Leita í fréttum mbl.is
Embla

Bloggfćrslur mánađarins, apríl 2009

Fimmtudagsmót hjá TR í kvöld

Hin hefđbundnu fimmtudagsmót Taflfélags Reykjavíkur halda áfram í kvöld.  Tefldar verđa 9 umferđir međ 7 mínútna umhugsunartíma og hefst mótiđ kl. 19.30 en húsiđ opnar kl. 19.10.  Fríar veitingar í bođi og sigurvegarinn fćr ađ launum glćsilegan verđlaunapening.  Teflt er í skákhöll Taflfélags Reykjavíkur ađ Faxafeni 12 og ţátttökugjald er kr 500 en frítt fyrir 15 ára og yngri.

Jafnframt er ítrekađ ađ á síđasta móti vetrarins verđur happdrćtti ţar sem dregnir verđa út ţrír vinningar, kr. 40.000, 20.000 og 10.000.  Allir sem hafa mćtt á minnst fimm mót í vetur verđa međ í útdrćttinum og ţví oftar sem er mćtt, ţví meiri líkur eru á ađ verđa dreginn út.

Síđasta mót vetrarins verđur haldiđ fimmtudaginn 28. maí og ţar sem fimm mót eru eftir er enn möguleiki á ađ komast í pottinn fyrir happdrćttisútdráttinn.


Landsmótiđ í skólaskák hefst á Akureyri í dag

Landsmótiđ í skólaskák hefst á fimmtudaginn á Akueyri.  Tímamörk: 30 mínútur + 30 sek. viđ hvern leik. 

Drög ađ tímasetningum:


Fimmtudagur 30. apríl.              Hressing
Mótssetning og 1. umferđ. 15.30 (hugsanlega ađeins fyrr vegna boltaleiks kl. 20 í íţróttahúsinu.)
                                                 Matur kl. 18.30.
                                      2. umf. kl. 19.30
 
Föstudagur 1. maí.                    Morgunmtur 8.00
3. umf. kl. 9.30
    ----------------                           Matur kl. 12.00
---------------------                     4. umf. kl. 13.00
-------------------                       Kaffi     kl.   15.30
-----------------                             5. umf. kl. 16.00
-------------------                        Matur   kl.   18.30
--------------------                       6. umf. kl.   19.30

Laugardagur 2. maí.                Morgunmatur 8.00
7. umf. kl. 9.30
-------------------------               Matur    kl. 12.00
------------------------                8. umf. kl. 13.00
------------------------               Kaffi       kl. 15.30
------------------------               9. umf.   kl. 16.00
------------------------               Matur     kl. 18.30

Sunnudagur 3. maí.              Morgunmatur 8.00
10. umf. kl. 9.00.
----------------------                  Matur kl. 11.00
------------------------             11. umf.    kl. 12.00

----------------------       Af ţví loknu mótsslit og verđlaunaafhending.

Keppendur:

Eldri flokkur.

  • Jóhanna Björg Jóhannsdóttir Salaskóla
  • Svanberg Már Pálsson Hvaleyrarskóla
  • Patrekur Maron Magnússon Salaskóla
  • Jakub Szudrawski Grunnskóla Bolungarvíkur
  • Nökkvi Sverrisson Grunnskóla Vestmannaeyja
  • Hjörtur Ţór Magnússon Húnavallaskóla (Norđurland vestra)
  • Mikael Jóhann Karlsson Akureyri
  • Benedikt Ţór Jóhannsson Húsavík
  • Dagur Andri Friđgeirsson Reykjavík
  • Hörđur Aron Hauksson Reykjavík
  • Páll Andrason Kópavogi
  • Eiríkur Örn Brynjarsson Kópavogi

Yngri flokkur:

  • Birkir Karl Sigurđsson Salaskóla
  • Friđrik Ţjálfi Stefánsson Grunnskóla Seltjarnarness
  • Hermann Andri Smellt Grunnskóla Bolungarvíkur
  • Hulda Rún Finnbogadóttir Vesturland
  • Dađi Steinn Jónsson Vestmannaeyjum
  • Jón Kristinn Ţorgeirsson Akureyri
  • Hersteinn Hreiđarsson Akureyri
  • Andri Freyr Björgvinsson Akureyri.
  • Dagur Kjartansson Reykjavík
  • Brynjar Steingrímsson Reykjavík
  • Emil Sigurđarson Laugarvatn
  • Hrund Hauksdóttir, Reykjavík

Keppendur frá Austurlandi duttu út, Norđurlandi vestra í yngri flokk og Vesturlandi í eldri flokk.  Varamenn fyrir ţá eru valdir inn á íslenskum skákstigum.


Róbert međ fjöltefli í Rauđakrosshúsinu í dag

Róbert HarđarsonRóbert Lagerman, Fide meistari, teflir fjöltefli í Rauđakrosshúsinu, Borgartúni 25, í dag, fimmtudag kl.13-15.

Eru skákáhugamenn  og -konur hvött til ađ mćta og reyna sig viđ meistarann.

Hćgt er ađ setjast niđur og taka nokkrar bröndóttar á eftir eđa til klukkan 15.

Skákfélag Vinjar mun vera međ ćfingar ţar af og til en Rauđakrosshúsiđ var opnađ 5. mars sl.

Ţađ er ţjónustumiđstöđ fyrir alla landsmenn, ţar sem einstaklingar og fjölskyldur geta leitađ stuđnings viđ ađ takast á viđ breyttar ađstćđur - eđa nýtt krafta sína öđrum til gagns.

Mikiđ félagsstarf er í húsinu en ţar er kaffihorn, tölvuver og fleira auk ţess sem bođiđ er upp á námskeiđ af ýmsu tagi.  Sjálfbođaliđar veita ráđgjöf um margvísleg úrrćđi sem bjóđast í samfélaginu.

Starf Rauđakrosshússins er byggt á áralangri reynslu félagsins af viđbrögđum í neyđ og er unniđ í samstarfi viđ kirkjuna, Ráđgjafarstofu um fjármál heimilanna og Öryrkjabandalag Íslands.

Á heimasíđunni raudakrosshusid.is er hćgt ađ fá frekari upplýsingar um starfsemina og skođa ţá dagskrá sem ţegar hefur veriđ ákveđin.


Jóhann efstur á öđlingamóti

Birna og JóhannJóhann H. Ragnarsson (2108) sigrađi Braga Halldórsson (2238) í fjórđu umferđ öđlingamóts TR sem fram fór í kvöld.  Jóhann er efstur međ fullt hús.  Björn Ţorsteinsson (2288) er annar međ 3˝ vinning.  Einni skák er frestađ og verđur pörun fimmtu umferđar ekki birt fyrr en annađ kvöld.  

 

Úrslit 4. umferđar:

 

Bo.NamePts.Result Pts.Name
1Halldorsson Bragi 0 - 1 3Ragnarsson Johann 
2Gunnarsson Magnus 0 - 1 Thorsteinsson Bjorn 
3Bjornsson Eirikur K 2˝ - ˝ Thorsteinsson Thorsteinn 
4Valtysson Thor 21 - 0 2Matthiasson Magnus 
5Sigurdsson Pall 2˝ - ˝ 2Vigfusson Vigfus 
6Solmundarson Kari 10 - 1 Palsson Halldor 
7Grigorianas Grantas 1 - 0 1Thorhallsson Pall 
8Fridthjofsdottir Sigurl  Regin 10 - 1 1Jonsson Sigurdur H 
9Breidfjord Palmar 10 - 1 1Gunnlaugsson Gisli 
10Kristbergsson Bjorgvin 0      1Thrainsson Birgir Rafn 
11Gudmundsson Einar S 01 - 0 0Johannesson Petur 


Stađan:

Rk. NameRtgIRtgNClub/CityPts. Rprtg+/-
1 Ragnarsson Johann 21082060TG4261513,6
2 Thorsteinsson Bjorn 22042180TR3,5238412,4
3FMThorsteinsson Thorsteinn 22882250TV32226-2,5
4 Valtysson Thor 20902025SA32107-0,2
5 Halldorsson Bragi 22382205Hellir2,52143-5,4
6 Grigorianas Grantas 01575SSON2,52079 
7 Gunnarsson Magnus 21182055SSON2,521132,4
  Bjornsson Eirikur K 20461980TR2,521320,2
9 Sigurdsson Pall 18941905TG2,51886-0,3
10 Vigfusson Vigfus 20511930Hellir2,52000-4,3
11 Palsson Halldor 19521850TR2,51854-0,2
12 Jonsson Sigurdur H 18791815SR220309,6
13 Matthiasson Magnus 01700SSON21931 
14 Gunnlaugsson Gisli 18301795Bolungarvik21705-2,8
15 Thorhallsson Pall 02045TR11543 
16 Fridthjofsdottir Sigurl  Regin 17891685TR11743-10,1
17 Breidfjord Palmar 01790SR11519 
18 Solmundarson Kari 18861835TV11508-15,5
  Gudmundsson Einar S 16951720SR11508-7,3
20 Thrainsson Birgir Rafn 01610Hellir11498 
21 Kristbergsson Bjorgvin 01215TR01246 
22 Johannesson Petur 01035TR01068 


Ađalfundur SÍ

Ađalfundur Skáksambands Íslands verđur haldinn laugardaginn 30. maí n.k. 

Lagabreytingatillögur ţurfa ađ berast til Skáksambandsins fyrir 30. apríl, en samkvćmt lögum ţarf ađ senda tillögurnar til félaganna til kynningar.


Aronian sigurvegari í Nalchik

Armeninn Levon Aronian (2754) sigrađi á FIDE Grand Prix - mótinu, sem lauk í dag í Nalchik í Rússlandi.  Aronain vann ađalkeppinaut sinn Peter Leko (2751) í lokaumferđinni.  Leko og Armeinn Vladimir Akopian (2696).   

Lokastađan:

 

RankSNo. NameRtgFEDPtsSB.
113GMAronian Levon2754ARM54,25
21GMLeko Peter2751HUN47,25
33GMAkopian Vladimir2696ARM46,00
45GMGrischuk Alexander2748RUS746,00
58GMBacrot Etienne2728FRA744,00
66GMAlekseev Evgeny2716RUS41,00
 10GMGelfand Boris2733ISR41,00
814GMKamsky Gata2720USA639,50
99GMSvidler Peter2726RUS639,00
104GMKarjakin Sergey2721UKR639,00
112GMMamedyarov Shakhriyar2725AZE638,00
127GMIvanchuk Vassily2746UKR36,25
1312GMKasimdzhanov Rustam2695UZB35,00
1411GMEljanov Pavel2693UKR34,75


Heimasíđa mótsins


Róbert Lagerman međ fjöltefli í Rauđakrosshúsinu

Róbert HarđarsonRóbert Lagerman, Fide meistari, teflir fjöltefli í Rauđakrosshúsinu, Borgartúni 25, á morgun, fimmtudag kl.13-15.

Eru skákáhugamenn  og -konur hvött til ađ mćta og reyna sig viđ meistarann.

Hćgt er ađ setjast niđur og taka nokkrar bröndóttar á eftir eđa til klukkan 15.

Skákfélag Vinjar mun vera međ ćfingar ţar af og til en Rauđakrosshúsiđ var opnađ 5. mars sl.

Ţađ er ţjónustumiđstöđ fyrir alla landsmenn, ţar sem einstaklingar og fjölskyldur geta leitađ stuđnings viđ ađ takast á viđ breyttar ađstćđur - eđa nýtt krafta sína öđrum til gagns.

Mikiđ félagsstarf er í húsinu en ţar er kaffihorn, tölvuver og fleira auk ţess sem bođiđ er upp á námskeiđ af ýmsu tagi.  Sjálfbođaliđar veita ráđgjöf um margvísleg úrrćđi sem bjóđast í samfélaginu.

 

Starf Rauđakrosshússins er byggt á áralangri reynslu félagsins af viđbrögđum í neyđ og er unniđ í samstarfi viđ kirkjuna, Ráđgjafarstofu um fjármál heimilanna og Öryrkjabandalag Íslands.

Á heimasíđunni raudakrosshusid.is er hćgt ađ fá frekari upplýsingar um starfsemina og skođa ţá dagskrá sem ţegar hefur veriđ ákveđin.


Bođsmót Hauka: Undanrásum lokiđ

Undanrásum Bođsmóts Hauka lauk í kvöld međ sex frestuđum skákum.  Jorge Fonseca og Hlíđar Ţór Hreinsson tryggđu sér keppnisrétt í a-flokki.

Úrslit í frestuđum skákum:

Jorge Fonseca - Gísli Hrafnkelsson 1-0
Hlíđar Ţór Hreinsson - Auđbergur Magnússon 1-0
Hlíđar Ţór Hreinsson - Einar Valdimarsson 1-0
Elsa María Kristínardóttir - Dagur Andri Friđgeirsson 0-1
Geir Guđbrandsson - Vigfús Óđinn Vigfússon 0-1
Lenka Ptacnikova - Elsa María Kristínardóttir 1-0 (án taflmennsku)

Lokastađan í undanrásariđlum:

1-Riđill:
Stefán Freyr Guđmundsson 4
Sverrir Örn Björnsson 4
Páll Sigurđsson 3,5
Marteinn Ţór Harđarson 2,5
Tjörvi Schiöth 0,5
Gústaf Steingrímsson 0,5

2-Riđill:
Hjörvar Steinn Grétarsson 5
Oddgeir Ottesen 4
Halldór Pálsson 2,5
Svanberg Már Pálsson 2
Vigfús Óđinn Vigfússon 1,5
Geir Guđbrandsson 0

3-Riđill:
Lenka Ptacnikova 5
Jorge Fonseca 4
Bjarni Jens Kristinsson 3
Elsa María Kristínardóttir 1
Dagur Andri Friđgeirsson 1
Gísli Hrafnkelsson 1

Umspil um sćti í B-flokki (atskákir)
Elsa - Dagur 1-0
Dagur - Gísli 0-1
Gísli - Elsa 0-1

Elsa komst ţví í B-flokk.

4-Riđill:
Hlíđar Ţór Hreinsson 4,5
Ţorvarđur Fannar Ólafsson 4
Patrekur Maron Magnússon 3,5
Einar Valdimarsson 2
Auđbergur Magnússon 1
Ingi Tandri Traustason 0

Töfluröđ úrslitaflokka:

A-flokkur:
1. Ţorvarđur Fannar Ólafsson
2. Jorge Fonseca
3. Hjörvar Steinn Grétarsson
4. Stefán Freyr Guđmundsson
5. Sverrir Örn Björnsson
6. Oddgeir Ottesen
7. Lenka Ptacnikova
8. Hlíđar Ţór Hreinsson

B-Flokkur:
1. Einar Valdimarsson
2. Halldór Pálsson
3. Bjarni Jens Kristinsson
4. Páll Sigurđsson
5. Marteinn Ţór Harđarson
6. Elsa María Kristínardóttir
7. Svanberg Már Pálsson
8. Patrekur Maron Magnússon

C-Flokkur:
1. Auđbergur Magnússon
2. Gísli Hrafnkelsson
3. Gústaf Steingrímsson
4. Geir Guđbrandsson
5. Vigfús Óđinn Vigfússon
6. Tjörvi Schiöth
7. Dagur Andri Friđgeirsson
8. Ingi Tandri Traustason 


Umferđartafla:


2. umferđ fimmtudaginn 30. apríl kl. 19:00.

A-flokkur:
Ţorvarđur - Jorge
Lenka - Hjörvar
Oddgeir - Stefán
Hlíđar - Sverrir

B-flokkur:
Einar - Halldór
Svanberg - Bjarni
Elsa - Páll
Patrekur - Marteinn

C-flokkur:
Auđbergur - Gísli
Dagur - Gústaf
Tjörvi - Geir
Ingi - Vigfús

3.umferđ tefld föstudaginn 1.maí kl. 14:00

A-flokkur:
Hjörvar - Ţorvarđur
Stefán - Lenka
Sverrir - Oddgeir
Jorge - Hlíđar

B-flokkur:
Bjarni - Einar
Páll - Svanberg
Marteinn - Elsa
Halldór - Patrekur

C-flokkur:
Gústaf - Auđbergur
Geir - Dagur
Vigfús - Tjörvi
Gísli - Ingi

4.umferđ tefld mánudaginn 4.maí kl 19:00

A-flokkur: 
Ţorvarđur - Stefán
Jorge - Hjörvar
Lenka - Sverrir
Hlíđar - Oddgeir

B-flokkur:
Einar - Páll
Halldór - Bjarni
Svanberg - Marteinn
Patrekur - Elsa

C-flokkur:
Auđbergur - Geir
Gísli - Gústaf
Dagur - Vigfús
Ingi - Tjörvi

5. umferđ tefld fimmtudaginn 7. maí kl 19:00

A-flokkur:
Sverrir - Ţorvarđur
Stefán - Jorge
Oddgeir - Lenka
Hjörvar - Hlíđar

B-flokkur:
Marteinn - Einar
Páll - Halldór
Elsa - Svanberg
Bjarni - Patrekur

C-flokkur:

Vigfús - Auđbergur
Geir - Gísli
Tjörvi - Dagur
Gústaf - Ingi

6.umferđ mánudaginn 11. maí

A-flokkur:
Ţorvarđur - Oddgeir
Jorge - Sverrir
Hjörvar - Stefán
Hlíđar - Lenka

B-flokkur:
Einar - Elsa
Halldór - Marteinn
Bjarni - Páll
Patrekur -Svanberg

C-flokkur:
Auđbergur - Tjörvi
Gísli - Vigfús
Gústaf - Geir
Tandri - Andri

7.umferđ tefld laugardaginn 16. maí kl. 14:00.

A-flokkur:
Lenka - Ţorvarđur
Oddgeir - Jorge
Sverrir - Hjörvar
Stefán - Hlíđar

B-flokkur:
Svanberg -Einar
Elsa -Halldór
Marteinn - Bjarni
Páll - Patrekur

C-flokkur:
Dagur - Auđbergur
Tjörvi - Gísli
Vigfús - Gústaf
Geir - Ingi

 


MR Íslandsmeistari framhaldskóla

Á Íslandsmóti framhaldsskólasveita sl. föstudag fór fram tveggja umferđa einvígi á milli sveitar Menntaskólans í Reykjavík og sveitar Menntaskólans viđ Hamrahlíđ. Fyrri umferđ lauk međ 2,5 - 1,5 sigri MR; í síđari umferđ skildu liđin jöfn, ţ.e. 2 - 2.

Nánari úrslit:

Sveit MH  -  Sveit MR

1. Dađi Ómarsson   0 - 1   Sverrir Ţorgeirsson
2. Atli Freyr Kristjánsson  ˝ - ˝  Ingvar Ásbjörnsson
3. Matthías Pétursson  1 - 0  Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir
4. Tinna Kristín Finnbogadóttir  0 - 1  Bjarni Jens Kristinsson

Sveit MR  -  Sveit MH

1. Sverrir Ţorgeirsson  0 - 1  Dađi Ómarsson
2. Ingvar Ásbjörnsson  0 - 1  Atli Freyr Kristjánsson
3. Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir 1 - 0  Matthías Pétursson
4. Bjarni Jens Kristinsson  1 - 0  Tinna Kristín Finnbogadóttir

Varamenn MR

1. varamađur: Paul Joseph Frigge tefldi ekki

2. varamađur: Sigríđur Björg Helgadóttir tefldi ekki

Međ ţessum sigri hefur liđ MR unniđ sér rétt til ađ tefla á Norđurlandamóti framhaldsskólasveita í Noregi nú í haust.


Landsmótiđ í skólaskák - keppendalisti og dagskrá

Landsmótiđ í skólaskák hefst á fimmtudaginn á Akueyri.  Tímamörk: 30 mínútur + 30 sek. viđ hvern leik. 

Drög ađ tímasetningum:


Fimmtudagur 30. apríl.              Hressing
Mótssetning og 1. umferđ. 15.30 (hugsanlega ađeins fyrr vegna boltaleiks kl. 20 í íţróttahúsinu.)
                                                 Matur kl. 18.30.
                                      2. umf. kl. 19.30
 
Föstudagur 1. maí.                    Morgunmtur 8.00
3. umf. kl. 9.30
    ----------------                           Matur kl. 12.00
---------------------                     4. umf. kl. 13.00
-------------------                       Kaffi     kl.   15.30
-----------------                             5. umf. kl. 16.00
-------------------                        Matur   kl.   18.30
--------------------                       6. umf. kl.   19.30

Laugardagur 2. maí.                Morgunmatur 8.00
7. umf. kl. 9.30
-------------------------               Matur    kl. 12.00
------------------------                8. umf. kl. 13.00
------------------------               Kaffi       kl. 15.30
------------------------               9. umf.   kl. 16.00
------------------------               Matur     kl. 18.30

Sunnudagur 3. maí.              Morgunmatur 8.00
10. umf. kl. 9.00.
----------------------                  Matur kl. 11.00
------------------------             11. umf.    kl. 12.00

----------------------       Af ţví loknu mótsslit og verđlaunaafhending.

Keppendur:

Eldri flokkur.

  • Jóhanna Björg Jóhannsdóttir Salaskóla
  • Svanberg Már Pálsson Hvaleyrarskóla
  • Patrekur Maron Magnússon Salaskóla
  • Jakub Szudrawski Grunnskóla Bolungarvíkur
  • Nökkvi Sverrisson Grunnskóla Vestmannaeyja
  • Hjörtur Ţór Magnússon Húnavallaskóla (Norđurland vestra)
  • Mikael Jóhann Karlsson Akureyri
  • Benedikt Ţór Jóhannsson Húsavík
  • Dagur Andri Friđgeirsson Reykjavík
  • Hörđur Aron Hauksson Reykjavík
  • Páll Andrason Kópavogi
  • Eiríkur Örn Brynjarsson Kópavogi

Yngri flokkur:

  • Birkir Karl Sigurđsson Salaskóla
  • Friđrik Ţjálfi Stefánsson Grunnskóla Seltjarnarness
  • Hermann Andri Smellt Grunnskóla Bolungarvíkur
  • Hulda Rún Finnbogadóttir Vesturland
  • Dađi Steinn Jónsson Vestmannaeyjum
  • Jón Kristinn Ţorgeirsson Akureyri
  • Hersteinn Hreiđarsson Akureyri
  • Andri Freyr Björgvinsson Akureyri.
  • Dagur Kjartansson Reykjavík
  • Brynjar Steingrímsson Reykjavík
  • Emil Sigurđarson Laugarvatn
  • Hrund Hauksdóttir, Reykjavík

Keppendur frá Austurlandi duttu út, Norđurlandi vestra í yngri flokk og Vesturlandi í eldri flokk.  Varamenn fyrir ţá eru valdir inn á íslenskum skákstigum.


Nćsta síđa »

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (18.11.): 144
  • Sl. sólarhring: 933
  • Sl. viku: 7747
  • Frá upphafi: 8390269

Annađ

  • Innlit í dag: 97
  • Innlit sl. viku: 4796
  • Gestir í dag: 93
  • IP-tölur í dag: 86

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband