudagur                   1. sept.                      kl. 18.00                     4. umferđ
  • Miđvikudagur               2. sept.                      kl. 18.00                     5. umferđ
  • Fimmtudagur                3. sept.                      kl. 18.00                     6. umferđ
  • Laugardagur                 5. sept.                      kl. 11.00                     7. umferđ
  • Laugardagur                 5. sept.                      kl. 18.00                     8. umferđ
  • Sunnudagur                  6. sept                       kl. 13.00                     9. umferđ

Umhugsunartími:        90 mín. + 30 sek. til ađ ljúka.

Verđlaun:

  • 1.                  50.000.-
  • 2.                  30.000.-
  • 3.                  20.000.-

 

Aukaverđlaun:

  • U-2000 stigum           10.000.-
  • U-1600 stigum           10.000.-
  • U-16 ára                     10.000.-
  • Kvennaverđlaun         10.000.-
  • Fl. stigalausra             10.000.-

Aukaverđlaun eru háđ ţví ađ a.m.k. 5 keppendur séu í hverjum flokki og eingöngu er hćgt ađ vinna til einna aukaverđlauna.  Reiknuđ verđa stig séu fleiri en einn í efsta sćti.  Stigaverđlaunin miđast viđ íslensk skákstig.

Ţátttökugjöld: 

  • 18 ára og eldri            3.000.-
  • 17 ára og yngri           2.000.-

Skráning fer fram á Skák.is.  Einnig er hćgt ađ skrá sig í tölvupósti á skaksamband@skaksamband.is eđa tilkynna í síma 568 9141 virka daga kl. 10-13 í síđasta lagi 26. ágúst 2009. 


Nćsta síđa »

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (23.9.): 387
  • Sl. sólarhring: 1572
  • Sl. viku: 8017
  • Frá upphafi: 8323458

Annađ

  • Innlit í dag: 236
  • Innlit sl. viku: 4474
  • Gestir í dag: 203
  • IP-tölur í dag: 181

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband